Kết quả 1 đến 4 của 4
    alone Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định uống nước dừa làm kinh nguyệt tới sớm?đúng hay sai?

chào bác sĩ,em nghe nói uống nước dừa sẽ làm cho kinh nguyệt tới sớm hơn,như vậy có đúng ko ạ.
    cho em hỏi thuốc ngừa thai khẩn cấp cp bảo đảm ko thụ thai ko?co ảnh hưởng gì đến kinh nguyệt ko a?có phải mình mong chờ quá thì ngày kinh cũng chậm tới phải ko a?
    xin bác sĩ giải thích giúp,cám ơn bác sĩ

admin's Avatar
    admin Đang Ngoại tuyến Administrator

Chào bạn!
    Giá trị dinh dưỡng của quả dừa tùy thuộc vào độ tuổi của nó. Ở dừa già, hầu hết các chất bổ dưỡng đều tập trung vào cơm dừa, trong đó nhiều nhất là chất béo (27%). Ở dừa non, hàm lượng chất béo trong nước dừa và cơm dừa rất thấp (1%). Trong cơm dừa non và nước dừa non có nhiều vitamin tương tự dịch truyền và đặc biệt có nhiều Kali là yếu tố cần thiết cho hoạt động của tim. Do vậy, nó là loại nước giải khát rất tốt. Khi có kinh, có mụn, bạn vẫn có thể uống nước dừa và ăn cơm dừa mà không việc gì. Theo kinh nghiệm dân gian uống nhiều nước dừa còn làm giảm đau bụng khi hành kinh bạn ạ.
    Thuốc ngừa thai khẩn cấp, sau khi dùng, tác dụng của hàm lượng nội tiết thay đổi đột ngột gây bong nội mạc tử cung sẽ có máu ra giống như kinh nguyệt. Viêm mạc bong, nhờ đó mà phôi thai không có chỗ làm tổ để phát triển thành thai được. Chính vì thế thuốc ngừa thai khẩn cấp chỉ là tình thế. Dùng nhiều (tháng nào cũng dùng) sẽ dẫn đến rối loạn nội tiết ra kinh nguyệt, khó chữa trị,có thể gây vô sinh.(ko sử dụng wá 4 viên/tháng)
    "mong chờ quá thì ngày kinh cũng chậm tới " chỉ là do tâm lý của bạn thôi,chứ ko có thật đâu!
    Chúc bạn khỏe!

thanny111 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chao admin...
    Cho em hoi chuyen nay.em va ban gai em co gan gui vs nhau khi do em va ban gai em mac quan chip..ngay do la ngay rung trung.luc gan gui e co tiet ra chat dich vay cho e hoi chat dich do co gay co thai khong?ban e tre kinh 4 ngay roi..nguc cang va dau bung duoi.ma ban e so dung que thu thai.e dang hoang mang va ban em lo lang lam..xin giup e

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi thanny111 Xem bài viết
    Chao admin...
    Cho em hoi chuyen nay.em va ban gai em co gan gui vs nhau khi do em va ban gai em mac quan chip..ngay do la ngay rung trung.luc gan gui e co tiet ra chat dich vay cho e hoi chat dich do co gay co thai khong?ban e tre kinh 4 ngay roi..nguc cang va dau bung duoi.ma ban e so dung que thu thai.e dang hoang mang va ban em lo lang lam..xin giup e
    Nếu còn mặc quần thì khả năng mang thai là không thể đâu bạn. Tinh trùng không thể xuyên qua lớp quần để gây thụ thai được !