Kết quả 1 đến 2 của 2
  1. #1
    quectag Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    Jun 2010
    Bài viết
    0

    Mặc định Uống marvelon viên thứ 7 có máu màu nhạt! Tư vấn giúp em!

    Xin chào Bác Sĩ!
    Em dùng thuốc Marvelon viên đầu tiên vào ngày đầu tiên có kinh. Ngày thứ 4 hết kinh. Em dùng thuốc vẫn đều đặn và đúng giờ, nhưng dùng đến viên thứ 7 em thấy có máu ra nhạt nhạt và có chất nhờn màu vàng. Em có nên tiếp tục dùng thuốc hay không? Không biết em có bị gì không? Em đã dùng Marvelon được 6 tháng. Mong bác sĩ tư vấn giúp em.
    Xin chân thành cám ơn!
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 27-06-2010 lúc 11:15 AM.

  2. #2
    bac_si_map Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4
    Ngày tham gia
    Jun 2010
    Bài viết
    709

    Mặc định

    Theo ý kiến của riêng mình thì bạn nên tiế tục uống thuốc vì theo mình đánh giá thì những gì mà bạn phát hiện vào ngày thứ của chu kỳ có thể là máu kinh còn sót lại bởi vì ngày bạn vẫn chưa sạch kinh.Bạn sẽ ngưng dùng thuốc nếu có đau bụng nhức đầu buồn nôn chẳng hạn.Khi đó bạn nên đi khám chuyên khoa để được các bác sĩ tư vấn thêm.Thân^^

 

 

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •