Kết quả 1 đến 11 của 11
    motthoinho Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định U nang buồng trứng, bác sỹ giúp e với!! @@

em năm nay 21 tuổi, chưa lập gia đình, chưa QHTD, em đi khám phụ khoa thì có kết luận là em bị u nang buồn trứng trái, có khả năng là u bì. kích thước khối u là 74mm* 58mm ! hic hic em muốn hỏi vậy có ảnh hưởng gì đến sức khỏe và khả năng sinh sản sau này không ạ??
    phần tử cung của e ngả trước thì có ảnh hưởng gì không?
    các bác sỹ giúp e nhá!! e xin cảm ơn

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn đi khám, SA vào ngày thứ mấy của chu kì kinh? BS có dặn tái khám gì không? Nếu chẳng may là u bì thì cũng đừng quá lo lắng. Đây là 1 loại u có tiên lượng tốt!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi motthoinho Xem bài viết
    em năm nay 21 tuổi, chưa lập gia đình, chưa QHTD, em đi khám phụ khoa thì có kết luận là em bị u nang buồn trứng trái, có khả năng là u bì. kích thước khối u là 74mm* 58mm ! hic hic em muốn hỏi vậy có ảnh hưởng gì đến sức khỏe và khả năng sinh sản sau này không ạ??
    phần tử cung của e ngả trước thì có ảnh hưởng gì không?
    các bác sỹ giúp e nhá!! e xin cảm ơn
    Tử cung ngả trước không ảnh hưởng gì. BẠn nên tái khám siêu âm lại sau khi vừa sạch kinh để kiểm tra. Nếu quả thật là u bì thì bs sẽ có hướng điều trị phù hợp cho bạn, đừng quá lo lắng !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Tử cung ngả trước không ảnh hưởng gì. BẠn nên tái khám siêu âm lại sau khi vừa sạch kinh để kiểm tra. Nếu quả thật là u bì thì bs sẽ có hướng điều trị phù hợp cho bạn, đừng quá lo lắng !
    em đi khám vào ngày t3 của kỳ kinh, e định hết chu kỳ 2 ngày rùi đi khá lại. cho e hỏi kích thước của u có phải lớn không ạ. e muốn 2 năm nữa mới mổ, có được không ạ???

em đi khám vào ngày t3 của kỳ kinh, e định hết chu kỳ 2 ngày rùi đi khá lại. cho e hỏi kích thước của u có phải lớn không ạ. e muốn 2 năm nữa mới mổ, có được không ạ???
    Tái khám ngay sạch kinh là đúng đó bạn, và nếu đúng là u buồng trứng thì chắc chắn là phải mổ, không thể trì hoãn nha bạn!

Mặc định em đang rất lo lắng!!

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Tái khám ngay sạch kinh là đúng đó bạn, và nếu đúng là u buồng trứng thì chắc chắn là phải mổ, không thể trì hoãn nha bạn!
    em đã đi SA lại khi sạch kinh 3 ngày, kết quả siêu âm là phầm phụ phải bình thường, phầm phụ trái có khối trong âm thành dà có vách và tổ chức đậm âm, kích thước 77*69mm. bác sỹ có chỉ định mổ. nhưng e muốn để thêm 2 tháng nữa để hoàn thành kỳ học rồi mới phẫu thuận được không ạ. e không hề có hiện tượng đâu bụng hay gì cả!!
    phần xung quanh tử cung : túi cùng sau không có dịch có nghĩa là gì ạ??

em đã đi SA lại khi sạch kinh 3 ngày, kết quả siêu âm là phầm phụ phải bình thường, phầm phụ trái có khối trong âm thành dà có vách và tổ chức đậm âm, kích thước 77*69mm. bác sỹ có chỉ định mổ. nhưng e muốn để thêm 2 tháng nữa để hoàn thành kỳ học rồi mới phẫu thuận được không ạ. e không hề có hiện tượng đâu bụng hay gì cả!!
    Nếu hiện tại sức khỏe bạn ổn, chưa có triệu chứng gì nguy hiểm thì có thể trì hoãn cuộc mổ. Túi cùng sau không có dịch là bình thường. Khi u nang vỡ hay có xuất huyết thì có thể túi cùng sau sẽ có dịch !

Lời khuyên của tôi vẫn là nên mổ vào lúc này, việc mổ này cũng không ảnh hưởng nhiều đến việc học tập của bạn đâu!

Mặc định em cảm ơn!!

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Lời khuyên của tôi vẫn là nên mổ vào lúc này, việc mổ này cũng không ảnh hưởng nhiều đến việc học tập của bạn đâu!
    em cảm ơn hai bác sỹ đã giúp e. e sẽ bàn bạc thêm với gia đình. nhưng e vẫn có sự lo lắng, vì e quen một chị cũng mổ bóc nang nhưng h tỷ về vô sinh là 95%, nên e có phần hơi đắn đo. cho e hỏi sau khi mổ có phải nghỉ dưỡng lâu không ạ, vì tháng 12 e thi hết kỳ học

Bạn nên đến các NV lớn như Hùng Vương, Từ Dũ!

em cảm ơn hai bác sỹ đã giúp e. e sẽ bàn bạc thêm với gia đình. nhưng e vẫn có sự lo lắng, vì e quen một chị cũng mổ bóc nang nhưng h tỷ về vô sinh là 95%, nên e có phần hơi đắn đo. cho e hỏi sau khi mổ có phải nghỉ dưỡng lâu không ạ, vì tháng 12 e thi hết kỳ học
    Vô sinh không hẳn là do mổ mà là do bản chất của bệnh, không mổ thì nguy cơ cao hơn. Việc mổ này thường là nội soi nên chỉ khoảng 1 tuần là bạn có thể phục hồi tốt thôi !

Các Chủ đề tương tự

1. Cẩm nang kiểm soát béo phì cho trẻ
    Bởi toitutin_2010 trong diễn đàn Cùng Nuôi Dạy Bé
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-01-2019, 08:01 PM
  2. bác sỉ cho cháu hỏi NANG DỊCH Ổ BỤNG LỚN là gì ???
    Bởi dienem trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-05-2012, 11:17 AM
  3. bệnh viêm nang lông và cách điều tri?
    Bởi sontrinh90 trong diễn đàn Da Liễu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-11-2011, 12:17 AM
  4. Ung nang buồng trứng đã có cách trị!!
    Bởi khoa_rocker trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-09-2010, 10:28 PM
  5. Bệnh thận đa nang ở người lớn
    Bởi happy_cat trong diễn đàn Ngoại Niệu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-09-2010, 11:25 AM