Kết quả 1 đến 15 của 15
    luxubu2326 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Thai 5 tháng phá ở đâu trong HCM

theo em biết thì thai trên 20 tuầnthì không thể phá nhưng giờ còn gia đình, em kô thể để cha mẹ biết được chuyện này. Trước thai em 14 tuần vẫn không nhận phá. Vậy giờ gần 20 tháng, không biết có phá được hay không.
    Có phải nằm viện hay không? và nằm viện trong bao lâu. Có thể không tới 1 ngày được không ạ.
    Rồi chi phí ra sao ạ.
    Em có vào bệnh viện từ dũ rồi mà không tìm thấy nơi để khám và phá thai.
    xin bs chỉ dẫn em

AloTra Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mình hiểu bạn đang hoang mang và muốn giấu ba mẹ chuyện này đến dường nào, nhưng bạn hãy chấp nhận điều này nhé:

1/ Thai bạn đã quá lâu, chỉ có thể mổ để hủy, và phải nằm viện khá lâu. Nhưng mình nghĩ các bác sĩ sẽ không khuyến khích làm điều đó chút nào, vì sẽ nguy hiểm đến tính mạng cả trẻ và mẹ.

2/Bạn nên ngồi lại với gia đình và nói thật với ba mẹ, chẳng ba mẹ nào lại muốn con mình chết hay vào đường cùng cả. Họ sẽ giúp bạn vượt qua chuyện này và chăm sóc đứa bé, bản thân bạn phải biết ân hận và sống tốt hơn chứ ko phải lăn ra trách đời, hay tỏ thái độ tiêu cực.

3/Từ Dũ là chuyên phá thai đấy bạn tìm kiểu gì vậy....
    Lần sửa cuối bởi TinY, ngày 29-08-2009 lúc 02:07 AM.

rocker216 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

mình ko hiểu sao bạn lại để tới 5 tháng???!!!mình nghĩ bạn nên nói với gia đình chuyện này,lúc này là lúc bạn cần sự quan tâm của gia đình nhất đó!!

BeBa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

khổ chủ đâu rồi nhỉ, đã nói ba mẹ chưa hay...6 tháng rồi.

soumynona Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

sao bạn để trễ thế này?? mình khuyên bạn nên nói chuyện với gia đình, và với cha của đứa bé.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

bạn ấy chưa sẵn sàng thì mình chắc chắn anh chàng kia càng ko sẵn sàng, nếu anh ta thực sự là 1 người đàn ông thì bạn và anh ấy hãy cùng lựa lời nói với gia đình 2 bên. Chúc bạn mau chóng vượt qua cú ngã này nhé, 1 bài học để đời và răn dạy con cháu.

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Phá thai là 1 trong 5 trọng tội . Thai nhi tuy chưa chào đời , nhưng vẫn đang sống trong bụng người mẹ , vẫn dần dần lớn lên , dù chưa được ai công nhận là 1 công dân mới . Tuy nhiên , linh hồn thai nhi sẽ rất là hận người đã bóp chết nó khi còn trong trứng nước . Và nó sẽ trở thành bất diệt , sẽ theo người đó để đòi lại sự công bằng . Các bạn hãy để ý xem , những người phá thai không bao giờ có kết quả tốt . Dù là sau này hối hận , ăn chay , tụng niệm hay tích phước thế nào đi nữa cũng không bù đắp được cái trọng tội này . Trời cao cũng có đức hiếu sinh . Hổ dữ còn không ăn thịt con . Rắn độc còn canh chừng và nuôi lớn con của nó . Sao ta lại phải sát sinh , lại sát ngay mạng sống của chính cốt nhục của ta ? Lẽ nào ta lại dữ hơn hổ , lại độc hơn rắn hay sao ? A Di Đà Phật !
    Lần sửa cuối bởi Dongy, ngày 28-08-2009 lúc 09:34 PM.

bamap99 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Dongy Xem bài viết
    Phá thai là 1 trong 5 trọng tội . Thai nhi tuy chưa chào đời , nhưng vẫn đang sống trong bụng người mẹ , vẫn dần dần lớn lên , dù chưa được ai công nhận là 1 công dân mới . Tuy nhiên , linh hồn thai nhi sẽ rất là hận người đã bóp chết nó khi còn trong trứng nước . Và nó sẽ trở thành bất diệt , sẽ theo người đó để đòi lại sự công bằng . Các bạn hãy để ý xem , những người phá thai không bao giờ có kết quả tốt . Dù là sau này hối hận , ăn chay , tụng niệm hay tích phước thế nào đi nữa cũng không bù đắp được cái trọng tội này . Trời cao cũng có đức hiếu sinh . Hổ dữ còn không ăn thịt con . Rắn độc còn canh chừng và nuôi lớn con của nó . Sao ta lại phải sát sinh , lại sát ngay mạng sống của chính cốt nhục của ta ? Lẽ nào ta lại dữ hơn hổ , lại độc hơn rắn hay sao ? A Di Đà Phật !
    trời má ơi Mod này nói nghe ghê thật .... vậy cho hỏi nè ha mod .... vậy lúc thủ dâm và qhtd có biết bao nhiêu Tinh trùng (cũng là máu mủ cả thui đúng hok ... ) chết đi có đi theo minh hok .... e ko co ý gì hết (reply chỉ mang tính chất góp ý kiến đừng có hiểu lầm e ) nhưng nghỉ lại cũng thấy mod nói rất đúng .... bạn gái e bên Thiên Chúa Giáo cũng thường nói thế ... e cũng rất sợ

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Bạn hỏi hay á . Tinh trùng cũng là sinh mạng . Nhưng nó tự sinh , tự diệt . Còn thai nhi , người ta không giữ , đi phá là sát sinh . Còn TD hay QHTD là 1 chuyện thường của con người , tôi không tiện dùng tôn giáo để giải thích . Nhưng nếu bạn có hứng thú nghe , cứ nhắn vào tin riêng , chúng ta sẽ thảo luận .

TinY Đang Ngoại tuyến Administrator

Nạo hút thai sẻ ảnh hưởng tới sức khoẻ của bạn gái ở một mức độ nhất định. Nhưng ảnh hưởng như thế nào còn tuỳ thuộc vào tình trạng sức khoẻ của bạn gái, tuổi thai, kỹ thuật phá thai. Nếu như phát hiện thai sớm thì việc nạo phá thai sẽ dễ dàng và an toàn hơn cho sức khoẻ của bạn gái. Bạn gái nạo phá thai càng nhiều thì nguy cơ tai biến càng cao và ảnh hưởng càng nhiều tới sức khoẻ nói chung và sức khoẻ sinh sản nói riêng. Đặc biệt là việc phá thai luôn tiềm ẩn những tai biến có thể xảy ra đối với bạn gái như nhiễm trùng tử cung và phần phụ, tai biến sót rau và sót thai, dính buồn tử cung, chấn thương cổ tử cung… những tai biến này là nguyên nhân gây sảy thai, đẻ non, chửa ngoài tử cung hoặc vô sinh ở phụ nữ, bạn ạ. Về mặt tâm lý, chắc hẳn bất kì bạn gái nào ở hoàn cảnh này cũng đều cảm thấy không thoái mái, bên cạnh đó là phải đối mặt với cảm giác sợ đau, sợ ảnh hưởng đến sức khoẻ… có bạn gái dễ dàng vượt qua, nhưng có bạn sẽ cần nhiều thời gian hơn. Bởi vậy, sự hỗ trợ, động viên về mặt tâm lý của bạn trai lúc này là rất quan trọng, phải không bạn? Hiện tại, bạn gái đã có thai 5 tháng thì các bạn sẽ cần nhanh chóng tới ngay cơ sở y tế để được thực hiện thủ thuật, thường thì chỉ có bệnh viện mới nhận làm việc này. có thể bạn đã nghe nói đến trường hợp phá thai to hơn (từ 4 đến 5 tháng). Với thai lớn như của bạn, Bác sĩ tiêm truyền chất oxytocin kích thích co tử cung và chuyển dạ để đưa thai và rau ra ngoài. Tuy nhiên, việc này chỉ được thực hiện trong trường hợp có chỉ định đặc biệt, vì nó có thể dẫn đến nhiều tai biến nguy hiểm. Hai bạn cũng cần trao đổi với nhau và cân nhắc kỹ về điều kiện hoàn cảnh của hai người trước khi có quyết định, bạn nhé. Chúng tôi cũng xin lưu ý với bạn rằng việc nạo phá thai cần tiến hành ở những cơ sở y tế tin cậy vì như vậy sẽ làm tăng độ an toàn cho bạn gái, tránh được những rủi ro đáng tiếc có thể xảy ra. Ngoài ra, các bạn cũng cần lưu ý việc áp dụng các biện pháp tránh thai an toàn để tránh sự cố có thể xảy ra một lần nữa nhé. Hy vọng một số những trao đổi trên có thể giải đáp được phần nào vấn đề bạn quan tâm. Chúc hai bạn mọi điều tốt lành!(vatgia)

canhcut123456 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cho em hoi co thai khoang 2thang pha duoc khong? va bang cach nao tot hon?
    Lần sửa cuối bởi Dr.Vani, ngày 22-04-2012 lúc 09:08 AM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi canhcut123456 Xem bài viết
    Thai dưới 9 tuần thì có thể dùng thuốc để bỏ nhưng cần phải vào bệnh viện thực hiện nhé bạn. Cách này là an toàn nhất rồi đấy !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi canhcut123456 Xem bài viết
    Khoảng 2 tháng thì phá thai bằng thuốc là tương đối an toàn rồi bạn. Nhưng việc này phải được thực hiện tại các cơ sở y tế nha bạn!

story2002 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi luxubu2326 Xem bài viết
    theo em biết thì thai trên 20 tuầnthì không thể phá nhưng giờ còn gia đình, em kô thể để cha mẹ biết được chuyện này. Trước thai em 14 tuần vẫn không nhận phá. Vậy giờ gần 20 tháng, không biết có phá được hay không.
    Có phải nằm viện hay không? và nằm viện trong bao lâu. Có thể không tới 1 ngày được không ạ.
    Rồi chi phí ra sao ạ.
    Em có vào bệnh viện từ dũ rồi mà không tìm thấy nơi để khám và phá thai.
    xin bs chỉ dẫn em
    Híc sao không lo tìm hiểu và dùng các biện pháp tránh thai nhỉ. 5 tháng rồi, thai nhi nó đã có hình người rồi bạn ơi (

olongvien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nên giữ lại đứa bé chị ơi, thai 5 tháng là đã hình thành dáng người rồi, bỏ đi tội nhgiệp lắm, với lại tuổi thai đã lớn phá đi rất nguy hiểm. Đợt trước gần nhà em có 1 cặp vợ chồng, do thai nhi đã lớn (chừng 5 tháng) mà vẫn đi nạo, có nạo 1 ít rồi bác sĩ bảo ko nạo dc nữa, phải buộc lòng đẻ ra, giờ bạn đó đẻ ra bị tật ngay chân, lúc nào đi học ba cũng phải cõng lên lớp hết, nhìn tội lắm. Nên Chị suy nghĩ kĩ nha.