Kết quả 1 đến 5 của 5
Like Tree1Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: Thử 2 que đều 1 vạch nhưng vẫn nghi ngờ có thai

huonggg Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Thử 2 que đều 1 vạch nhưng vẫn nghi ngờ có thai

Chào bác sĩ,

Đầu tháng trước em và bạn gái có quan hệ sau khi sạch kinh 4 ngày, bạn gái em thường có chu kỳ kinh dài từ 35 đến 40 ngày. Sau đó khoảng 20h sau thì bạn gái em có uống thuốc tránh thai Postinor loại 1 viên. Đến 4 tuần sau bọn em dùng que thử đầu tiên thì chỉ có 1 vạch, 10 ngày sau đó dùng que thử tiếp theo cũng chỉ có 1 vạch.

Bạn gái em nói rằng có những dấu hiệu như nổi mụn (sắp có kinh là bạn gái em bị), đau thắt lưng (đau hơn khi sắp có kinh ở mấy tháng trước), da dễ ngứa ngáy, lông mọc nhiều, thỉnh thoảng choáng váng đầu óc và dạo gần đây thì gặp nhiều chuyện buồn nên chán ăn, ăn được 3-4 muỗng cơm là thấy nhợn nhợn như muốn ói nhưng không ói.

Liệu bạn gái em có thai không bác sĩ?

Bác sĩ giúp em trả lời với ạ. Em lo lắng lắm!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi huonggg Xem bài viết
    Chào bác sĩ,

Đầu tháng trước em và bạn gái có quan hệ sau khi sạch kinh 4 ngày, bạn gái em thường có chu kỳ kinh dài từ 35 đến 40 ngày. Sau đó khoảng 20h sau thì bạn gái em có uống thuốc tránh thai Postinor loại 1 viên. Đến 4 tuần sau bọn em dùng que thử đầu tiên thì chỉ có 1 vạch, 10 ngày sau đó dùng que thử tiếp theo cũng chỉ có 1 vạch.

Bạn gái em nói rằng có những dấu hiệu như nổi mụn (sắp có kinh là bạn gái em bị), đau thắt lưng (đau hơn khi sắp có kinh ở mấy tháng trước), da dễ ngứa ngáy, lông mọc nhiều, thỉnh thoảng choáng váng đầu óc và dạo gần đây thì gặp nhiều chuyện buồn nên chán ăn, ăn được 3-4 muỗng cơm là thấy nhợn nhợn như muốn ói nhưng không ói.

Liệu bạn gái em có thai không bác sĩ?
    Bạn thử que sau khi quan hệ 4-5 tuần mà que thử 1 vạch thì tức là không có thai đâu. Hiện kinh nguyệt của bạn gái như thế nào rồi ?
    huonggg likes this.

Dạ hiện tại bạn gái em vẫn chưa có kinh nhưng có có hiện tượng nổi mụn, bụng dưới phình lên giống như sắp có kinh, ăn cơm chỉ được 3-4 muỗng là thấy nhợn muốn nôn hết ra ngoài ạ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi huonggg Xem bài viết
    Dạ hiện tại bạn gái em vẫn chưa có kinh nhưng có có hiện tượng nổi mụn, bụng dưới phình lên giống như sắp có kinh, ăn cơm chỉ được 3-4 muỗng là thấy nhợn muốn nôn hết ra ngoài ạ.
    Triệu chứng thôi thì không thể xác định có thai bạn ạ. Nếu không an tâm bạn có thể cho bạn gái thử máu !

Các Chủ đề tương tự

1. Nghi án Chương Tử Di giảm bớt công việc vì có thai
    Bởi chuot_mickey trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-12-2013, 01:52 PM
  2. Chồng nghi vợ phá thai vì... rạn đùi
    Bởi Tieudi trong diễn đàn Hôn Nhân Gia Đình
    Bài viết cuối: 12-08-2012, 06:41 PM
  3. Phá thai vì nghi ngờ con là của nhân tình
    Bởi traitao trong diễn đàn Tâm sự - Cùng Thảo Luận