Kết quả 1 đến 4 của 4
    meyeu123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định tư vấn giúp em gấp.....

hôm qua em và bạn trai gặp nhau...và em thì mới hết kinh đc 2 ngày....2 đứa có quan hệ nhưng chỉ đụng chạm bên ngoài.....có đút vào nhưng ko lâu.....đút vào rồi rút ra liền và mang bcs vào....cho em hỏi em có nên uống thuốc NTKC không? tư vấn gấp zùm em.... tại sấp tới 24h quan hệ rồi...e đang rối...

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi meyeu123 Xem bài viết
    hôm qua em và bạn trai gặp nhau...và em thì mới hết kinh đc 2 ngày....2 đứa có quan hệ nhưng chỉ đụng chạm bên ngoài.....có đút vào nhưng ko lâu.....đút vào rồi rút ra liền và mang bcs vào....cho em hỏi em có nên uống thuốc NTKC không? tư vấn gấp zùm em.... tại sấp tới 24h quan hệ rồi...e đang rối...
    Nếu chỉ như vậy thì khó lòng mà mang thai lắm. Tuy nhiên việc dùng thuốc hay không là chọn lựa của bạn vì khi không dùng bcs thì vẫn có nguy cơ mang thai. Tôi không bảo đảm không mang thai 100% nên không khuyên bạn không dùng thuốc. Chỉ nhắc bạn lần sau nên dùng bcs ngay từ đầu !

xin077 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

thưa bác sĩ là , bcs có tỷ̃ lệ 100% ko mag thai và ko lây nhiễm các bệnh tình dục ko ạ ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi xin077 Xem bài viết
    thưa bác sĩ là , bcs có tỷ̃ lệ 100% ko mag thai và ko lây nhiễm các bệnh tình dục ko ạ ?
    Thật ra không ai dám nói là 100% vì nó phụ thuộc vào người dùng có dùng bcs đúng cách hay không và có sự cố thủng rách bao kín đáo khi quan hệ hay không. Chỉ có thể nói là tỷ lệ tránh thai và bệnh tình dục của bcs là cao nhất trong các biện pháp !