Kết quả 1 đến 3 của 3
    thuybac Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định U xơ cổ tử cung có nguy hiểm như thế nào?

Chào bác sĩ.

Mình được biết u xơ tử cung là bệnh không nguy hiểm nhiều. Liệu như vậy có đúng không? Liệu bệnh u xo co tu cung có ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe không thưa chuyên gia. Mong rằng bác sĩ trả lời giúp em. Em cảm ơn các chuyên gia.

Phòng khám phụ khoa trả lời cho bạn:

U xơ cổ tử cung được cho là bệnh lành tính ở chị em phụ nữ nếu bệnh u xơ cổ tử cung được tìm ra sớm. Tuy nhiên, nếu u xơ cổ tử cung không được tìm thấy kịp thời và chữa trị kịp thời thì có thể dẫn tới những biến chứng có hại gây ảnh hưởng lớn đến sức khỏe của chị em phụ nữ.

- Nếu u xơ cổ tử cung có kích cỡ lớn u xơ sẽ gây ra tình trạng chèn ép vào vùng xương chậu làm cho người bệnh cảm giác đau. Cộng với, nếu u cơ tử cung quá lớn có thể chèn ép đường tiểu gây nên hiện tượng khó tiểu, làm sưng thận hoặc ép đến bọng đái tạo ra cảm giác cho người bị u xơ tử cung luôn có cảm giác muốn đi tiểu.

- U xơ cổ tử cung ở nữ giới mang bầu dễ có một số nguy cơ tiềm ẩn như: có thể gây sinh non, gây ra ngôi thai không bình thường, rau bám nằm ở những vị trí không bình thường như (bị rau tiền đạo, rau cài răng lược). Bên cạnh đó, Bệnh u xơ tử cung cũng làm cho thời gian chuyển dạ của chị em phụ nữ kéo dài hơn gây nguy hiểm tới tính mạng của cả mẹ lẫn con.

Ngoài ra, ở một số phụ nữ khi bị bệnh u xơ cổ tử cung nằm ở vị trí khó có thể gây ra chị em phụ nữ không sinh được từ đó phải sinh mổ gây tăng khả năng bị băng huyết gây nguy hiểm cho tính mạng của chị em phụ nữ.

- Thường thường sau khi sinh u xơ sẽ nhỏ lại tuy nhiên, lúc này u xơ tử cung có thể làm cho nữ giới bị nhiễm khuẩn đối với một số u xơ cổ tử cung nằm ở bên dưới niêm mạc. Đối với những u xơ cổ tử cung có cuống dễ bị xoắn.

- Theo các chuyên gia sản phụ khoa phòng khám Thiên Tâm khối u xơ tử cung còn có nguy cơ gây ra chị em phụ nữ bị vô sinh do lớp nội mạc tử cung có sự thay đổi do đó sẽ làm cho em bé khó làm tổ. Ngoài ra, bệnh u xơ tử cung cũng gây nên cho phụ nữ bị gập, tắc vòi trứng hoặc chít hẹp lỗ cổ tử cung - đây cũng là một trong nhiều căn nguyên làm cho tình trạng khó thụ thai ở phụ nữ.

Trên đây là một số các yếu tố gây nguy hiểm cho bạn nữ khi mắc bệnh u xơ cổ tử cung mà các bác sĩ phụ khoa phòng khám đa khoa Thiên Tâm đã đưa ra cho bạn.

Mọi khúc mắc cần được các chuyên gia phòng khám phụ khoa thiên tâm trả lời hãy gọi ngay cho chúng tôi theo số điện thoại đường dây nóng 01666 06 55 66 để nhận được tư vấn nhanh và miễn phí từ các chuyên gia sản phụ khoa Thiên Tâm.

diepcavuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Để phòng ngừa và hỗ trợ điều trị u xơ tử cung tốt nhất, mình thấy sử dụng sản phẩm UPHARMIN ý

Lê Quỳnh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình cũng thấy mọi người khen sản phẩm UPHARMIN tốt

Các Chủ đề tương tự

1. Lộ tuyến cổ tử cung – nguy cơ gây ung thư cổ tử cung
    Bởi thienduongcohoa trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 02:33 PM
  2. 8 nhóm phụ nữ có nguy cơ mắc ung thư nội mạc tử cung
    Bởi cuem010988 trong diễn đàn Mọi Người Cùng Khỏe
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-11-2012, 02:16 PM
  3. Mổ ung thư cổ tử cung có nguy hiểm?