Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 42
Like Tree1Likes

Chủ đề: Trao đổi kiến thức

nguyenvietvan31 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Trao đổi kiến thức

Chào bác sĩ, tôi vừa đọc được bài viết "Thủ dâm bắn "đạn" vào "cô bé" thì có thai được không?" trên cửa sổ tình yêu:

Bác si cho em hỏi em với bạn gái em đi chơi rồi về nhà chơi rồi em thủ dâm bắn vào quần của cô ấy bọn em không quan hệ cô ấy vẫn mặc đầy đủ quần áo bắn vào vùng kín của cô ấy thì có sao không ạ bác sĩ

Chào em,

Để có sự thụ thai cần có sự gặp gỡ trứng và tinh trùng để tạo thành hợp tử, hợp tử phát triển làm tổ trong tử cung để tạo thành thai nhi hoàn chỉnh. Trong trường hợp em xuất tinh vào quần áo của bạn gái thì không thể có thai được vì bạn gái em vẫn mặc quần áo và không có sự gặp gỡ giữa trứng và tinh trùng nên không có hiện tượng thụ thai em nhé.

Hai em đang yêu nhau, có những sự gần gũi về mặt thể xác nhưng những kiến thức về giới tính sức khỏe sinh sản quá mơ hồ vì vậy các em nên tìm hiểu thêm nhiều những vấn đề này, biết phòng tránh thai và các bệnh lây nhiễm qua đường tình dục trước khi quyết định quan hệ tình dục thực sự nhé

Chúc em sức khỏe!
    - Tư vấn bởi chương trình Cửa Sổ Tình Yêu 1900.6802
    - Gọi 1900.6802 để tư vấn cùng Chuyên gia.

Nếu giả sử trong trường hợp thủ dâm mà bạn nam xuất tinh bên ngoài âm đạo thì khả năng mang thai có cao không thưa bác sĩ? Theo tôi thì khả năng này mang thai khá thấp do chưa có sự tiếp xúc giữa dương vật và âm đạo.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Đúng là không thể mang thai trong trường hợp này. Ngay cả quan hệ bằng đường tình dục thì xác suất mang thai cũng không phải là 100% !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Đúng là không thể mang thai trong trường hợp này. Ngay cả quan hệ bằng đường tình dục thì xác suất mang thai cũng không phải là 100% !
    Nếu có quan hệ vào ngày rụng trứng thì xác suất mang thai là bao nhiêu thưa bác sĩ?

Hướng dương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvietvan31 Xem bài viết
    Nếu có quan hệ vào ngày rụng trứng thì xác suất mang thai là bao nhiêu thưa bác sĩ?
    Theo mình chắc không có thống kê được tỷ lệ này đâu bạn !

Trích dẫn Gửi bởi Hướng dương Xem bài viết
    Theo mình chắc không có thống kê được tỷ lệ này đâu bạn !
    Cảm ơn bạn, mình đọc một số tài liệu họ cho rằng là 20%, cũng có nơi cho rằng cao hơn hay thấp hơn và thời gian mang thai trung bình của các cặp vợ chống là 6 tháng sau khi cưới

Cảm ơn bạn, mình đọc một số tài liệu họ cho rằng là 20%, cũng có nơi cho rằng cao hơn hay thấp hơn và thời gian mang thai trung bình của các cặp vợ chống là 6 tháng sau khi cưới
    Có rất nhiều tài liệu đề cập về vấn đề này nhưng lại tùy thuộc nhiều vào chủng tộc, dịch tễ...Tỷ lệ trung bình dao động khoảng 20-30% theo những tài liệu mà tôi đọc được bạn ạ !

Có rất nhiều tài liệu đề cập về vấn đề này nhưng lại tùy thuộc nhiều vào chủng tộc, dịch tễ...Tỷ lệ trung bình dao động khoảng 20-30% theo những tài liệu mà tôi đọc được bạn ạ !
    Cảm ơn bác sĩ.

Cảm ơn bác sĩ.
    Không có gì, cùng thảo luận kiến thức là điều cần thiết mà bạn !

good-health Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Thông tin này em cũng thật bất ngờ, vậy mà cũng có nhiều người quan hệ lần đầu cũng có thai, vậy chắc là rơi vào 20-30% này !

Không có gì, cùng thảo luận kiến thức là điều cần thiết mà bạn !
    Vậy bác sĩ đã gặp trường hợp nào mà tay dính tinh trùng cho vào âm đạo mà có thai chưa?
    Và trường hợp chỉ quan hệ ngoài mà xuất tinh dính trên âm đạo?

Vậy bác sĩ đã gặp trường hợp nào mà tay dính tinh trùng cho vào âm đạo mà có thai chưa?
    Và trường hợp chỉ quan hệ ngoài mà xuất tinh dính trên âm đạo?
    Trong quá trình công tác của tôi thì tôi chưa gặp trường hợp thế này mà mang thai bạn ạ !
    nguyenvietvan31 likes this.

Trong quá trình công tác của tôi thì tôi chưa gặp trường hợp thế này mà mang thai bạn ạ !
    Cảm ơn bác sĩ, xin hỏi bác sĩ chuyên khoa gì vậy? Tôi đang theo học y học cổ truyền.

Cảm ơn bác sĩ, xin hỏi bác sĩ chuyên khoa gì vậy? Tôi đang theo học y học cổ truyền.
    Tôi là bs đa khoa, hiện đang theo mảng sản-nhi-bs gia đình bạn a !

tranthanhtien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thưa bác sĩ ! E xin chia sẻ 1 chút ạ. E có đọc nhiều bài về trường hợp tay dinh tinh dịch hay xuất tinh bên ngoài,đa số các bác sĩ hay chuyên gia tư vấn đếu trả lời 1 cách rất lý thuyết như là copy and past rằng có thể xảy ra vì chỉ cần 1 chú tinh binh nhỏ gặp trứng là có thể thụ thai,làm e hoàn toàn k thể hài lòng đc , nếu tư vấn như v thì tư vấn làm j? Chỉ riêng diễn đàn của mình là tư vấn 1 cách nhiệt tình nhất,e cũng đang mắc pải trường hợp trên va hầu như các topic và cmt của bác sĩ e đều đã đọc hết nhưng s vẫn k thể ngưng lo lắng đc. Trc đây e cũng đã từng làm chuyện trên rất nhiều lần,phải nói là hàng trăm lần để thay cho qhtd thật sự vì kiến thức còn quá yếu mà k hề lo lắng j cả cho tới khi vo tình đọc đc thông tin co thể mag thai với trường hợp này trên mag nên lúng túng cả lên. Chưa dừng lại ở đó,do nhiều lần k làm chủ đc bản thân nên cũng có thêm nhiều lần tái phạm r thời gian cũng qa và mọi chuyện vẫn k s.r tự hứa với lòng vì 1 tình yêu trog sáng lành mạnh quyết tâm k làm nữa bởi vì cách đây 2 3 tuần bọn e lại kích thích lẫn nhau và dịch nhờn lại đc xoa vào ad cua bạn r 2 đứa lại cứ như kịch bản cũ,lo lắng,suy nghĩ r buồn. Theo tư vấn của bs thiên hương và các bs khác ở diễn đàn này từ trc tới giờ thì khó lòg mà có thai đc,trường hợp này rất hiếm pải k ạ? Cho e hỏi là nếu k chỉ riêng bs mà bao gồm rộng hơn,các đồng nghiệp hay báo chí thì co trường hợp trên k ạ? Vì e có thấy vài bài báo đăg "k làm j chỉ sờ mà có thai" vân vân thì có đúng sự thật k ạ? Biết la khả năng k ai dám chắc chắn 100% nhưng nếu bỏ qua trách nhiệm chuyên môn và lý thuyết ,như 1 ng bạn chia sẻ khuyên bảo với nhau thì bs có thể khẳng định trường hợp như vậy k thể xảy k ạ? E thay mặt tất cả mọi ng từng đc bs tư vấn trên diễn đàn này chúc bs thật nhiều sức khỏe,luôn khỏe mạnh để có thể khám va tư vấn cho mọi ng ạ ! Thật sự thì sau 1 vài ngày đọc các dòng tư vấn của bs e thấy rất mến và thương bs vì bs quá tận tâm với nghề,quá nhiệt tình với những ng trẻ có lượng kiến thức còn nhiều thiếu sót như e ạ.
    Lần sửa cuối bởi tranthanhtien, ngày 03-03-2017 lúc 12:46 AM.

tranthanhtien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Còn vấn đề qhtd vào ngày rụng trứng mà chỉ co 20-30% là có thai e cũng hơi bất ngờ vì thật sự nó vẫn còn quá thấp, nếu như v thì s gọi là khả năng mang thai cao đc ạ? Nếu chỉ với chừng ấy % thì việc k qhtd thật sự sẽ còn thấp tới đâu?

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối