Kết quả 1 đến 2 của 2
    Lành Trần Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Uống thuốc ho trong thời gian thụ tinh.

Xin hỏi bác sĩ và các bạn: Hện tại tôi có thai khoảng 1,5 tháng. Trước đó, tôi quan hệ duy nhất vào 1 ngày 14, đồng thời uống thuốc Sisocin 500 (3 viên/3 ngày) và thuốc Denizen 10mg (10 viên/2,5 ngày), tôi uống thuốc 3 ngày là 14, 15, 16. Sau lần quan hệ đó tôi mang thai. Vậy xin hỏi bác sĩ, hai loại thuốc đó có ảnh hưởng đến thai của tôi không? thời gian tới tôi sẽ phải kiểm tra sức khỏe thai nhi vào thời gian nào và làm những xét nghiệm nào?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Lành Trần Xem bài viết
    Xin hỏi bác sĩ và các bạn: Hện tại tôi có thai khoảng 1,5 tháng. Trước đó, tôi quan hệ duy nhất vào 1 ngày 14, đồng thời uống thuốc Sisocin 500 (3 viên/3 ngày) và thuốc Denizen 10mg (10 viên/2,5 ngày), tôi uống thuốc 3 ngày là 14, 15, 16. Sau lần quan hệ đó tôi mang thai. Vậy xin hỏi bác sĩ, hai loại thuốc đó có ảnh hưởng đến thai của tôi không? thời gian tới tôi sẽ phải kiểm tra sức khỏe thai nhi vào thời gian nào và làm những xét nghiệm nào?
    Sisocin 50 an toàn cho phụ nữ mang thai nhưng còn Denizen 10mg thì chưa có nghiên cứu có ảnh hưởng gì với phụ nữ có thai hay không. Bạn có thai thì hiện tại nên đi khám để bs hẹn tiếp cho những lần tái khám sau !

Các Chủ đề tương tự

1. Bài thuốc dân gian chữa liệt dương, di tinh
    Bởi clover trong diễn đàn Bác Sĩ Gia Đình
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-08-2012, 10:20 AM
  2. Những Bài Thuốc Dân Gian Trị Nóng Trong Người
    Bởi dang_vaa trong diễn đàn Chữa Bệnh Không Dùng Thuốc
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-03-2011, 10:50 PM