Kết quả 1 đến 11 của 11
    asking Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Arrow Tư vấn gấp giúp ạ!

Cách đây 2 tuần em có quan hệ với chồng. Đó cũng là ngày em hết kinh đầu tiên. Sau khoảng 10-12 ngày em dùng que thử thì chỉ thấy có 1 vạch. Nhưng đến hôm nay là sau khoảng 14 ngày thì em thấy ra dịch nâu và 1 ít máu ở âm đạo, nhưng vẫn chưa hành kinh. Khoảng 1 tuần nữa nếu kinh nguyệt đều, thì em mới hành kinh. Em đọc trên mạng thì thấy ra dịch nâu có thể là mang thai hoặc sẩy thai gì đó. Em xin hỏi bác sĩ là như thế liệu em có mang thai không ạ? Bác sĩ trả lời gấp giùm em. Em xin chân thành cảm ơn!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Xuất huyết âm đạo bất thường có rất nhiều nguyên nhân, bạn đừng quá lo lắng. Để loại trừ nguyên nhân có thai trước hết bạn hãy thử que. Thân!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Cách xác định có thai hay không vào thời điểm này là thử que kiểm tra nhé bạn. Bạn theo dõi thêm xem dịch nâu này còn tiếp tục ra hay không. Đợi đến ngày hành kinh, nếu thấy kinh vẫn ra bình thường thì có thể loại trừ tình trạng có thai !

Arrow

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Cách xác định có thai hay không vào thời điểm này là thử que kiểm tra nhé bạn. Bạn theo dõi thêm xem dịch nâu này còn tiếp tục ra hay không. Đợi đến ngày hành kinh, nếu thấy kinh vẫn ra bình thường thì có thể loại trừ tình trạng có thai !
    Tối nay em đã thử, hình như là lên 2 vạch. Em không thấy rõ, tại vì quá mờ. Em với chồng em chỉ mới cưới nhau, cuộc sống chưa ổn định, hiện tại em chưa muốn có thai. Em định rằng 1 tuần nữa sẽ tiếp tục thử và nếu có thai Bác sĩ tư vấn giúp em cách nào để phá thai an toàn ạ.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

thử lại đi bạn, nếu có thai thì hai vạch ngày và ko mất đi sau đó, còn bạn nói hình như là hai vach, lại mờ thì cũng ko hẳn là hai vạch đâu

Do chưa chắc chắn, bạn thử lại vào tuần sau là đúng rồi. Khi nào đã chắc chắn chúng tôi mới tư vấn tiếp!

Em chỉ thấy 2 vạch rất mờ, em không chắc chắn. Nhưng sau đó em lại bị ra dịch nâu và có máu hơi nhiều vào buổi sáng như là kinh nguyệt. Nhưng đến chiều tối thì ít đi hẳn và gần như là hết, chỉ có ít dịch nâu.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

thế thì bạn pải thử lại que rồi

Bác sĩ ơi giúp em với. Em thấy bụng có 1 đường nâu chạy từ rốn đến âm đạo. Nghe bảo như thế là có thai phải không ạ? Em vẫn ra dịch nâu và hay đau bụng âm ỉ phần trên rốn. E thử que lại thì thấy 1 vạch. Mà e thử Quick Test . Nghe mấy chị bảo thì không chính xác lắm. E có thai hay bị bệnh gì ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi asking Xem bài viết
    Bác sĩ ơi giúp em với. Em thấy bụng có 1 đường nâu chạy từ rốn đến âm đạo. Nghe bảo như thế là có thai phải không ạ? Em vẫn ra dịch nâu và hay đau bụng âm ỉ phần trên rốn. E thử que lại thì thấy 1 vạch. Mà e thử Quick Test . Nghe mấy chị bảo thì không chính xác lắm. E có thai hay bị bệnh gì ạ?
    Thử que vẫn có thể cho kết quả chính xác nếu như nhiều que cho cùng 1 kết quả. Còn nếu bạn muốn chắc chắn thì có thể đi xét nghiệm máu.

Nên thử que lại 1 lần nữa, nếu vẫn cho kết quả 2 vạch mờ, bạn nên đi khám lại cho chắc nhé!