Kết quả 1 đến 8 của 8
    sieu_mau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Tác dụng của thuốc ngừa thai cấp tốc

Mấy ngày này là mấy ngày bạn em sắp đến chu kỳ kinh nguyệt ,có thể là ngày mai ngày mốt ,nhưng em nay bọn em đã quạn hệ và ko phòng ngừa ,gf nói sắp đến ngày đó rồi khó có thai lắm ? như vậy đúng ko bs

Em thì vẫn sợ nên đã mua cái loại thuốc ngừa cấp tốc ,cái loại 1 vĩ có 2 viên ,loại có gạch đỏ ,giá 15 ngàn 1 viên đó .Em nghe người bán nói thuốc này 1 tháng chỉ uống đc 2-3 viên thôi ko đc uống hơn . Nếu thế thì hôm nay bạn gái em uống và qua tuần tới bọn em lại quan hệ có nên uốn thêm ko ???

ý em là nếu 3-4 ngày kế tiếp sau khi uống viên thuốc đó thì nó sẽ có tác dụng chứ ! hỏi để em vận dụng cho đáng !! chứ để gf uống thuốc đó mà chỉ có 1 lần thì quả thật hơi phí . em sọ cô ấy bị tác dụng phụ về sau ấy
    [FONT="Arial Black"][SIZE="5"][COLOR="Magenta"]The Bad[/COLOR][/SIZE][/FONT]

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Nếu bạn nhờ mình tư vấn thì mình góp ý thế này: lỡ lần đầu thôi, uống 1 viên, 12h sau uống viên thứ 2 là chắc cú nhất, chứ ngày nào mà chẳng thể có thai ?

Do 2 bạn thường xuyên quan hệ nên dùng bcs, vừa không hại sức khỏe vừa tránh thai hữu hiệu.

TinY Đang Ngoại tuyến Administrator

Trích dẫn Gửi bởi sieu_mau Xem bài viết
    Mấy ngày này là mấy ngày bạn em sắp đến chu kỳ kinh nguyệt ,có thể là ngày mai ngày mốt ,nhưng em nay bọn em đã quạn hệ và ko phòng ngừa ,gf nói sắp đến ngày đó rồi khó có thai lắm ? như vậy đúng ko bs

Em thì vẫn sợ nên đã mua cái loại thuốc ngừa cấp tốc ,cái loại 1 vĩ có 2 viên ,loại có gạch đỏ ,giá 15 ngàn 1 viên đó .Em nghe người bán nói thuốc này 1 tháng chỉ uống đc 2-3 viên thôi ko đc uống hơn . Nếu thế thì hôm nay bạn gái em uống và qua tuần tới bọn em lại quan hệ có nên uốn thêm ko ???

ý em là nếu 3-4 ngày kế tiếp sau khi uống viên thuốc đó thì nó sẽ có tác dụng chứ ! hỏi để em vận dụng cho đáng !! chứ để gf uống thuốc đó mà chỉ có 1 lần thì quả thật hơi phí . em sọ cô ấy bị tác dụng phụ về sau ấy
    Thứ nhất: dù quan hệ trong thời gian nào nhưng ko dùng biện pháp ngừa thai thì đều có khả năng thụ thai.
    Thứ hai: tại sao các bạn ko dùng biện pháp tránh thai ngay khi quan hệ mà đợi khi QH rồi thì lo lắng và dùng thuốc ngừa thai khẩn cấp??
    Thứ ba:"Nếu thế thì hôm nay bạn gái em uống và qua tuần tới bọn em lại quan hệ có nên uốn thêm ko ???" tại sao các bạn vẫn chọn thuốc ngừa thai khẩn cấp mà ko chọn BCS?? Các bạn có biết tác dụng phụ của thuốc ngừa thai khẩn cấp là gì ko??
    Thứ tư: thuốc ngừa thai khẩn cấp chỉ đc dùng cho trường hợp thật sự khẩn cấp,thời gian sử dụng là 72h sau khi QHTD,quá 72h coi như uống thuốc cũng ko có tác dụng
    Lần sửa cuối bởi TinY, ngày 14-08-2009 lúc 11:52 PM.

sieu_mau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

thấy ghê wa' ?? Tiny ơi lần này là lần thứ 2 em cho gf uống thuốc đó . ko biết có sao ko nữa ??
    nói thật ra sợ bs ko tin luôn đó .từ đó tới giờ em luôn là người đề ra phương án dùng bcs ,còn cô ấy thì lâu lâu lại bảo em khỏi dùng .bởi vậy mới có mấy cái cớ sự này !! như hôm nay vậy ,nếu hôm nay dùng thì giờ này em đâu có ngồi đây mà lo làm gì . >_< !! em nghe nói thuốc đó nóng lắm còn định mai mua cái gì đó mát mát cho cô ấy ăn nữa .

khẩn cấp,có tác dụng trong vòng 72h nghĩa là 3 ngày!
    vậy ngày mai tụi em có quan hệ thì ko sao hả bs ,vì thuốc còn tác dụng . và có nên uống thêm 1 viên thứ 2 nữa ko ?? sau 12 giờ
    [FONT="Arial Black"][SIZE="5"][COLOR="Magenta"]The Bad[/COLOR][/SIZE][/FONT]

TinY Đang Ngoại tuyến Administrator

Rất xin lỗi vì mình đã ghi nhầm thông tin ở trên và đã sửa lại.
    Tuy nhiên bạn vẫn dự định QHTD ko dùng BCS sau khi uống thuốc ngừa thai khẩn cấp thì hãy cẩn thận,ko có cái gì chắc chắn 100% cả bạn nhé!

heo_ham Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định tác dụng thuốc

bs cho em hỏi nếu trong 3 ngày liên tiếp uống thuốc tránh thai cấp tốc thì sẽ có di chứng gì về sau không? mỗi lần uống lại uống cả 2 viên thì có gây ra kháng thuốc mà sẽ có thai hay không?

phongkhamphukhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi heo_ham Xem bài viết
    bs cho em hỏi nếu trong 3 ngày liên tiếp uống thuốc tránh thai cấp tốc thì sẽ có di chứng gì về sau không? mỗi lần uống lại uống cả 2 viên thì có gây ra kháng thuốc mà sẽ có thai hay không?
    Không có ht kháng thuốc khi uống cả 2 viên

Cái gì sử dụng quá đều không tốt, nhất là tttkc nó sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến khả năng làm mẹ của người phụ nữ, ngoài ra nó thường gây ra các tác dụng phụ như rối loạn kinh nguyệt gây ra tình trạng kinh nguyệt ít, nhiều...
    Không có gì là không thể!!! :)

Bs.ThienHuong bây giờ đang trực tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi heo_ham Xem bài viết
    Rõ ràng uống thuốc như vậy là không tốt rồi. Hiện tượng kháng thuốc dẫn đến có thai là không có nhưng bạn sẽ dễ bị rối loạn kinh nguyệt là hậu quả ngay trước mắt, còn về sau thì có thể ảnh hưởng đến chất lượng sinh sản của bạn nữa đấy !