Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: tre kinh duoc 2 tuan

thanhhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Wink tre kinh duoc 2 tuan

Chu ky kinh cua em deu,tu truoc gio khong mat kinh khoang 23 den 26 ngay la co tro lai,thang truoc em bi toi 13 thang 12 va bgay 17 thang 12 em co quan he,va den ngay 8 thang 1 em co quan he,em tinh khoang ngay 10 thang 1 la bi kinh,nhung doi hoai khong thay,nay da gan 2 tuan,em khong bao gio tre kinh,thu bang que 2 lan deu cho 1 vach,di sieu am o trung tam ba me tre em bao chua co thai trong tu cung,vay lieu em co thai khong,em lo lam,vi em chua muon co em be,em co nen di thu mau khong,nhung bac si bao 2 tuan moi co ket qua,em lo lam so neu co thai ma doi cho thinong ruot va lo lam,vi em chua muon co em be,xin gop y gium em
    Lần sửa cuối bởi thanhhoa, ngày 21-01-2011 lúc 07:58 AM.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn ko có thai đâu, ko pải cứ trễ kinh là có thai. Như mình vầy nè, do công việc nên mình bị trễ kinh gần hai tháng, đi khám bác sĩ bảo xét nghiệm máu, siêu âm, ruốt cuộc đâu có bị cái gì đâu, mà vài ngày đi khám về tự do nó lại có. Khi đi khám, bác sĩ sẽ bảo bạn pải xét nghiệm, siêu âm đê xem tử cung có vấn đề gì ko, vấn đề của bạn chắc là trễ kinh bình thường, bạn cố gắng lấy lại cân bằng cuộc sống, ăn uống nghỉ ngơi đủ nhé.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn yên tâm là không có thai, chưa bao giờ trễ kinh ko có nghĩa là ko bị trễ. Bạn đợi thêm khoảng 10 ngày nữa rồi thử que lại.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 12-02-2011 lúc 08:17 AM.

Chanoikhanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

-Tôi với vợ có qhtd thường xuyên nhưng dùng thuốc tránh thai (marvelon) và cả bcs nữa nhưng vợ tôi vừa bảo là cô đã trể kinh 2 tuần rồi , mà tui dùng que thử thai thì cho kết quả là 1 vạch màu hồng đỏ . Vợ tôi còn rất trẻ cộng với kinh tế gia đình rất khó khăn nên vc tôi chưa muốn có con lúc này , mong cô bác anh chị hiểu biết chỉ dẫn tôi như vậy liệu vợ tôi có thai chưa

minhdungls Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình đã lập GD 6 năm mà mãi vẫn chưa có tin vui, thang 10, 11 năm 2010 mình có di làm IUI 2 lần mà k thành công, đến tháng 12 mình được người khác giới thiệu đia mua thuốc cho 2vc uống, mình chỉ uống vitamin E thui, mình không biết uống vitamin e có ảnh hưởng đến chu kì KN không mà hiện nay minh cũng đã trễ kinh 1 tuầnØồi, mà chu kì của mình rất đều, liệu mình có thai không? mình không dám thử que vì sợ lại bị trượt, mà mình cũng không có hiện tượng của người có thai như ngực đau hay tức. Mình vừa mừng vừa lo.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn Chanoikhanh mến, trường hợp của vợ bạn không có thai đâu, bạn đợi tới chu kì kinh tiếp theo xem vợ bạn có kinh không ? Nếu vẫn chưa có thì đi khám BS nha bạn.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn minhdungls phải thử que chứ, đừng ngại chuyện thử que, vừa đơn giản vừa cho biết kết quả ngay.

tuoitremoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn minhdungls ơi, theo mình thì bạn nên thử que đi, nếu 2 vạch thì mừng cho bạn.

tuoitremoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn Chanoikhanh quá lo rồi, dùng các biện pháp như bạn thì sao có thai được, trễ kinh cũng có nhiều nguyên nhân lắm.