Kết quả 1 đến 2 của 2
    maithe882013 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định thắc mắc về máu báo hay thai ngoài?

Thân chào các mẹ!
    Em có chút thắc mắc về phân biệt máu báo và thai ngoài tử cung rất mong các mẹ có kinh nghiệm cho em hiểu rõ hơn ạ!
    Em bị trễ kinh 3 ngày, có ra ít và rải rác máu màu nâu ( như màu máu khô ạ). em rất lo lắng nên cũng không rõ là mình có bị đau bụng không nữa. hiện tại em chưa dùng que thử nhưng tìm hiểu thông tin trên mạng thì thấy m.ng nói máu báo chỉ có màu hồng. vậy e xin hỏi tình trạng của e có nguy hiểm không ạ. em định sẽ thử vào sớm mai và sau đó sẽ đi khám. tuy nhiên vì quá lo lắng nên em xin phép hỏi các mẹ.
    em xin cảm ơn và mong mẹ nào biết thì giúp em ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi maithe882013 Xem bài viết
    Thân chào các mẹ!
    Em có chút thắc mắc về phân biệt máu báo và thai ngoài tử cung rất mong các mẹ có kinh nghiệm cho em hiểu rõ hơn ạ!
    Em bị trễ kinh 3 ngày, có ra ít và rải rác máu màu nâu ( như màu máu khô ạ). em rất lo lắng nên cũng không rõ là mình có bị đau bụng không nữa. hiện tại em chưa dùng que thử nhưng tìm hiểu thông tin trên mạng thì thấy m.ng nói máu báo chỉ có màu hồng. vậy e xin hỏi tình trạng của e có nguy hiểm không ạ. em định sẽ thử vào sớm mai và sau đó sẽ đi khám. tuy nhiên vì quá lo lắng nên em xin phép hỏi các mẹ.
    em xin cảm ơn và mong mẹ nào biết thì giúp em ạ
    Máu ra trong 2 tình huống này rất khó phân biệt. Bạn cần thử que hoặc đi khám nếu có ra máu bất thường.

Các Chủ đề tương tự

1. Thuốc tránh thai có ngừa dc thai ngoài tử cung ?
    Bởi kimngoc trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-05-2013, 11:09 AM
  2. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-03-2013, 04:47 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-2010, 11:40 PM