Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 17
    luckystar2012 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Tôi bị trể kinh 8 ngày rồi, mà thử chỉ có 1v, không biết tôi có thai không

Tôi và anh cưới nhau được 1 năm rồi, cả 2 đều rất mong baby, tháng vừa rồi tôi có kinh đầu tiền vào ngày 3/1/2012, , tôi còn nhớ đến ngày 18 & 20 /1/2012 chúng tôi có Qh với nhau, và bây giờ là tôi đã trể kinh 8 ngày rồi, trước giờ kn của tôi rất đều không bao giờ trể nhiều ngày như vậy, gần đây tôi thấy người thường hay bị ợ chua, miệng chảy nước bọt thường xuyên và trong cổ họng có gì đó cứ như muốn nôn vậy ( nhưng k nôn ra ), tôi thử thai hai lần đều 1v. tôi lo lắng lắm, 2 vợ chồng đang mong co baby lam, ai co biết trường hợp này mong được chia sẽ và tư vấn

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trường hợp của bạn có thể là mang thai nhưng do thai sớm nên thử que chưa chính xác, nếu 2 ngày nữa mà vẫn chưa thấy kinh thì bạn thử que lại vào buổi sáng ngay khi thức và đúng với chỉ dẫn sử dụng que. Bạn đừng quá lo lắng nha. Thân chào bạn!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Từ sau 20/1 bạn không quan hệ lần nào nữa à ? Khi đã trễ kinh mà thử que 1 vạch thì thường là không có thai. Đôi khi người phụ nữ có 1 vài chu kì kinh nguey65t thay đổi cũng không có gì lạ cả. Nếu vài ngày nữa bạn vẫn chưa có kinh lại thì thử que lần nữa để kiểm tra. Trường hợp có thai cũng có khả năng nhưng theo tôi là thấp !

luckystar2012 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cảm ơn BS đã tư vấn giúp, hôm nay tôi vẫn chua co kinh, từ sau 20/1 chúng tôi khoảng 2,3 ngày thì có qh với nhau, giờ tôi rất mong muốn có con, tôi sợ nếu vài ngày nửa mà đột nhiên có kinh thì chắc anh ấy sẽ buồn lắm

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chu kỳ kinh của bạn có bị rối loạn ko, nếu ko thì việc đột nhiên có kinh cũng hiếm, nói chung là để chắc ăn bạn nên đi bệnh viện khám hoặc thử máu

huynhthan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định mình tre kinh 3 ngày, dùng qua thu thai thi 1 vach

2 vợ chồng tôi cưới nhau được 1 nam roi , cả 2 đều rất mong baby, tháng vừa rồi tôi có kinh đầu tiền vào ngày 11/1/2012, kinh nguyet cua toi 28 ngày, nếu có kinh thì đáng lẽ ra giờ tôi phải có kinh từ ngày 8/2/2012 (tháng này 31 ngày),đến ngày 16/1/2012 thì chúng tôi quan he voi nhau đều đặn (nghỉ 1 ngày) , và bây giờ là tôi đã trể kinh 3 ngày rồi, trước giờ kn của tôi rất đều không bao giờ trể nhiều ngày như vậy, gần đây tôi thấy người thường hay bị ợ mệt, hơi đau ngực, đau 1 bên hông, hôm mồng 4 tết tôi có bị ra 1 tý máu, miệng chảy nước bọt thường xuyên và trong cổ họng có gì đó cứ như muốn nôn vậy ( nhưng k nôn ra ), tôi thử thai hai lần đều 1v. tôi lo lắng lắm, 2 vợ chồng đang mong co baby lam, ai co biết chia sẽ và tư vấn giúp mình với. (mình không dùm thuốc tránh thai, mình thử thai vào buổi trưa, nước tiểu trong)

Trích dẫn Gửi bởi luckystar2012 Xem bài viết
    Cảm ơn BS đã tư vấn giúp, hôm nay tôi vẫn chua co kinh, từ sau 20/1 chúng tôi khoảng 2,3 ngày thì có qh với nhau, giờ tôi rất mong muốn có con, tôi sợ nếu vài ngày nửa mà đột nhiên có kinh thì chắc anh ấy sẽ buồn lắm
    Thực sự thì việc có con có mong muốn lắm cũng không thể nhanh chóng được. Với tình trạng của bạn nếu nôn nóng, muốn thực sự biết kết quả ngay thì có thể đi xét nghiệm máu để biết chính xác. Đối vớ que thử thì sau khi thụ thai khoảng 10 ngày là đã có khả năng phát hiện rồi. Xét nghiệm máu thì biết sớm và chính xác hơn !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi huynhthan Xem bài viết
    2 vợ chồng tôi cưới nhau được 1 nam roi , cả 2 đều rất mong baby, tháng vừa rồi tôi có kinh đầu tiền vào ngày 11/1/2012, kinh nguyet cua toi 28 ngày, nếu có kinh thì đáng lẽ ra giờ tôi phải có kinh từ ngày 8/2/2012 (tháng này 31 ngày),đến ngày 16/1/2012 thì chúng tôi quan he voi nhau đều đặn (nghỉ 1 ngày) , và bây giờ là tôi đã trể kinh 3 ngày rồi, trước giờ kn của tôi rất đều không bao giờ trể nhiều ngày như vậy, gần đây tôi thấy người thường hay bị ợ mệt, hơi đau ngực, đau 1 bên hông, hôm mồng 4 tết tôi có bị ra 1 tý máu, miệng chảy nước bọt thường xuyên và trong cổ họng có gì đó cứ như muốn nôn vậy ( nhưng k nôn ra ), tôi thử thai hai lần đều 1v. tôi lo lắng lắm, 2 vợ chồng đang mong co baby lam, ai co biết chia sẽ và tư vấn giúp mình với. (mình không dùm thuốc tránh thai, mình thử thai vào buổi trưa, nước tiểu trong)
    một năm rồi sao chị ko đi khám tổng quát để chuẩn bị sức khỏe sih sản, nhiều khi đi khám lại được tư vấn về cách quan hệ soa cho có thai và ktra lại mọi thứ, cả chồng chị cũng nên đi khám đi

Trích dẫn Gửi bởi huynhthan Xem bài viết
    Nếu như bạn có kinh đều, trễ kinh mà que thử chỉ có 1 vạch thì khả năng không có thai sẽ cao hơn. Các dấu hiệu bạn nêu thường gặp ở người có thai nhưng không đặc hiệu. Có thể bạn mong có con nên có thể có những triệu chứng đó. Bạn theo dõi thêm vài ngày xem có kinh lại không nhé !

ThuyTuan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chúc vợ chồng bạn sớm có e bé

[Trường hợp của bạn có thể là mang thai nhưng do thai sớm nên thử que chưa chính xác, nếu 2 ngày nữa mà vẫn chưa thấy kinh thì bạn thử que lại vào buổi sáng ngay khi thức và đúng với chỉ dẫn sử dụng que. Bạn đừng quá lo lắng nha. Thân chào bạn

ThuyTuan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Buồn Quá

Vợ chồng em lấy nhau đã hơn 2 năm rồi mà vẫn chưa có con. Vợ chồng em cũng đi khám nhiều nơi rồi mà họ nói bình thường. Mà mãi kg thấy có thai. Ai có cách gì kg chỉ dùm em với. ( nhưng kinh nguyệt của e thì kg đều có tháng thì 35 ngày. Có tháng thì 40. Nhưng nếu tính theo tháng trước thì tháng này đã trể 9 ngày rồi mà thử 1v. Em buồn quá. Mong mọi người có cách gì giúp e với. E cảm ơn)

Trích dẫn Gửi bởi ThuyTuan Xem bài viết
    Vợ chồng em lấy nhau đã hơn 2 năm rồi mà vẫn chưa có con. Vợ chồng em cũng đi khám nhiều nơi rồi mà họ nói bình thường. Mà mãi kg thấy có thai. Ai có cách gì kg chỉ dùm em với. ( nhưng kinh nguyệt của e thì kg đều có tháng thì 35 ngày. Có tháng thì 40. Nhưng nếu tính theo tháng trước thì tháng này đã trể 9 ngày rồi mà thử 1v. Em buồn quá. Mong mọi người có cách gì giúp e với. E cảm ơn)
    Bạn đã thử siêu âm canh noãn chưa ?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ThuyTuan Xem bài viết
    Nếu thật sự đã 2 năm mà chưa có thì nên thụ tinh nhân tạo bạn ah!

truong my lan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

máy anh chị cho em hỏi. em trể kinh 9 ngày rồi mà em thử thai cách ngày tới giờ đã 5 lần mà có 1 vạch. liệu em có thai hay không em sợ quá

quachmasieu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi truong my lan Xem bài viết
    máy anh chị cho em hỏi. em trể kinh 9 ngày rồi mà em thử thai cách ngày tới giờ đã 5 lần mà có 1 vạch. liệu em có thai hay không em sợ quá
    trễ kinh 9 ngày mà que vẫn 1 vạch thì k có thai bạn nhé. 100% đấy

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối