Kết quả 1 đến 13 của 13
    springtree Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định thắc mắc sau bỏ thai bằng thuốc!

Xin chào mọi người và bác sĩ Thiên Hương. Em có chút thắc mắc muốn được giải đáp ạ. Em 24tuổi đã lập gd. E đang dùng thuốc chống chỉ định thai kỳ nên đã bỏ thai 4tuần bằng thuốc. Sau hôm tái khám hôm 12. Bsi bảo đã ổn, niêm mạc tử cung dày 6mm và cho thêm 4viên loại 2để đẩy nốt những niêm mạc và dịch còn sót. 13em uống thì sau 2ngày thấy ra ít máu và chất nhầy như kiểu khí hư và có ra thêm một lần mà e đoán là niêm mạc hơi to. 3ngày tiếp theo e k ra gì nhưng đến ngày thứ 4lại thấy ra chất keo màu nâu nhạt khi đi vệ sinh. Hôm 26e tái khám bsi nói còn ít niêm mạc này sẽ đươcj đẩy nốt ra trong kỳ kinh tới. Nhưng khi về nhà e lại thấy ra chất keo như hôm trc. Và 2hôm nay đều vậy. Nhưng chỉ ra khi đi vs, có lúc có màu hồng đỏ tươi, lần có lần không. Vậy cho e hỏi của e có bt không. Và theo cơ chế bình thường của tử cung thì nó có đẩy nốt những gì còn sót ra dù chưa tới kỳ kinh không ạ? E xin cảm ơn a.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi springtree Xem bài viết
    Xin chào mọi người và bác sĩ Thiên Hương. Em có chút thắc mắc muốn được giải đáp ạ. Em 24tuổi đã lập gd. E đang dùng thuốc chống chỉ định thai kỳ nên đã bỏ thai 4tuần bằng thuốc. Sau hôm tái khám hôm 12. Bsi bảo đã ổn, niêm mạc tử cung dày 6mm và cho thêm 4viên loại 2để đẩy nốt những niêm mạc và dịch còn sót. 13em uống thì sau 2ngày thấy ra ít máu và chất nhầy như kiểu khí hư và có ra thêm một lần mà e đoán là niêm mạc hơi to. 3ngày tiếp theo e k ra gì nhưng đến ngày thứ 4lại thấy ra chất keo màu nâu nhạt khi đi vệ sinh. Hôm 26e tái khám bsi nói còn ít niêm mạc này sẽ đươcj đẩy nốt ra trong kỳ kinh tới. Nhưng khi về nhà e lại thấy ra chất keo như hôm trc. Và 2hôm nay đều vậy. Nhưng chỉ ra khi đi vs, có lúc có màu hồng đỏ tươi, lần có lần không. Vậy cho e hỏi của e có bt không. Và theo cơ chế bình thường của tử cung thì nó có đẩy nốt những gì còn sót ra dù chưa tới kỳ kinh không ạ? E xin cảm ơn a.
    Bạn đừng quá lo lắng. Do mới vừa dùng thuốc nên nội tiết cơ thể bạn chưa ổn định đó thôi. Tới chu kì tới thì phần này sẽ theo kinh nguyệt mà ra tiếp !

Vâng ạ. Em xin cảm ơn bác sĩ rất nhiều ạ. E lo lắng quá. Nhưng giờ thì em yên tâm hơn rồi ạ.
    Em xin được hỏi tiếp vđề #a. E đi khám phụ khoa thì đc biết bị viêm lộ tuyến diện rộng đơn thuần. Kết quả xét nghiệm pap cho biết e bị tổn thương tb mức độ thấp. Bsi cho e đặt thuốc và hẹn tái khám để đốt. Yêu cầu em 3tháng xét nghiệm một lần. Vậy của em co nguy hiểm k ạ? Có phải tiền ung thư k ạ? E điều trị có khỏi đc k ạ? Em Xin cảm ơn.
    Lần sửa cuối bởi springtree, ngày 31-08-2014 lúc 03:50 PM.

Vâng ạ. Em xin cảm ơn bác sĩ rất nhiều ạ. E lo lắng quá. Nhưng giờ thì em yên tâm hơn rồi ạ.
    Em xin được hỏi tiếp vđề #a. E đi khám phụ khoa thì đc biết bị viêm lộ tuyến diện rộng đơn thuần. Kết quả xét nghiệm pap cho biết e bị tổn thương tb mức độ thấp. Bsi cho e đặt thuốc và hẹn tái khám để đốt. Yêu cầu em 3tháng xét nghiệm một lần. Vậy của em co nguy hiểm k ạ? Có phải tiền ung thư k ạ? E điều trị có khỏi đc k ạ? Em Xin cảm ơn.
    Tổn thương mức độ thấp thôi thì cũng đừng quá lo lắng. Cố gắng điều trị viêm lộ tuyến ổn thì không sao đâu bạn. Bệnh có thể chữa khỏi hẳn nên an tâm nhé !

Bác sĩ ơi vậy chữa khỏi hẳn bằng phương pháp gì ạ? Có phải diệt tuyến không ạ? Việc diệt tuyến có ảnh hưởng đến quá trình sinh nở sau này không ạ? Mong bsĩ tư vấn cụ thể cho em ạ.

Bác sĩ ơi vậy chữa khỏi hẳn bằng phương pháp gì ạ? Có phải diệt tuyến không ạ? Việc diệt tuyến có ảnh hưởng đến quá trình sinh nở sau này không ạ? Mong bsĩ tư vấn cụ thể cho em ạ.
    Nếu tổn thương lộ tuyến nhỏ thì có hết điều trị bằng thuốc được, khi tổn thương thất bại với điều trị bằng thuốc thì mới cần dùng đến phương pháp đốt điện bạn ạ ! Nếu đốt vừa phải đúng mức thì không ảnh hưởng gì đến sinh sản cả !

Em cảm ơn bác sĩ. Nhưng làm sao biết được là đốt vừa phải đúng mức ạ. Cái này là phụ thuộc vào bsi khám đúng không ạ?

do.minh_hai_01761994 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

BẢNG GIÁ HOA QUẢ NHẬP KHẨU THÁNG 9

Nhà Thỏ mới về rất nhiều hoa quả nhập khẩu. Cả nhà ghé qua của hàng ủng hộ Thỏ nhé:

https://www.facebook.com/hoaquasach/...96366803784942

www.hoaquasach

Kiwi vàng Newzealand: 180,000đ/kg

Kiwi xanh Newzealand: 95,000đ/kg

Nho đen nhập khẩu Úc: 220,000đ/kg

Nho đỏ nhập khẩu Úc: 220,000đ/kg

Nho xanh nhập khẩu Mỹ: 240,000đ/kg

Dâu tây Đà Lạt: 220,000đ/kg

Táo Envy: 135,000 - 150,000đ/kg

Táo Ambrosia: 130,000 - 150,000đ/kg

Call: 04.6275.3582 - 0904.957.996

Cửa hàng: số 31A Ngõ 165/151A Thái Hà (Sau tòa nhà Sông hồng)

https://www.facebook.com/hoaquasach/...96366803784942

www.hoaquasach

Em cảm ơn bác sĩ. Nhưng làm sao biết được là đốt vừa phải đúng mức ạ. Cái này là phụ thuộc vào bsi khám đúng không ạ?
    Đúng vậy bạn ạ. Chúc bạn chóng khỏi nhé !

Em muốn hỏi thêm là có phải ai bị viêm lộ tuyến cũng có kết quả xét nghiệm pap là bị tổn thương tế bào không ạ?
    Lần sửa cuối bởi springtree, ngày 25-09-2014 lúc 09:01 AM.

Em muốn hỏi thêm là có phải ai bị viêm lộ tuyến cũng có kết quả xét nghiệm pap là bị tổn thương tế bào không ạ?
    Thông thường là vậy nhưng nếu lấy tế bào sai lệch vị trí thì có một số trường hợp âm tính giả !

Vâng, em xin cảm ơn bsĩ nhiều ạ.

Vâng, em xin cảm ơn bsĩ nhiều ạ.
    Không có gì, chúc bạn vui khỏe !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 06-09-2016, 09:38 PM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-01-2014, 05:33 PM
  3. Trả lời: 44