Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 29
    Binhtram Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định tre kinh 7ngay co thai hay ko?

chao cac bs oi!
    cho em hoi bs tienhuong chut? em co kinh 23tay thang 11 nhung ma den thang 12 den gio em chua co kinh gi het? e co thu QUICKSTICK thay mot vạch thoi. vi e cam thay tre kinh 7ngay roi. tui cung co quan he voi nhau. nhu vay e co thai hay ko vay bs oi?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Binhtram Xem bài viết
    chao cac bs oi!
    cho em hoi bs tienhuong chut? em co kinh 23tay thang 11 nhung ma den thang 12 den gio em chua co kinh gi het? e co thu QUICKSTICK thay mot vạch thoi. vi e cam thay tre kinh 7ngay roi. tui cung co quan he voi nhau. nhu vay e co thai hay ko vay bs oi?
    Bình thường kinh bạn có đều không ? Nếu đều mà nay bị trễ kinh như vậy thử que chỉ có 1 vạch thì yên tâm không có thai. Có nhiều nguyên nhân gây trễ kinh lắm bạn ạ !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bình thường kinh bạn có đều không ? Nếu đều mà nay bị trễ kinh như vậy thử que chỉ có 1 vạch thì yên tâm không có thai. Có nhiều nguyên nhân gây trễ kinh lắm bạn ạ !
    chao bs thien huong !
    binh thuong kinh cua e rat dieu moi thang , nhung lan nay ko thay kinh la sao? thuong tre kinh bao lau vay??

chao bs thien huong !
    binh thuong kinh cua e rat dieu moi thang , nhung lan nay ko thay kinh la sao? thuong tre kinh bao lau vay??
    Trễ kinh bao lâu thì bs không nói trước với bạn được vì tùy theo cơ thể của mỗi người. Bạn uống thêm nước và nghỉ ngơi có thể sẽ mau có kinh lại thôi !

chao bs thienhuong!
    em cam on nhieu, buoi toi 2/1 e moi co kinh ,nhung em rat muon co em be vi chung tui e lay nhau 3nam roi nhung em ko biet quan he ngay nao de co thai nhat?? moi nam nay thay kinh em ko dieu nhat. xin bs thienhuong giup em va huong dang em voi? tui em phai quan he vao ngay nao de co thai nhat khi e moi dang co kinh 2/1 ne?

chao bs thienhuong!
    em cam on nhieu, buoi toi 2/1 e moi co kinh ,nhung em rat muon co em be vi chung tui e lay nhau 3nam roi nhung em ko biet quan he ngay nao de co thai nhat?? moi nam nay thay kinh em ko dieu nhat. xin bs thienhuong giup em va huong dang em voi? tui em phai quan he vao ngay nao de co thai nhat khi e moi dang co kinh 2/1 ne?
    Chu kì kinh bạn đều thì khoảng bao nhiêu ngày mới có kinh lại ? Ngày rụng trứng lý thuyết dễ mang thai là lấy số ngày chu kì trừ đi 14. Vd : chu kì bạn 29 ngày, ngày rụng trứng lý thuyết là 29-14=15. Tức là nếu bạn quan hệ vào ngày thứ 15 của chu kì tính từ ngày đầu hành kinh thì khả năng mang thai cao nhất. Tuy nhiên trứng có thể rụng trước hoặc sau ngày lý thuyết vài ngày nên trong những ngày đó vợ chồng bạn nên quan hệ đều đặn !

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Thường thì chu kỳ kinh của bạn là khoảng bao nhiêu ngày ??

chao bac si thienhuong!

em cung ko biet nua??e chi nho la thang truoc e co kinh vao ngay 23/11 den thang 25/12 moi kinh nhung thang moi nay e bi cham kinh vao ngay 2 /1 moi co kinh lai , khi em co kinh sach 6ngay hoac 7ngay la sach , e ko biet phai quan he vao luc nao tot nhat de mat mang nua?? thuong thuong nam truoc e co kinh 23/1 den 25/2 co kinh lai con bgio nam nay thi khac hon nua hinh nhu chu kinh em ko dieu !

Chu kỳ kinh của bạn có lẽ khoảng 30 - 32 ngày, ngày 2/1 bạn mới có kinh thì tôi nghĩ khoảng thời gian xung quanh ngày 20/1 là tốt nhất.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

chao bac si thienhuong!

em cung ko biet nua??e chi nho la thang truoc e co kinh vao ngay 23/11 den thang 25/12 moi kinh nhung thang moi nay e bi cham kinh vao ngay 2 /1 moi co kinh lai , khi em co kinh sach 6ngay hoac 7ngay la sach , e ko biet phai quan he vao luc nao tot nhat de mat mang nua?? thuong thuong nam truoc e co kinh 23/1 den 25/2 co kinh lai con bgio nam nay thi khac hon nua hinh nhu chu kinh em ko dieu !
    Như vậy là cũng khá đều rồi đó bạn 30-32 ngày, ngày rung trứng sẽ là ngày 18 (ngày 1 là ngày đầu tiên khi thấy kinh). Quan hệ xung quanh những ngày này khả năng thụ thai sẽ cao!

chao lucky_star!va Dr Vani !
    lucky_star oi va Dr vani oi? vao ngay do co chinh xach ko vay??neu lam nhu the chac la co thai ko ? co minh hoi ne? thang truoc kia minh co kinh roi dem den 14ngay roi tui em quan he vao ngay do roi nhung ma ko thay co thai gi ca?tai sao??

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Phải đếm đến ngày 16-18 chứ bạn, vì chu kì của bạn từ 30-32 ngày, quan hệ vào những ngày này thì nhiều khả năng có thể có thai chứ không ai dám chắc chắn. Chúc bạn sớm có tin vui!

chao dr vani !
    da em cam on nhieu neu dem tu luc co kinh den 16 /17 de co thai nhat phai ko?? nhung ma luc hen hay kong co thai thoi phai ko? thuy theo thoi gian co thai ko nua phai ko bs dr vani?

traitimbuon_it Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ ơi cho em giải đáp giúp em với , em lo quá.em có quan hệ với bạn gái nhưng không dùng bao mà em cũng không xuất tinh.nhưng sau lần đó bạn gái em bị trễ kinh mất 1 tuần.vậy liệu có thể có thai không thưa bác.mong bác sĩ giúp em giải đáp vấn đề này .chúng em cảm ơn bác sĩ rất nhiều

Bạn mua quickstick về thử ngay đi nhé, có kết quả ngay để bạn yên tâm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-04-2014, 10:32 AM
  2. quan hệ trước có kinh 5 ngày và đang bị trễ kinh 6 ngày, có thai hay không?
    Bởi hoahongtrang1989 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 31-10-2012, 10:57 AM
  3. em bi tre kinh 20 ngay sau do da thay kinh nguyet lieu co thai hay khong?
    Bởi namtao20 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-09-2011, 06:54 PM
  4. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 24-05-2011, 09:56 AM