Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 26
    Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Exclamation Thuốc tránh thai khẩn cấp làm chậm kinh ?

Cho em hỏi bác sĩ ơi!

Em có quan hệ với bạn trai trước 1 ngày có kinh theo kỳ kinh, sau đó có dùng thuốc tránh thai khẩn cấp Potior 2 theo đúng chỉ dẫn 1 viên sau 2 tiếng sau Qh ( và có qhệ tiếp). viên thứ 2 sau 12tiếng. thời gian QHTD đó có nguy cơ có thai thế nào? và kinh nguyệt chậm bao lâu mới có khi sử dụng thuốc

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn đã sử dụng đúng thì về cơ bản là bạn không thể thụ thai và bạn yên tâm về điều đó. Về tác dụng phụ của thuốc tránh thai khẩn cấp thì thuốc tránh thai khẩn cấp làm chậm kinh của bạn khoảng 4-6 ngày do bạn uống thuốc tránh thai khẩn cấp trước kỳ có kinh 1ngày.

Chúc bạn mạnh khoẻ

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Theo mình nghĩ khả năng có thai của bạn là 0%.Vì bạn quan hệ trước ngày có kinh một ngày và nếu chu kỳ kinh nguyệt của bạn đều thì khả năng có thai hầu như không thể.Bạn nên đọc bài này Phương pháp tránh thai bằng cách tính ngày trong chu kỳ kinh nguyệt để tránh uống thuốc không cần thiết nha bạn.Chúc bạn hạnh phúc

Xin cám ơn các bác sĩ rất nhiều.Các thông tin mà các anh cung cấp thật là bổ ích

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Không có gì đâu bạn ah!Mình rất vui khi được giải đáp các thắc mắc của bạn.Nếu bạn có băn khoăn hay lo lắng gì cứ chia sẻ cho mọi người trong diễn đàn nha bạn.Chào bạn!

Ah các bác sĩ cho em hỏi thêm câu này nha!
    Bác sĩ hãy chỉ cho em cách nào ngừa thai an toàn nhất ngoài sử dụng bao cao su.Xin cảm ơn

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Có hai phương pháp ngừa thai hiện nay rất được nhiều bạn trẻ ưa chuộng là xuất tinh ngoài âm đạo và tránh thai bằng cách tính theo chu kỳ kinh nguyệt nhưng theo mình thì cà hai phương pháp này đều mang rủi ro cao nên mình khuyến cáo bạn không nên dùng.

Hiện nay có một phương nghừa thai rất hiệu quả và được nhiều người ưa chuông đó là sử dụng thuốc tránh thai hằng ngày.Mình đã có bài viết về lĩnh vực này rồi bạn tham khảo tại đây nha:Cách sử dụng thuốc tránh thai hàng ngày

Xin cảm ơn bác sĩ Nammap rất nhiều.Thông tin mà anh cung cấp rất bổ ích.Em sẽ tham khảo và chọn ra cho mình một phương pháp tối ưu nhất

ryuken Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi lucky_star Xem bài viết
    Bạn đã sử dụng đúng thì về cơ bản là bạn không thể thụ thai và bạn yên tâm về điều đó. Về tác dụng phụ của thuốc tránh thai khẩn cấp thì thuốc tránh thai khẩn cấp làm chậm kinh của bạn khoảng 4-6 ngày do bạn uống thuốc tránh thai khẩn cấp trước kỳ có kinh 1ngày.

Chúc bạn mạnh khoẻ
    vậy cho em hỏi, nếu dùng thuốc tránh thai khẩn cấp vào ngày thứ 6 của kì kinh thì chậm kinh mấy ngày ạ ?

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Không thể xác định cho bạn 1 con số cụ thể được, tùy vào cơ địa và tình trạng mỗi người thôi bạn ạ
    :47:

hoanganh0411 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chu kỳ kinh của em rất đều, vào ngày 9 hoặc 10 tây hàng tháng, mỗi lần có chi khoảng 3 ngày là hết. Tháng rồi em có quan hệ với bạn trai vào ngay ngày đầu khi có kinh, bạn trai có xuất tinh vào trong, em định không dùng thuốc vì chắc sẽ không có khả năng có thai, nhưng cũng hơi lo nên sau khi quan hệ khoảng 4 tiếng em có mua thuốc hiệu POSTOP , cô bán thuốc chỉ bán một viên thui. Sau đó, em có quan hệ 2 lần nữa cách nhau khoảng nửa tháng, 2 lần sau em có uống thuốc loại 1 viên. Bây giờ em lo lắm, em bị trễ 6 ngày rồi, liệu em có khả năng có thai ko? Tư vấn dùm em với mọi người. Huhu

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi hoanganh0411 Xem bài viết
    Chu kỳ kinh của em rất đều, vào ngày 9 hoặc 10 tây hàng tháng, mỗi lần có chi khoảng 3 ngày là hết. Tháng rồi em có quan hệ với bạn trai vào ngay ngày đầu khi có kinh, bạn trai có xuất tinh vào trong, em định không dùng thuốc vì chắc sẽ không có khả năng có thai, nhưng cũng hơi lo nên sau khi quan hệ khoảng 4 tiếng em có mua thuốc hiệu POSTOP , cô bán thuốc chỉ bán một viên thui. Sau đó, em có quan hệ 2 lần nữa cách nhau khoảng nửa tháng, 2 lần sau em có uống thuốc loại 1 viên. Bây giờ em lo lắm, em bị trễ 6 ngày rồi, liệu em có khả năng có thai ko? Tư vấn dùm em với mọi người. Huhu
    Lần đầu tiên có nhiều khả năng là không mang thai nhưng trong tháng bạn lại quan hệ thêm 2 lần nữa thì cũng có khả năng đấy. Tuy nhiên, cũng đừng lo lắng quá vì bạn uống thuốc khẩn cấp thì xác suất có thai cũng giảm rồi. Việc trễ kinh này có thể là do tác dụng phụ của thuốc. Bạn thử que xem thì sẽ biết kết quả ngay thôi !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn cũng ngộ thật thuốc chỉ có tác dụng trong vài chục giờ, nữa tháng sau bạn lại tiếp tục quan hệ ko an toàn, đương nhiên là có thể có thai rồi, bây giờ đã trễ kinh thì bạn nên thử que đi nhé

hoanganh0411 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

nhưng vì 2 lần sau em đều uống thuốc ngừa thai rồi , loại mifestab uống 1 viên, cả 2 lần sau khi quan hệ em đều uống rồi nhưng liệu thuốc có tác dụng ko ạ ?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nếu bạn có uống thuốc thì đương nhiên là có tác dụng chứ bạn, nhưng sao uống nhiều thế, 2 viên trong 1 tháng là đủ lượng vô sinh rồi đấy bạn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối