Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 39
Like Tree1Likes

Chủ đề: Trao đổi kiến thức

nguyenvietvan31 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi tranthanhtien Xem bài viết
    Thưa bác sĩ ! E xin chia sẻ 1 chút ạ. E có đọc nhiều bài về trường hợp tay dinh tinh dịch hay xuất tinh bên ngoài,đa số các bác sĩ hay chuyên gia tư vấn đếu trả lời 1 cách rất lý thuyết như là copy and past rằng có thể xảy ra vì chỉ cần 1 chú tinh binh nhỏ gặp trứng là có thể thụ thai,làm e hoàn toàn k thể hài lòng đc , nếu tư vấn như v thì tư vấn làm j? Chỉ riêng diễn đàn của mình là tư vấn 1 cách nhiệt tình nhất,e cũng đang mắc pải trường hợp trên va hầu như các topic và cmt của bác sĩ e đều đã đọc hết nhưng s vẫn k thể ngưng lo lắng đc. Trc đây e cũng đã từng làm chuyện trên rất nhiều lần,phải nói là hàng trăm lần để thay cho qhtd thật sự vì kiến thức còn quá yếu mà k hề lo lắng j cả cho tới khi vo tình đọc đc thông tin co thể mag thai với trường hợp này trên mag nên lúng túng cả lên. Chưa dừng lại ở đó,do nhiều lần k làm chủ đc bản thân nên cũng có thêm nhiều lần tái phạm r thời gian cũng qa và mọi chuyện vẫn k s.r tự hứa với lòng vì 1 tình yêu trog sáng lành mạnh quyết tâm k làm nữa bởi vì cách đây 2 3 tuần bọn e lại kích thích lẫn nhau và dịch nhờn lại đc xoa vào ad cua bạn r 2 đứa lại cứ như kịch bản cũ,lo lắng,suy nghĩ r buồn. Theo tư vấn của bs thiên hương và các bs khác ở diễn đàn này từ trc tới giờ thì khó lòg mà có thai đc,trường hợp này rất hiếm pải k ạ? Cho e hỏi là nếu k chỉ riêng bs mà bao gồm rộng hơn,các đồng nghiệp hay báo chí thì co trường hợp trên k ạ? Vì e có thấy vài bài báo đăg "k làm j chỉ sờ mà có thai" vân vân thì có đúng sự thật k ạ? Biết la khả năng k ai dám chắc chắn 100% nhưng nếu bỏ qua trách nhiệm chuyên môn và lý thuyết ,như 1 ng bạn chia sẻ khuyên bảo với nhau thì bs có thể khẳng định trường hợp như vậy k thể xảy k ạ? E thay mặt tất cả mọi ng từng đc bs tư vấn trên diễn đàn này chúc bs thật nhiều sức khỏe,luôn khỏe mạnh để có thể khám va tư vấn cho mọi ng ạ ! Thật sự thì sau 1 vài ngày đọc các dòng tư vấn của bs e thấy rất mến và thương bs vì bs quá tận tâm với nghề,quá nhiệt tình với những ng trẻ có lượng kiến thức còn nhiều thiếu sót như e ạ.
    Từ lý thuyết tới thực tế là một khoảng cách khá xa bạn ạ.
    Ví dụ nhé: Định luật bảo toàn động lượng nói rằng: trong một hệ kín thì động lượng của các vật trước và sau va chạm đều bảo toàn. Tuy nhiên để tạo ra cái thứ gọi là hệ kín ấy thì gần như không thể, rất khó giống như kiểu tạo ra môi trường khi chuyển động mà không có ma sát vậy.
    Theo tôi thì lý thuyết là có nhưng cũng khá hiếm trường hợp cho tay dính dịch nhờn vào mà có thai được. Dịch nhờn chứa khá ít tinh trùng và chức năng chính của chúng là bôi trơn và trung hòa môi trường axit trong âm đạo. Muốn có thai thì cần phải có một lượng tinh trùng nhất định bơi vào tử cung và thụ tinh với trứng để tạo hợp tử. Tuy nhiên khi ra môi trường ngoài chúng rất mong manh và bị bất hoạt trong vòng vài chục giây. Nếu có thể bơi vào âm đạo thì có thể bị chết do môi trường axit nơi đây ( tinh trùng sống trong môi trường kiềm) và không phải lúc nào trứng cũng rụng và nằm sẵn trong tử cung ... Tóm lại, tôi cho rằng trường hợp này khá khó để xảy ra.

nguyenbao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

chưa biết thì nên tìm hiểu để tránh hậu quả đáng tiếc bạn ah

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Thưa bác sĩ ! E xin chia sẻ 1 chút ạ. E có đọc nhiều bài về trường hợp tay dinh tinh dịch hay xuất tinh bên ngoài,đa số các bác sĩ hay chuyên gia tư vấn đếu trả lời 1 cách rất lý thuyết như là copy and past rằng có thể xảy ra vì chỉ cần 1 chú tinh binh nhỏ gặp trứng là có thể thụ thai,làm e hoàn toàn k thể hài lòng đc , nếu tư vấn như v thì tư vấn làm j? Chỉ riêng diễn đàn của mình là tư vấn 1 cách nhiệt tình nhất,e cũng đang mắc pải trường hợp trên va hầu như các topic và cmt của bác sĩ e đều đã đọc hết nhưng s vẫn k thể ngưng lo lắng đc. Trc đây e cũng đã từng làm chuyện trên rất nhiều lần,phải nói là hàng trăm lần để thay cho qhtd thật sự vì kiến thức còn quá yếu mà k hề lo lắng j cả cho tới khi vo tình đọc đc thông tin co thể mag thai với trường hợp này trên mag nên lúng túng cả lên. Chưa dừng lại ở đó,do nhiều lần k làm chủ đc bản thân nên cũng có thêm nhiều lần tái phạm r thời gian cũng qa và mọi chuyện vẫn k s.r tự hứa với lòng vì 1 tình yêu trog sáng lành mạnh quyết tâm k làm nữa bởi vì cách đây 2 3 tuần bọn e lại kích thích lẫn nhau và dịch nhờn lại đc xoa vào ad cua bạn r 2 đứa lại cứ như kịch bản cũ,lo lắng,suy nghĩ r buồn. Theo tư vấn của bs thiên hương và các bs khác ở diễn đàn này từ trc tới giờ thì khó lòg mà có thai đc,trường hợp này rất hiếm pải k ạ? Cho e hỏi là nếu k chỉ riêng bs mà bao gồm rộng hơn,các đồng nghiệp hay báo chí thì co trường hợp trên k ạ? Vì e có thấy vài bài báo đăg "k làm j chỉ sờ mà có thai" vân vân thì có đúng sự thật k ạ? Biết la khả năng k ai dám chắc chắn 100% nhưng nếu bỏ qua trách nhiệm chuyên môn và lý thuyết ,như 1 ng bạn chia sẻ khuyên bảo với nhau thì bs có thể khẳng định trường hợp như vậy k thể xảy k ạ? E thay mặt tất cả mọi ng từng đc bs tư vấn trên diễn đàn này chúc bs thật nhiều sức khỏe,luôn khỏe mạnh để có thể khám va tư vấn cho mọi ng ạ ! Thật sự thì sau 1 vài ngày đọc các dòng tư vấn của bs e thấy rất mến và thương bs vì bs quá tận tâm với nghề,quá nhiệt tình với những ng trẻ có lượng kiến thức còn nhiều thiếu sót như e ạ.
    Cám ơn tình cảm bạn dành cho chúng tôi. Những sự cố do "chỉ sờ thôi mà mang thai" thì thỉnh thoảng vẫn có xảy ra nhưng thật sự thì chỉ người trong cuộc hiểu rõ, có thật sự là chỉ sờ hay không ? Điều đó chúng tôi không khẳng định chắc chắn được nhưng lý thuyết thì các bạn cũng biết việc thụ thai chỉ cần có 1 tinh trùng đi vào được gặp trứng có có thể xảy ra. Để xảy ra điều này thì đúng như bạn nguyenvietvan31 đã đề cập, với số lượng ít thì xác suất thành công không cao.

Còn vấn đề qhtd vào ngày rụng trứng mà chỉ co 20-30% là có thai e cũng hơi bất ngờ vì thật sự nó vẫn còn quá thấp, nếu như v thì s gọi là khả năng mang thai cao đc ạ? Nếu chỉ với chừng ấy % thì việc k qhtd thật sự sẽ còn thấp tới đâu?
    Về vấn đề xác suất thì đây cũng không hẳn là con số chính xác vì việc khảo sát quy mô thường nhỏ, có thể gặp nhiều yếu tố gây nhiễu...Bạn cũng cần hiểu rằng tỷ lệ % thấp không có nghĩa là trường hợp của bạn không xui đến mức nằm trong tỷ lệ thấp đó. Chính vì vậy có người quan hệ cả năm cũng chưa có con, còn có người chỉ quan hệ lần đầu đã mang thai !

tranthanhtien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bạn e 4 5 ngày nay bị đau ngực nhẹ , chạm vào mới đau . 2 đứa khá lo lắng , k bíc là dấu hiệu có thai hay là sắp đến ngày . từ lúc chuyện đó đến nay đã hơn 2 tuần.
    Nếu như k tính việc trễ kinh bao nhiêu ngày , thì sau bao lâu kể từ khi làm chuyện đó là có thể an tâm chắc chắn rằng k có thai ạ ? ( k có dấu hiệu j )
    Lần sửa cuối bởi tranthanhtien, ngày 03-03-2017 lúc 10:43 PM.

bạn e 4 5 ngày nay bị đau ngực nhẹ , chạm vào mới đau . 2 đứa khá lo lắng , k bíc là dấu hiệu có thai hay là sắp đến ngày . từ lúc chuyện đó đến nay đã hơn 2 tuần.
    Nếu như k tính việc trễ kinh bao nhiêu ngày , thì sau bao lâu kể từ khi làm chuyện đó là có thể an tâm chắc chắn rằng k có thai ạ ? ( k có dấu hiệu j )
    Nếu chỉ sờ thôi thì tôi nghĩ xác suất mang thai là cực kỳ thấp bạn ạ. Có lẽ do bạn gái sắp tới kì kinh nên ngực bị căng tức thôi.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvietvan31 Xem bài viết
    Nếu chỉ sờ thôi thì tôi nghĩ xác suất mang thai là cực kỳ thấp bạn ạ. Có lẽ do bạn gái sắp tới kì kinh nên ngực bị căng tức thôi.
    mấy kì trc chuẩn bị tới là ngực đau hơn , có kèm theo nhức lưng nữa ạ nhưng lần này chỉ đau nhẹ , bình thường cũng k đau chỉ khi chạm vào mới đau sơ sơ thôi . bạn k chịu thử que , đi khám thì ngại nên cả 2 cứ lo lắng nhu vậy hoài cả ngày lẫn đêm . k bíc pải làm s để an tâm hơn đây !

mấy kì trc chuẩn bị tới là ngực đau hơn , có kèm theo nhức lưng nữa ạ nhưng lần này chỉ đau nhẹ , bình thường cũng k đau chỉ khi chạm vào mới đau sơ sơ thôi . bạn k chịu thử que , đi khám thì ngại nên cả 2 cứ lo lắng nhu vậy hoài cả ngày lẫn đêm . k bíc pải làm s để an tâm hơn đây !
    Tôi nghĩ do sắp tới kỳ kinh mới nên mới như vậy, bạn hãy cứ bình tĩnh.

Dấu hiệu đau ngực thì không thể nói có thai hay không được. Để an tâm là không có thai chỉ có cách thử que chứ không dựa vào triệu chứng được bạn nhé !

Bạn muốn an tâm thì chỉ có cách khuyên bạn gái thử que là tốt nhất. Tuy nhiên với việc quan hệ chỉ sờ như vậy thì theo tôi là khó có khả năng mang thai !

Bác sĩ ơi giúp em ! E đã khuyên bạn thử que nhưng bạn k chịu. Giờ 2 đứa cứ lo lắng r tình yêu dần nhạt đi , e rất buồn , dù e có nói s thì vẫn v. Mong bác sĩ đưa ra vài lời khuyên và an ủi bạn e , e sẽ đưa cho bạn đọc để bạn yên tâm hơn và vui vẻ trở lại . E cám ơn bs rất nhiều ạ

Bác sĩ ơi giúp em ! E đã khuyên bạn thử que nhưng bạn k chịu. Giờ 2 đứa cứ lo lắng r tình yêu dần nhạt đi , e rất buồn , dù e có nói s thì vẫn v. Mong bác sĩ đưa ra vài lời khuyên và an ủi bạn e , e sẽ đưa cho bạn đọc để bạn yên tâm hơn và vui vẻ trở lại . E cám ơn bs rất nhiều ạ
    Nếu thực sự chỉ dùng tay cho vào âm đạo thì trường hợp của bạn rất rất khó xảy ra bạn ạ.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvietvan31 Xem bài viết
    Nếu thực sự chỉ dùng tay cho vào âm đạo thì trường hợp của bạn rất rất khó xảy ra bạn ạ.
    trường hợp của e nói đúng hơn là chỉ sờ , xoa vào bên ngoài hoặc vô tình chạm chạm vào 2 3 giây thôi chứ k đưa vào trong ạ

trường hợp của e nói đúng hơn là chỉ sờ , xoa vào bên ngoài hoặc vô tình chạm chạm vào 2 3 giây thôi chứ k đưa vào trong ạ
    Như tôi đã trả lời trường hợp này rất hiếm có nhé.

sucsongmoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn ấy cứng đầu thế, bạn cũng đừng quá lo lắng, cả 2 cứ vui v3 rồi theo dõi chu kì kinh tới đi, nếu bạn gái có kinh thì cũng không cần thử que nữa !

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối