Kết quả 1 đến 2 của 2
    sinhvien01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Thuốc ngừa thai khẩn cấp có gây thai ngoài tử cung?

Do không biết có thai, sau khi quan hệ với chồng em đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp loại 1 viên Mifestad 10 mg...

Chào BS,

Em đang có thai được 1 tuần và BS nói thai đang vào tử cung do xét nghiệm đầu dò không thấy thai. BS cho xét nghiệm máu thì nói em đã có thai sớm được 1 tuần. Nhưng trong 1 tuần đó do không biết có thai, sau khi quan hệ với chồng em đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp loại 1 viên Mifestad 10 mg.

Em rất lo lắng, không biết khi em đang mang thai được 1 tuần và thai đang vào tử cung mà em uống thuốc khẩn cấp Mifestad 10mg như vậy có gây thai ngoài tử cung không? Nếu em giữ bé thì có ảnh hưởng đến bé như giới tính, sức khoẻ của bé không? Cám ơn BS!

(panda…@yahoo.com)

Chào em,

Thuốc này không có tác dụng làm thai ngoài tử cung nhưng thuốc có ảnh hưởng đến thai không thì BS không thể dự đoán được. Tốt nhất, em nên đến BV sản khoa có uy tín khám và làm xét nghiệm tầm soát theo hướng dẫn của Bs điều trị, em nhé!

Theo alobacsi.vn

tucom886 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bếp Á đôi hàng Việt Nam chất lượng cao
    – Bán lẻ Inox theo mọi mẫu mã – giá rẻ!

* Trân trọng giới thiệu đến khách hàng sản phẩm Bếp Á đơn công nghiệp chất lượng cao

* CƠ SỞ VẬT CHẤT: Trang thiết bị đầy đủ nên sản phẩm của mình luôn có chất lượng và giá thành cạnh tranh rất cao.
    -Là một doanh nghiệp uy tín & có nhiều năm kinh nghiệm trong lĩnh vực cung cấp, thiết kế, thi công thiết bị bếp công nghiệp, thiết bị quầy Bar cho nhiều nhà hàng, trường học, Bếp á đôi, Bếp á đôi công nghiệp, bếp á công nghiệp tại Việt Nam.

Các Chủ đề tương tự

1. Thuốc tránh thai có ngừa dc thai ngoài tử cung ?
    Bởi kimngoc trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-05-2013, 11:09 AM
  2. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-03-2013, 04:47 PM
  3. Điều trị thai ngoài tử cung bằng thuốc MTX
    Bởi nguyen thi thuong trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 06-01-2013, 09:14 AM
  4. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-06-2012, 12:46 PM