Kết quả 1 đến 4 của 4
    thienkim25 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định trễ kinh 4 ngày dùng que thử 1 vạch

Mình năm nay 25 tuổi. Chưa sinh con lần nào. Mình và ck đang có kế hoạch sinh con nên QH ko dùng biện pháp tránh nào cả. 2 tháng rồi mà vẫn ko được. Tháng này tự nhiên mình bị trễ kinh. Thường thi chu kì của mình rất đều. Có vào ngày 28 và kết thúc vào ngày mùng 1 hoặc mùng 2. Như vậy tính đến thời điểm này mình đã trễ kinh được 5 ngày rồi nhưng test qua thử vẫn 1 vạch. Đi siêu âm cũng ko thấy gì. Vậy mình có khả năng có thai không? Mọi người cho ý kiến giúp mình với!
    Lần sửa cuối bởi thienkim25, ngày 02-10-2016 lúc 03:21 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi thienkim25 Xem bài viết
    Mình năm nay 25 tuổi. Chưa sinh con lần nào. Mình và ck đang có kế hoạch sinh con nên QH ko dùng biện pháp tránh nào cả. 2 tháng rồi mà vẫn ko được. Tháng này tự nhiên mình bị trễ kinh. Thường thi chu kì của mình rất đều. Có vào ngày 28 và kết thúc vào ngày mùng 1 hoặc mùng 2. Như vậy tính đến thời điểm này mình đã trễ kinh được 5 ngày rồi nhưng test qua thử vẫn 1 vạch. Đi siêu âm cũng ko thấy gì. Vậy mình có khả năng có thai không? Mọi người cho ý kiến giúp mình với!
    Nếu bình thường chu kì bạn đều mà nay trễ kinh thử que vẫn chỉ 1 vạch thì có khả năng bạn chưa có thai. Trễ kinh này có thể là do nguyên nhân khác. Nếu sau 7 ngày trễ kinh vẫn chưa thấy kinh lại thì bạn thử que tiếp xem sao nhé !

thienkim25 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cùng với việc trễ kinh thì cơ thể e có nhiều biểu hiện lạ như đau lưng. Ra dịch màu trắng đặc. Người mệt mỏi và hay bị tức ngực. Hôm nay còn bị chụt rút ở chân nữa. Liệu e có bị bệnh gì không. E đi siêu âm tổng quát thì kết quả hoàn toàn bình thường.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi thienkim25 Xem bài viết
    Cùng với việc trễ kinh thì cơ thể e có nhiều biểu hiện lạ như đau lưng. Ra dịch màu trắng đặc. Người mệt mỏi và hay bị tức ngực. Hôm nay còn bị chụt rút ở chân nữa. Liệu e có bị bệnh gì không. E đi siêu âm tổng quát thì kết quả hoàn toàn bình thường.
    Nếu vẫn lo lắng về vấn đề có thai thì bạn có thể đi thử máu để biết chính xác sớm. Còn theo tôi, việc chậm có kinh cũng có thể làm ảnh hưởng đến cơ thể do sự rối loạn của nội tiết tố !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:40 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:33 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 09:46 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 06:47 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-11-2012, 09:37 PM