Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: tư Vấn dùm em

phung13111 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định tư Vấn dùm em

Bạn của em ngày 10 có quan hệ không an toàn ngay sau đó thì có kinh nguyệt sớm 1 tuần.vì chủ quan có kinh nguyệt thì không có thai nên không uống thuốc tránh thai khẩn cấp. sau đó có tìm hiểu quan hệ trong ngay đèn đỏ vẫn có thể có thai..liệu bạn em có thẻ có thai không bác sĩ.bây giờ nó rất lo lắng?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi phung13111 Xem bài viết
    Bạn của em ngày 10 có quan hệ không an toàn ngay sau đó thì có kinh nguyệt sớm 1 tuần.vì chủ quan có kinh nguyệt thì không có thai nên không uống thuốc tránh thai khẩn cấp. sau đó có tìm hiểu quan hệ trong ngay đèn đỏ vẫn có thể có thai..liệu bạn em có thẻ có thai không bác sĩ.bây giờ nó rất lo lắng?
    Ngay sau quan hệ mà bạn gái có kinh bình thường thì chắc chắn là không có thai đâu bạn ạ ! Còn nếu đang hành kinh mà quan hệ thì khả năng mang thai cũng rất thấp nên hiệu tại cũng không cần quá lo lắng !

em rất cảm ơn sự giúp đỡ của bác sĩ.chúc bs ngày làm việc vui vẻ

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu lần đó kinh nguyệt như bình thường và không quan hệ thêm lần nào thì khả năng có thai là rất thấp, đừng quá lo lắng!

bạn em kể là sau khi quan hệ thì khoảng 2 tiếng sau nó hành kinh nó nghĩ vậy nên không uống thuốc, nó bảo kinh nguyêt như bình thường nhưng chỉ hơi sớm thôi

Kinh nguyệt bình thường thì chắc chắn không thể thụ thai rồi bạn ạ !

BS cho em hỏi kinh nguyệt như thế nào là bình thường, thế nào là bất thường. tại em cũng có kinh sớm 6 ngày , ra máu dạng cục, đỏ thẵm , kéo dài khoảng 3-4 ngày như vậy có phải bình thường không bs và em muốn hỏi từ ngày hết kinh thi ngày nào em cũng ra huyết trắng có lúc màu trắng đục, dính, lúc thì không màu. liệu em có bị viêm nhiễm gì không bs? Phân biệt như thế nào giữa máu có kinh nguyệt với máu do tổn thương do quan hệ thế nào bs?
    Lần sửa cuối bởi phung13111, ngày 22-01-2013 lúc 11:50 PM.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Kinh nguyệt giống với mọi lần thì được xem là bình thường đó bạn!

Trích dẫn Gửi bởi phung13111 Xem bài viết
    BS cho em hỏi kinh nguyệt như thế nào là bình thường, thế nào là bất thường. tại em cũng có kinh sớm 6 ngày , ra máu dạng cục, đỏ thẵm , kéo dài khoảng 3-4 ngày như vậy có phải bình thường không bs và em muốn hỏi từ ngày hết kinh thi ngày nào em cũng ra huyết trắng có lúc màu trắng đục, dính, lúc thì không màu. liệu em có bị viêm nhiễm gì không bs? Phân biệt như thế nào giữa máu có kinh nguyệt với máu do tổn thương do quan hệ thế nào bs?
    Như thế này cũng là kinh bình thường đó bạn. Còn huyết trắng thì hầu như lúc nào cũng sẽ có mà quan trọng là huyết trắng này c1 thay đổi tính chất gì khó chịu không ? Còn phân biệt máu có kinh thì là máu ra trong thời kì hành kinh thông thường mà thôi, còn máu do nguyên nhân khác thì có thể ra bất kì lúc nào trong chu kì !