Kết quả 1 đến 10 của 10
    bebo89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định tính tháng thụ thai

cho em hỏi chu kì kinh cuối của e là ngày 15-17/1/2012 (AL). chu kì e bình thường 28 ngày.e qh ngày 30/1->2/2 (AL). Vậy tháng thụ thai của e là tháng mấy?? Giờ e đã có e bé.e đang tính tháng để sinh ctrai mà giờ e ko biết tháng thụ thai là tháng nào nữa mong bác sĩ giải đáp sớm giúp e để e yên tâm. Cảm ơn bs nhiều!!!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn đã có em bé rồi thì làm sao tính để có bé trai được, vì em bé đã có giới tính rồi mà

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

tính tháng để sinh con trai là sao hả bạn. Đã có thai thì khi phôi thai hình thành đã là sự kết hợp của nhiễm sắc thể quy định giới tính...đâu có tháng nào sinh là con trai hay con gái gi đâu

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Chúng tôi chưa hiểu câu hỏi của bạn. Bạn đang có thai? hiện tại thai được mấy tuần?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi bebo89 Xem bài viết
    cho em hỏi chu kì kinh cuối của e là ngày 15-17/1/2012 (AL). chu kì e bình thường 28 ngày.e qh ngày 30/1->2/2 (AL). Vậy tháng thụ thai của e là tháng mấy?? Giờ e đã có e bé.e đang tính tháng để sinh ctrai mà giờ e ko biết tháng thụ thai là tháng nào nữa mong bác sĩ giải đáp sớm giúp e để e yên tâm. Cảm ơn bs nhiều!!!
    Thời điểm thụ thai không thể xác định giới tính em bé được. Tuổi thai của em bé được quy ước là tính trên ngày đầu tiên hành kinh của kì kinh cuối hoặc kết quả siêu âm 3 tháng đầu. Khi em bé khỏang 20 tuần tuổi thì mới có khả năng xác định giới tính em bé !

nhokBH Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cho e hoi ban gai e co chu ky kinh nguyet 8 >10 DL. tui e co QHTD zoi nhau vao ngay 30 zj cho e hoi ban gai e co dinh thai k ak

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Hai bạn quan hệ những ngày này cũng không phải là an toàn, còn phụ thuộc vào chu kỳ kinh của bạn gái có đều không. Tốt nhất hai bạn nên sd biện pháp tránh thai như bcs nhé! Thân!

Trích dẫn Gửi bởi nhokBH Xem bài viết
    Cho e hoi ban gai e co chu ky kinh nguyet 8 >10 DL. tui e co QHTD zoi nhau vao ngay 30 zj cho e hoi ban gai e co dinh thai k ak
    Bạn gái vẫn có khả năng có thai. Chính xác có hay không thì phải theo dõi chu kì kinh kế tiếp xem sao nhé !

nhokBH Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bs.Thiên Hương ơi.toi hwa ban gai e da co kinh nhu zj ban gai e co sao k ak. Va sag nay ban gai e co dung que thu .thi kq 1 vach zj ban e gai e k co baby dug k bac si
    Lần sửa cuối bởi nhokBH, ngày 13-04-2012 lúc 03:27 PM.

Trích dẫn Gửi bởi nhokBH Xem bài viết
    bs.Thiên Hương ơi.toi hwa ban gai e da co kinh nhu zj ban gai e co sao k ak. Va sag nay ban gai e co dung que thu .thi kq 1 vach zj ban e gai e k co baby dug k bac si
    Như vậy thì chắc chắn bạn gái bạn không có thai rồi. Nên nhớ, có kinh bình thường thì không thể có thai được nhé !