Kết quả 1 đến 2 của 2
    Sammily Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Uống kháng sinh trễ kinh 5 ngày là dấu hiệu j ạ?

Bác sĩ cho e hỏi. Vợ chồng e lấy nhau được 8 tháng rồi nhưng vẫn chưa có tin vui. Tháng này tính bỏ qua vì e nhổ răng phải uống kháng sinh,nhưng sau chu kì 16 ngày e có quan hệ. Bình thường KN của e ngắn chỉ 24 ngày thôi,tháng nào cũng vậy. E đang tính đi nhổ nốt cái răng nữa nhưng đến bây giờ đã quá 5 ngày mà chưa thấy KN, e có dùng que thử nhưng chỉ 1v. Cho e hỏi như vậy là do ảnh hưởng của thuốc hay là do nguyên nhân gì? Và e có nên đi nhổ răng nốt hay chờ đến hết chu kỳ ra sau rồi mới nhổ ạ? Hiện tại e đang rất lo lắng, bác sỹ trả lời giúp e với.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Sammily Xem bài viết
    Bác sĩ cho e hỏi. Vợ chồng e lấy nhau được 8 tháng rồi nhưng vẫn chưa có tin vui. Tháng này tính bỏ qua vì e nhổ răng phải uống kháng sinh,nhưng sau chu kì 16 ngày e có quan hệ. Bình thường KN của e ngắn chỉ 24 ngày thôi,tháng nào cũng vậy. E đang tính đi nhổ nốt cái răng nữa nhưng đến bây giờ đã quá 5 ngày mà chưa thấy KN, e có dùng que thử nhưng chỉ 1v. Cho e hỏi như vậy là do ảnh hưởng của thuốc hay là do nguyên nhân gì? Và e có nên đi nhổ răng nốt hay chờ đến hết chu kỳ ra sau rồi mới nhổ ạ? Hiện tại e đang rất lo lắng, bác sỹ trả lời giúp e với.
    Có thể dùng thuốc nên kinh nguyệt có thể trễ. Nếu bạn vẫn tiếp tục nhổ răng tháng này thì nên kiêng cữ việc quan hệ hoặc dùng bcs để tránh việc có thai mà ảnh hưởng em bé.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-06-2013, 01:24 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-11-2012, 09:44 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-11-2012, 08:53 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-11-2012, 08:37 PM