Kết quả 1 đến 11 của 11
    zantetsuken1000 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định trễ kinh hơn 12 ngày sau khi uống thuốc tránh thai khẩn cấp postinor-2

Em và bạn gái quan hệ vào ngày 28.4, là ngày vừa hết kinh của bạn gái. Sau đó em và bạn gái tiếp tục quan hệ đến ngày 2.5 thì cảm thấy lo lắng nên uống thuốc tránh thai loại 2 viên postinor-2. Khoảng 5 ngày sau thì bạn gái em có kinh và từ đó đên nay không thấy xuất hiện kinh nguyệt trở lại.
    Bạn gái em đã thử que thử 2 lần. Lần đầu vào ngày 12.5 và lần 2 vào ngày 1.6 nhưng kết quả đêu không có thai.
    Em và bạn gái tính thử lần nữa.

Hiện em đang rất lo lắng, mong được lời khuyên từ người có chuyên môn và các bạn trong diễn đàn!!!!
    Lần sửa cuối bởi zantetsuken1000, ngày 17-06-2012 lúc 07:04 AM.

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

Đó chỉ là tác dụng phụ của thuốc làm rối loạn kinh nguyệt vào tháng sau khi uống thuốc...ko có thai đâu

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Không cần thiết phải thử que lại đâu bạn. Đó là do tác dụng phụ của thuốc ttkc thôi. Sau khi quan hệ đã có kinh rồi thì không có thai đâu !

zantetsuken1000 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em cám ơn Bác sĩ rất nhiều.

Bác sĩ cho em hỏi bạn gái em 5 ngày sau khi uống postinor-2 thì có kinh. Vậy chu kì kinh nguyệt của bạn gái em được tính lại vào ngày vừa hết kinh phải không ạ? Và trong trường hợp nếu tháng này bạn gái em vẫn không có kinh thì có nên đi khám chuyên khoa để có kết quả chính xác không ạ?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu lần ra máu sau 5 ngày đó chắc chắn là kinh ( giống với các chu kì bình thường về tính chất, lượng máu kinh, số ngày hành kinh) thì chu kì sẽ bắt đầu tính từ ngày đó. Do vậy tháng này vẫn chưa xem là trễ kinh nên cũng không cần đi khám. Còn nếu lần đó chỉ ra máu chút chút thì việc cần làm ngay lúc này là mua que về thử thai!

Trích dẫn Gửi bởi zantetsuken1000 Xem bài viết
    Em cám ơn Bác sĩ rất nhiều.

Bác sĩ cho em hỏi bạn gái em 5 ngày sau khi uống postinor-2 thì có kinh. Vậy chu kì kinh nguyệt của bạn gái em được tính lại vào ngày vừa hết kinh phải không ạ? Và trong trường hợp nếu tháng này bạn gái em vẫn không có kinh thì có nên đi khám chuyên khoa để có kết quả chính xác không ạ?
    Chu kì kinh trước của bạn gái là khi nàoo ? Lần ra máu này có gần trùng với lần trước hay không ? Nếu có thì chu kì kinh sẽ tính từ ngày đầu ra máu chứ không phải ngày hết kinh. Nếu kinh có bị trễ thì có thể là do tác dụng phụ của thuốc ttkc, có thể theo dõi thêm mà chưa cần đi khám !

Rooney1211 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

E va ban gai quan he vao ngay tre kinh cua co ay.sau do chung e co su dung thuoc tranh thai khan cap thi lieu co thai duoc ko?vj e doc o to huong dan su dung la thuoc ko dung khj tre kinh.

Trích dẫn Gửi bởi Rooney1211 Xem bài viết
    E va ban gai quan he vao ngay tre kinh cua co ay.sau do chung e co su dung thuoc tranh thai khan cap thi lieu co thai duoc ko?vj e doc o to huong dan su dung la thuoc ko dung khj tre kinh.
    Tháng trước đó bạn gái có quan hệ hay không ? Việc trễ kinh của tháng này cần phải loại trừ khả năng có thai vì nếu đã có thai thì có dùng thuốc ttkc cũng không có tác dụng !

Rooney1211 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thang trc chung em co quan he va cung dung thuoc roj.lan ne quan he dung ngay tre kinh dau tien cua co ay.sau khi qh dc 4-5ngay thi co ay co kinh laj.e ngj chac ko co thaj o lan dau.nhug lan ne p0n e qh luc dang tre kinh nen e ko bjet the nao ca? Mong bs gjaj dap.

Trích dẫn Gửi bởi Rooney1211 Xem bài viết
    Thang trc chung em co quan he va cung dung thuoc roj.lan ne quan he dung ngay tre kinh dau tien cua co ay.sau khi qh dc 4-5ngay thi co ay co kinh laj.e ngj chac ko co thaj o lan dau.nhug lan ne p0n e qh luc dang tre kinh nen e ko bjet the nao ca? Mong bs gjaj dap.
    Nếu sau lần quan hệ của tháng trước mà bạn gái có kinh lại rồi thì chắc chắn lần đó không có thai. Và lần này quan hệ trong thời điểm trễ kinh thì khả năng mang thai cũng thấp và hơn nữa bạn đã dùng thuốc ttkc thì có thể an tâm khó có thai !

gaden123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bs oi giúp e

sau khi có kinh 7 ngày thì e quan he và uống thuốc ntkc. 7 ngày sau lại có kinh nữa. z có mag thai k bs