Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 31
Like Tree1Likes

Chủ đề: trả lời giúp em vớiiiiiiiiiiiiiiiiii

namco Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định trả lời giúp em vớiiiiiiiiiiiiiiiiii

thưa bác sĩ e và bạn gái có quan hệ và em dùng bcs quan hệ vs bạn ấy, em xuất tinh ngoài vào bcs, nhưng khi em kiểm tra bcs thì e thấy bcs bị thủng nhỏ ở phần thân bao. em lo lắng liệu lỗ thủng ở thân đó có khiến tinh dịch chào ra ngoài khi em đang quan hệ với bạn gái k, tại em đeo bao hơi chật bị căng do phần chứa tinh dịch k nhiều nên e sợ lúc xuất tinh nó bị ep lên trên vào trào ra từ lỗ thủng, lúc e rut ra ktra thì tinh dịch vẫn ở trong bao e k dõ nó có ra ít nào hay k. và bạn ấy đang trong thời kì rụng trứng. liệu có phải uống thuốc ttkc k ạ
    Lần sửa cuối bởi namco, ngày 23-02-2013 lúc 05:31 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi namco Xem bài viết
    thưa bác sĩ e và bạn gái có quan hệ và em dùng bcs quan hệ vs bạn ấy, em xuất tinh ngoài vào bcs, nhưng khi em kiểm tra bcs thì e thấy bcs bị thủng nhỏ ở phần thân bao. em lo lắng liệu lỗ thủng ở thân đó có khiến tinh dịch chào ra ngoài khi em đang quan hệ với bạn gái k, tại em đeo bao hơi chật bị căng do phần chứa tinh dịch k nhiều nên e sợ lúc xuất tinh nó bị ep lên trên vào trào ra từ lỗ thủng, lúc e rut ra ktra thì tinh dịch vẫn ở trong bao e k dõ nó có ra ít nào hay k. và bạn ấy đang trong thời kì rụng trứng. liệu có phải uống thuốc ttkc k ạ
    Khả năng mang thai trong trường hợp này rất thấp, bạn còn không rõ tinh dịch có trào ra bên ngoài hay không nữa thì có lẽ lượng dịch đó cũng rất ít. Theo tôi thì chưa cần dùng đến thuốc, còn nếu bạn không an tâm thì có thể dùng tuy nhiên sẽ dễ ảnh hưởng chu kì kinh của bạn gái !
    Duoclamsang likes this.

dạ e cảm ơn bác sĩ ạ. tại e k rõ lượg dịch nó có tràn ra hay k nên e hỏi bác sĩ ạ, nếu nó có tràn ra 1 tí thì cx k sao chứ ạ, tại lúc trớm xuất tinh e có rút dv và xuất tinh ngoài ạ

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Chu kì kinh bạn gái bạn đều không, 2 bạn quan hệ vào ngày thứ mấy của chu kì?

chu kì bạn ấy đều ạ độ 30 ngày, chúng e quan hệ ngày thứ 13 là khoảng rụng trứng đấy ạ. hícc. e k rõ là tinh dịch có rớt raa hay k nữa nếu có rớt thì chắc cũng rớt 1 tí ạ. và em cho bạn gái dùng ttkc loại 120h rồi ạ. nhưng uống chậm gần 1 ngày hiệu quả dảm nhiều k ạ. và bạn ấy dùng loại esgestrel 1. và cách đây 1 chu kì bạn ấy có dùng ttkc và mấy lần trước có dùng 2 3 lần liệu giờ uống có ảnh hưởng gì k ạ có giảm tác dụng thuốc k ạ.
    em lo quá bác sĩ ơi khả năng mang thai nhiều k ạ hicc
    Lần sửa cuối bởi namco, ngày 24-02-2013 lúc 06:22 PM.

chu kì bạn ấy đều ạ độ 30 ngày, chúng e quan hệ ngày thứ 13 là khoảng rụng trứng đấy ạ. hícc. e k rõ là tinh dịch có rớt raa hay k nữa nếu có rớt thì chắc cũng rớt 1 tí ạ. và em cho bạn gái dùng ttkc loại 120h rồi ạ. nhưng uống chậm gần 1 ngày hiệu quả dảm nhiều k ạ. và bạn ấy dùng loại esgestrel 1. và cách đây 1 chu kì bạn ấy có dùng ttkc và mấy lần trước có dùng 2 3 lần liệu giờ uống có ảnh hưởng gì k ạ có giảm tác dụng thuốc k ạ.
    em lo quá bác sĩ ơi khả năng mang thai nhiều k ạ hicc
    Như đã nói từ đầu khả năng mang thai không cao, bạn gái cũng đã uống thuốc rồi thì tỷ lệ này càng thấp. Hiệu quả tránh thai không giảm gì nhiều nhưng không nên dùng thuốc nhiều quá sẽ ảnh hưởng sau này đấy bạn ạ !

Dạ vâng bât đăc dĩ lắm mới dùg thôi ạ, thưa bác sĩ hôm đó đúg là hôm dễ thụ thai nhất của bạn e, e tính kĩ rồi, nếu dả dụ tinh trùg gặp trứg hôm chúg e quan hệ rồi hsau uống thuôc ttkc thì có hiệu quả ngừa thai được k ạ. Bạn ấy uống k thấy tac dụng phụ gì, đợt trc uống còn bị tac dụng phụ nhưg 2 lần gần đây nhât k có tac dụg phụ và k bị sê dịch ngày kinh là sao ạ. E xin cảm ơn bac sĩ

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Tác dụng phụ hay còn gọi là tác dụng không mong muốn của thuốc, đâu phải ai cũng bị tác dụng này đâu bạn!

Vậy thưa bac sĩ nếu trứg gặp tinh trùg hđó r hôm sau mới uốg tttkc thì thuôc có ngăn ngừa thai được k ạ, vì hđó đúg vào ngày cao nhất ạ

Vậy thưa bac sĩ nếu trứg gặp tinh trùg hđó r hôm sau mới uốg tttkc thì thuôc có ngăn ngừa thai được k ạ, vì hđó đúg vào ngày cao nhất ạ
    Chính vì lí do đó mà đôi khi dùng thuốc ttkc vẫn có khả năng mang thai đấy bạn ạ !

Hic lo quá nếu k may tinh trùg có rơt vào trog r gặp chứg hsau mới uống thuôc thì k có tã dụng gì nữa ah bac sĩ. E tg? Thuôc có khả năg làm phá vỡ sự làm tổ ạ. Trog trg hợp e nếu tinh trùg rơt vào 1 it r hsau uốh ttkc thì mag thai k ạ

Thuốc khẩn cấp có khả năng : ngăn cản sự rụng trứng, làm cô đặc dịch và chậm sự di chuyển của các lông chuyển tức là làm chậm khả năng di chuyển của tinh trùng vào gặp trứng. Nó không có tác dụng làm vỡ sự làm tổ đâu nhé !

Ạc thế sao trog đơn thuôc nó ghi vậy ạ. Mà e bac sĩ trả lời giúp e nếu chả may e để rơt chut tinh dịch vào âm đạo rồi hôm đó khả năg mag thai cao nhât r hsau mới uống ttkc thì trg hợp này liệu có thai cao k ạ

Ạc thế sao trog đơn thuôc nó ghi vậy ạ. Mà e bac sĩ trả lời giúp e nếu chả may e để rơt chut tinh dịch vào âm đạo rồi hôm đó khả năg mag thai cao nhât r hsau mới uống ttkc thì trg hợp này liệu có thai cao k ạ
    Thuốc sẽ có tác dụng làm chậm sự di chuyển của tinh trùng nên có thể làm giảm bớt khả năng mang thai !

E chỉ sợ lúc qhe e có kéo đầu bcs lên thì chỗ châm kim đó nó bị sê dịch lên đầu sáo va khi xuât tinh thì bị bắn ra ngoài lỗ châm kim k ạ ??? Nếu có 1 chut dịch bắn ra thì khả năng mang thai cao k ạ, và chúng e qhe k sâu ạ. Chớm xuât tinh e có rut ra ngoài. Bác sĩ xem trg hợp e ra sao, rât cảm ơn bac sĩ ạ

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối