Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 18
    ninhnguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định thử que lên 2 vạch mà vẫn QKĐ.

Thưa bác sĩ,sau khi quan hệ( đúng thời điểm trứng rung)12 ngày em có thử que và thấy lên 1 vạch đậm,1 vạch mờ,ngày sau đó em thử lên vẫn 2 vạch như vậy,cân nặng của em tăng lên bất thường nhưng 18 ngày sau quan hệ em lại thấy có kinh.như vậy em không hiểu là tại sao thử que vẫn lên 2 vạch nếu em không có thai?em đã sảy thai 1 thì cách đây 3 tháng,bị nấm sau khi sảy thai,em cũng thỉnh thoảng bị nấm nhẹ nhưng lại khỏi ngay.em không hiểu là như vậy em đã có thai hay chưa,em bị ra máu nay là ngày thứ 3.Cảm ơn bác sĩ,mong bác sĩ tư vấn giúp em.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ninhnguyen Xem bài viết
    Thưa bác sĩ,sau khi quan hệ( đúng thời điểm trứng rung)12 ngày em có thử que và thấy lên 1 vạch đậm,1 vạch mờ,ngày sau đó em thử lên vẫn 2 vạch như vậy,cân nặng của em tăng lên bất thường nhưng 18 ngày sau quan hệ em lại thấy có kinh.như vậy em không hiểu là tại sao thử que vẫn lên 2 vạch nếu em không có thai?em đã sảy thai 1 thì cách đây 3 tháng,bị nấm sau khi sảy thai,em cũng thỉnh thoảng bị nấm nhẹ nhưng lại khỏi ngay.em không hiểu là như vậy em đã có thai hay chưa,em bị ra máu nay là ngày thứ 3.Cảm ơn bác sĩ,mong bác sĩ tư vấn giúp em.
    Bạn thử que lại ngay thời điểm hiện tại nhé. Nếu vẫn là 2 vạch thì chắc chắn bạn đã có thai, ra huyết này là 1 dấu hiệu động thai, có thể sảy thai, thai bị bóc tách khỏi lòng tử cung nên mới ra máu (mà bạn nghĩ là kinh). Tốt hơn là đi khám siêu âm đi nhé bạn !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn nên đi khám lại nhé! Trường hợp của bạn là có nguy cơ cao có thai! Việc ra máu có thể cần được BS khám lại mới biết là do nguyên nhân nào, bạn nhé!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nguy cơ có thai cao đấy bạn, nhưng việc thử que có vẻ chưa chính xác lắm, vì vạch thứ hai hiện lên khá chậm, bạn nên thử que lại hoặc đi khám trực tiếp9

lylevan1806 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bác sĩ cho em hỏi nếu có em bé được nửa tháng thì biểu hiện của thai ngén là gì ạ có phải là đau lưng triền miên buồn nôn đau đầu k ạ

ny_ny Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

2 vạch 1 đậm 1 nhạt là do thai số tháng của thai đấy , mới có thai nên 1 vạch sẽ nhạt ,luc trc minh cung vay, có máu nhưng ít chỉ 1 hay 2 ngày là hết máu ah

ny_ny Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ra máu có khi là động thai đó

ChiLe's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi lylevan1806 Xem bài viết
    bác sĩ cho em hỏi nếu có em bé được nửa tháng thì biểu hiện của thai ngén là gì ạ có phải là đau lưng triền miên buồn nôn đau đầu k ạ
    Nửa tháng thì dấu hiệu duy nhất là trễ kinh thoy, chứ chưa ốm nghén đâu bạn à

ChiLe's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi ny_ny Xem bài viết
    ra máu có khi là động thai đó
    Vậy thì càng cần pải đi khám trực tiếp rồi

Trích dẫn Gửi bởi lylevan1806 Xem bài viết
    Có thể là những biểu hiện đó, nhưng những biểu hiện này không đặc trưng, vì người sắp có kinh cũng có biểu hiện tương tự. Cách chính xác nhất để nhận biết có thai hay không là dựa vào kinh nguyệt. Nếu trễ kinh thử que 2 vạch mới chắc chắn là có thai !

lylevan1806 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

vậy bác sĩ cho em hỏi là em quan hệ được 10ngày thì thử que liệu có chính xác k ạ và nếu muốn chính xác thì cần ít nhất sau bao nhiêu ngày???/

ChiLe's Avatar

chính xác nhất là nên đợi đến chu kỳ kinh, chứ mới 10 chưa thấy được gì đâu bạn à, nếu bạn trễ kinh 7 ngày thì thử là chính xác nhất

chào cả nhà,chào Bác sĩ.hôm trước em mải cv nên không vào diễn đàn đc.giờ em sạch QKĐ rồi nhưng em rất thắc mắc là Tại sao em và Chồng giao ban đúng ngày Trứng rụng(em có siêu âm và theo dõi dịch âm đạo) tháng này là 2 tháng rồi mà vẫn không có thai,vòng kinh em đều 30 ngày và trước đây em cũng rất dễ có thai.vì em ko uống thuốc cũng ko đặt vòng mà chỉ tính ngày trứng rụng để tránh thai nên đã lỡ kế hoạch 3 lần,đẻ 1 gái ,1 trai(buồn là con trai em đã mất khi mới hơn 2 tuổi,đã gần 1 năm rồi),1 lần hỏng gần đây nhất là cách đây 3th.Liệu có phải em có vấn đề gì về phụ khoa không?Với số lần e có thai như vậy có ảnh hưởng gì không mà tại sao em không đậu thai được?em rất bối dối không biết có nên đi khám không vì thật sự em rất muốn có con(nhất là muốn có con trai)để phần nào nỗi nhớ đứa con đã mất.Nói đến đây mà buồn quá.

cả nhà cho em lời khuyên với.E có nên đi khám phụ khoa không?E tính đăng ký khám tại 56 Hai Bà Trưng nhưng vẫn đang phân vân.

Trích dẫn Gửi bởi ninhnguyen Xem bài viết
    chào cả nhà,chào Bác sĩ.hôm trước em mải cv nên không vào diễn đàn đc.giờ em sạch QKĐ rồi nhưng em rất thắc mắc là Tại sao em và Chồng giao ban đúng ngày Trứng rụng(em có siêu âm và theo dõi dịch âm đạo) tháng này là 2 tháng rồi mà vẫn không có thai,vòng kinh em đều 30 ngày và trước đây em cũng rất dễ có thai.vì em ko uống thuốc cũng ko đặt vòng mà chỉ tính ngày trứng rụng để tránh thai nên đã lỡ kế hoạch 3 lần,đẻ 1 gái ,1 trai(buồn là con trai em đã mất khi mới hơn 2 tuổi,đã gần 1 năm rồi),1 lần hỏng gần đây nhất là cách đây 3th.Liệu có phải em có vấn đề gì về phụ khoa không?Với số lần e có thai như vậy có ảnh hưởng gì không mà tại sao em không đậu thai được?em rất bối dối không biết có nên đi khám không vì thật sự em rất muốn có con(nhất là muốn có con trai)để phần nào nỗi nhớ đứa con đã mất.Nói đến đây mà buồn quá.
    Nếu bạn đi khám được thì quá tốt rồi. Ngay cả khi bình thường thì phụ nữ cũng phải 6 tháng khám phụ khoa 1 lần. Nay bạn muốn có em bé thì càng cần phải nên khám kiểm tra. Cò n việc không có thai được ngay bạn cũng đừng lo lắng quá vì mỗi lần quan hệ thì xác suất thụ thai thông thường chỉ khỏang 30 % thôi. LO lắng quá ảnh hưởng đến tâm lí cũng gây nên việc khó có thai đấy bạn. Trước hết bạn hãy đi khám xem sao nhé !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối