Kết quả 1 đến 4 của 4
    lethixiu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Tác dụng phụ của thuốc tránh thai khẩn cấp

Em chào bác sĩ ạ,
    Em có vấn đề muốn hỏi và xin ý kiến của bác sĩ ạ
    Tình hình là em là người có kinh nguyệt luôn k đúng chu kỳ, thường là 37-45 ngày ạ và không bao giờ kinh ngyệt đến sớm ạ.
    Vừa rồi vào tầm ngày thứ 16 của kinh nguyệt, em và bạn trai có quan hệ dùng bao cao su, nhưng rất tiếc bao cao su bị rách ra trong lúc đó, vì thế nên bọn em đã mua thuốc tránh thai khẩn cấp để em uống sau khi quan hệ 5 tiếng.
    Sau đó thì em thấy người k được khỏe lắm, ngày hôm sau (tầm 5-6h sau khi uống thuốc) em có dấu hiệu sốt kèm ho, và em đã uống thuốc hạ sốt, dùng siro và viên kẹo ngậm trị ho.
    Rồi mấy ngày sau đó em luôn bị buồn nôn lúc sáng sớm.
    Hiện tại là ngày thứ 23 của chu kì thì em bị ra máu. EM k biết làm sao để biết nó là máu kinh nguyệt hay ra máu kiểu khác. VÀ em cũng k biết liệu hiện tượng ra máu này có phải là dấu hiệu mang thai, phản ứng phụ của thuốc hay là kinh nguyệt của em ra sớm ạ.
    Bình thường khi em gặp kinh nguyệt sẽ có các hiện tượng như là đau ngực trước chu kì vài ngày, và rất rất đau bụng trong ngày đầu gặp kinh nguyệt. Nhưng lần này em k có hiện tượng nêu trên, và lần này máu ra cũng k nhiều như mọi khi, nhưng nó vẫn đang ra đến ngày thứ hai ạ. vậy k biết đó có phải là kinh nguyệt k ạ? và em có đang gặp vấn đề gì k ạ?

Em cảm ơn bác sĩ ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi lethixiu Xem bài viết
    Em chào bác sĩ ạ,
    Em có vấn đề muốn hỏi và xin ý kiến của bác sĩ ạ
    Tình hình là em là người có kinh nguyệt luôn k đúng chu kỳ, thường là 37-45 ngày ạ và không bao giờ kinh ngyệt đến sớm ạ.
    Vừa rồi vào tầm ngày thứ 16 của kinh nguyệt, em và bạn trai có quan hệ dùng bao cao su, nhưng rất tiếc bao cao su bị rách ra trong lúc đó, vì thế nên bọn em đã mua thuốc tránh thai khẩn cấp để em uống sau khi quan hệ 5 tiếng.
    Sau đó thì em thấy người k được khỏe lắm, ngày hôm sau (tầm 5-6h sau khi uống thuốc) em có dấu hiệu sốt kèm ho, và em đã uống thuốc hạ sốt, dùng siro và viên kẹo ngậm trị ho.
    Rồi mấy ngày sau đó em luôn bị buồn nôn lúc sáng sớm.
    Hiện tại là ngày thứ 23 của chu kì thì em bị ra máu. EM k biết làm sao để biết nó là máu kinh nguyệt hay ra máu kiểu khác. VÀ em cũng k biết liệu hiện tượng ra máu này có phải là dấu hiệu mang thai, phản ứng phụ của thuốc hay là kinh nguyệt của em ra sớm ạ.
    Bình thường khi em gặp kinh nguyệt sẽ có các hiện tượng như là đau ngực trước chu kì vài ngày, và rất rất đau bụng trong ngày đầu gặp kinh nguyệt. Nhưng lần này em k có hiện tượng nêu trên, và lần này máu ra cũng k nhiều như mọi khi, nhưng nó vẫn đang ra đến ngày thứ hai ạ. vậy k biết đó có phải là kinh nguyệt k ạ? và em có đang gặp vấn đề gì k ạ?

Em cảm ơn bác sĩ ạ
    Theo tôi thì nhiều khả năng việc ra máu lần này của bạn là do tác dụng phụ của thuốc mà thôi. Tuy nhiên, để an tâm hoàn toàn thì bạn cứ thử que. Que 1 vạch thì có thể nghĩ là do thuốc rồi !

lethixiu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Dạ em cảm ơn ạ,
    Em hôm nay đá hết ra máu (sau 3 ngày). Như vậy là hiện tượng rong kinh ạ?
    bây giờ em có thể thử que hay phải đợi đến quá kỳ mà nó không tới em mới thử que được ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi lethixiu Xem bài viết
    Dạ em cảm ơn ạ,
    Em hôm nay đá hết ra máu (sau 3 ngày). Như vậy là hiện tượng rong kinh ạ?
    bây giờ em có thể thử que hay phải đợi đến quá kỳ mà nó không tới em mới thử que được ạ?
    Theo tôi thì bạn chưa cần phải thử que sớm, cứ đợi đến chu kì bình thường rồi thử cũng được !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-04-2016, 10:52 PM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-01-2014, 05:33 PM
  3. Trả lời: 44
    Bài viết cuối: 13-11-2013, 05:47 AM
  4. Thuốc tránh thai có ngừa dc thai ngoài tử cung ?
    Bởi kimngoc trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-05-2013, 11:09 AM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-2010, 11:40 PM