Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Sos !!!!!!!!!!!

x-girl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Angry Sos !!!!!!!!!!!

Chào các bác sĩ !
    XIn làm ơn cho em hỏi, em đã lấy chồng, em mới tiêm thuốc ngừa ung thư HPV đến được mũi thứ hai rồi .
    Vợ chồng em có sinh hoạt TD và không dùng biện pháp phòng chống. EM bị trễ kinh đã 12 ngày rồi, em có bị đau ngực , ( trước đây khi có kinh em cũng không hề bị đau ), thỉnh thoảng em thấy hơi chướng bụng , thỉnh thoảng thấy chóng mặt và buồn nôn. EM sợ mình mang thai nên dùng que thử nhưng lại chỉ thấy có 1 vạch , là không có thai ! Em lo không biết có phải là do tác dụng phụ của thuốc hay không? Xin bác sĩ xem giúp em trường hợp của em !
    Em xin chân thành cảm ơn !

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Hiện tượng thường gặp nhất là bạn sẽ bị đau buốt nhẹ và sưng tại chỗ chích, kèm theo cơn nhức đầu và âm ấm sốt. Ngoài ra, các tác dụng nghiêm trọng khác như co thắt phế quản... nhưng rất hiếm gặp.

Nếu bạn lo lắng quá thì hãy thử siêu âm ở một phòng khám chuyên khoa để có 1 chẩn đoán chính xác hơn vể việc có thai hay không . Còn về việc chích ngưa HPV thì theo mình bạn không cần phải chích nữa vì chích ngừa HPV chỉ có tác dụng ở những phụ nữ chưa từng quan hệ , còn nếu bạn chưa quyết định được thì hãy tìm đến các bác sỹ chuyên khoa . Thân ^^

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chúc chị khỏe và có một thai kỳ khỏe mạnh nhé ..