Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thuyhuy222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định U nang buồng trứng khi mang thai 6 tuần. Kính mong bác sĩ tư vấn giúp

Thưa bác sĩ,

Hiện cháu đang có thai 6 tuần. Tuần thứ 5 vừa rồi cháu đi siêu âm thai thì phát hiện buồng trứng trái có nang, dịch mỏng thành đồng nhất kt 31mm. Cháu có hỏi bs thì được trả lời là nang này có thể mất đi sau vài tuần nên ko đáng lo ngại.
    Hôm qua cháu đi sa thai 6 tuần thì nang ở bt trái của cháu lên kt 40x45mm. Sau khi xem phiếu sa của cháu thì bs ( ko phải bs lần trước cháu khám) cho cháu đi làm xn máu ca125. Kết quả xn ca125 của cháu là 111.9u/ml và bs giải thích là nồng độ này cao hơn thông thường gấp 3 lần và đáng lo. U nang này có khả năng gây xoắn và ảnh hưởng đến thai nhi nếu nó to hơn nữa.
    Cháu về nhà và có tìm hiểu thì xn ca125 , nồng độ huyết tương hay j h đó tăng cao ở phụ nữ mang thai là cũng có khả năng xảy ra.
    Hiện cháu đang rất băn khoăn. Cháu xin hỏi bs, liệu trường hợp của cháu nang có thể tự mất đi sau vài tuần ko ạ? Cháu xin chân thành cảm ơn bs.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Thuyhuy222 Xem bài viết
    Thưa bác sĩ,

Hiện cháu đang có thai 6 tuần. Tuần thứ 5 vừa rồi cháu đi siêu âm thai thì phát hiện buồng trứng trái có nang, dịch mỏng thành đồng nhất kt 31mm. Cháu có hỏi bs thì được trả lời là nang này có thể mất đi sau vài tuần nên ko đáng lo ngại.
    Hôm qua cháu đi sa thai 6 tuần thì nang ở bt trái của cháu lên kt 40x45mm. Sau khi xem phiếu sa của cháu thì bs ( ko phải bs lần trước cháu khám) cho cháu đi làm xn máu ca125. Kết quả xn ca125 của cháu là 111.9u/ml và bs giải thích là nồng độ này cao hơn thông thường gấp 3 lần và đáng lo. U nang này có khả năng gây xoắn và ảnh hưởng đến thai nhi nếu nó to hơn nữa.
    Cháu về nhà và có tìm hiểu thì xn ca125 , nồng độ huyết tương hay j h đó tăng cao ở phụ nữ mang thai là cũng có khả năng xảy ra.
    Hiện cháu đang rất băn khoăn. Cháu xin hỏi bs, liệu trường hợp của cháu nang có thể tự mất đi sau vài tuần ko ạ? Cháu xin chân thành cảm ơn bs.
    Hiện tại chưa nói trước điều gì nhưng nếu nang này càng phát triển thì có khả năng bạn sẽ cần phẫu thuật nôi soi trong thai kì để bỏ nang trứng, tránh ảnh hưởng đến thai nhi !

inkorea23 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Up cho mọi người đắt hàng "Mua may bán đắt". Liên kết cùng lên TOP google mong muốn phát triển kinh doanh Online tạo nên cảm hứng cho nhiều người cùng làm

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-09-2014, 08:41 AM
  2. U nang buồng trứng khi đang mang thai
    Bởi PKThienhoa trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-09-2014, 09:55 AM
  3. cho e hoi ve kha nang mang thai
    Bởi thegioiusau89 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-02-2012, 11:56 PM