Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 22
    DINHBINHMS Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Cool Sinh con trai hay con gái theo ý muốn? thật đơn giản

Thực sự đơn giản nếu chúng ta đọc - tin bài này đã đăng trên báo Phụ nữ thế giới : dinhbinhms trích lại trước khi hương dẫn một vài giải pháp đơn giản mà cực kì hiệu quả-dễ dàng thực hiện : Phỏng theo bài

"CHế Độ ĂN UốNG VÀ SINH CON NHƯ Ý MUốN

Hỏi: Cháu năm nay 27 tuổi mới kết hôn được 3 tháng. Chồng cháu là con trai một, nên bố mẹ chồng cháu rất muốn chúng cháu sinh con trai đầu lòng để ông bà có người nối dõi. Chính vì vậy mà cháu chưa dám có thai, vì sợ sẽ sinh con gái. Cháu nghe các chị cùng cơ quan nói: Nếu muốn sinh con trai phải có chế độ ăn nhất định và ăn mặn, kết hợp ngày rụng trứng thì mới sinh được con trai. Vậy chế độ ăn hàng ngày cho người muốn sinh con trai phải ăn những gì, và kiêng ăn gì, mong được quý báo tư vấn giúp cháu?
    Cháu gái Phan Thùy Linh (Hải Dương)

Bác sỹ Vũ Hướng Văn trả lời bạn :báo thế giới Phụ nữ - 18/8/2006

Trả lời: Về vấn đề này, đầu thập kỷ 80 của thế kỷ XX, giáo sư, bác sĩ Nhi khoa, người Pháp Josept Stolkowski đã công bố kết quả do ông nghiên cứu hàng chục năm trên động vật và người về chế độ dinh dưỡng với những chất khoáng khác nhau của cha mẹ có quan hệ chặt chẽ với việc sinh con trai hay gái theo ý muốn. Có thể khái quát rằng: Nếu thức ăn uống của cha mẹ giàu kim loại kiềm kali, natri sẽ thuận lợi cho việc sinh con trai. Ngược lại nếu thức ăn uống giàu kim loại kiềm thổ canxi, magne sẽ thuận lợi cho việc sinh con gái.

Từ những thực nghiệm trên nòng nọc, trên chuột mẹ, bò cái rồi đến con người, Stolkowski và một số nhà khoa học khác đã cho biết:

- Chuột mẹ nếu chế độ ăn nhiều kali, không có canxi chúng sẽ đẻ nhiều chuột đực. Ngược lại những chuột mẹ ăn chế độ nhiều canxi chúng sẽ đẻ nhiều chuột cái.

- Những con bò mẹ nếu chế độ ăn có nhiều kali, natri thì sinh nhiều bê đực, và những bò mẹ ăn thức ăn giàu canxi, magne thì sẽ đẻ nhiều bê cái.

- Đối với người phụ nữ nếu hàng ngày thực hiện chế độ ăn uống có tỉ lệ các chất khoáng

Na+K /Ca+Mg > 3,74 thì 87% phụ nữ có khả năng sinh con trai

Song nếu chế độ ăn uống với chế đô :
    Na+K / Ca+Mg < 1,74 thì 83% phụ nữ sẽ sinh con gái

Phương pháp của giáo sư Stolkwski đã được các bác sĩ ở Pháp, Mỹ, Canada áp dụng và công bố kết quả đạt được theo ý muốn từ 80 - 87%.

Kali, natri, hay canxi, magie... là những chất khoáng có mặt trong thức ăn, nước uống hàng ngày với tỷ lệ nhiều, ít khác nhau. Thí dụ, trong các loại xương chứa rất nhiều canxi. Sữa và các chế phẩm của sữa cũng có hàm lượng canxi cao và có tương quan thích hợp với photpho, magie cơ thể dễ đồng hóa hấp thụ. Trong các loại hạt họ đậu cũng có hàm lượng canxi tương đối cao và có tương quan thích hợp với photphor, magne. Ngoài ra, cá vụn, tôm, cua, sò, ốc.., cũng là những thức ăn nhiều canxi. Còn nguồn magne chính trong thức ăn là các loại ngũ cốc, đậu đỗ.

Natri thì có nhiều trong muối ăn, mì chính, và những thức ăn mặn (cá khô, cá muối, nước mắm...). Còn kali có nguồn quan trọng trong khẩu phần hàng ngày là gạo và khoai... Ở chế độ ăn hỗn hợp nhu cầu kali được thỏa mãn hoàn toàn. Song ở các mùa nghèo rau quả thì hàm lượng kali trong khẩu phần giảm thấp.

Nếu muốn áp dụng phương pháp của Stolkowski, cả hai vợ chồng cần cùng ăn một chế độ dinh dưỡng định hướng sinh con trai, hoặc nhằm sinh con gái. Song quan trọng là người vợ phải ăn theo chế độ đó một cách nghiêm túc và thực hiện tối thiểu 2 tháng rưỡi cho đến khi xác định có thai. Sau đó ăn theo chế độ dinh dưỡng bình thường đầy đủ chất.

Cụ thể những đôi vợ chồng muốn sinh con trai có thể ăn được ngũ cốc, khoai củ bình thường. Ăn được các loại rau quả tươi, thịt, cá... Đặc biệt là nên ăn nhiều thức ăn mặn. Về ăn kiêng thì hạn chế uống sữa trâu, bò... và các chế phẩm của sữa. Kiêng uống nước suối khoáng có nhiều canxi. Kiêng ăn các món xương gia súc, gia cầm ninh hầm, kiêng ăn tôm, cua, trai, ốc, hến...

Những cặp vợ chồng muốn sinh con gái thì lương thực có thể ăn bình thường, ăn rau quả tươi và đặc biệt nên ăn uống nhiều sữa và các chế phẩm của sữa. Nên ăn nhiều các món xương gia súc hầm ninh nấu nhạt muối, và ăn các thực phẩm giàu canxi. Về ăn kiêng: không ăn các thức ăn mặn (cá khô, nước mắm, trứng vịt muối...), với khoai lang, khoai tây, rau muống, cà chua chỉ nên ăn ít. Ăn uống hàng ngày cần ăn nhạt tới mức tối đa.

Tuy Trường hợp bạn, ngoài việc ăn uống theo chế độ Stolkowski (định hướng sinh con trai), để chắc ăn nên kết hợp thêm với phương pháp tính ngày rụng trứng - chỉ giap hợp 1 lần sau ngày rụng trứng 1 ngày, và có thể thụt rửa âm đạo bằng dung dịch kiềm nhẹ trước khi giao hợp 1 giờ: 1 thìa cà phê natri bicacbonát (còn gọi thuốc tiêu muối, trước đây những người bệnh đau dạ dày hay dùng) hòa vào 1 lít nước đun sôi để nguội.

Tóm lại theo dinhbinhms Chỉ cần ăn : Những loại thực phẩm Giàu đồng thời Natri và Ka ly nhiều hơn thông thường mà các bạn thường ăn lâu nay nhất là vào thời điểm trước 1 tháng muốn thụ thai- đó là loại muối tách từ Nước Biển giàu Kali

DINHBINHMS Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

để thực hiện được sự chuyển dịch hệ số tỷ lệ Muối khoáng trong cơ thể các bạn có thể tìm các loại muối giàu Kaly như Muối biển Mặt trời hoạc hữu hiệu hơn là Muối Biển SK của VISALCOTHANHHOA hoạc Muối SK của Hanufood sử dụng sẽ rất hiệu quả - Muối SK còn có cơ hội phòng chông bệnh Huyết áp cao bời hàm lương kaly có tới 3-4% trong Muối. Muối nhạt ăn rất ngon miệng

TinY Đang Ngoại tuyến Administrator

chính phủ sẽ phản đối phương pháp này vì gây mất cân bằng dân số, nam sẽ nhiều hơn nữ, gia tăng tệ nạn cưỡng hiếp, mất cân bằng đời sống trong nhiều mặt.

Hoàng Thị Thanh Tâm Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Sinh con trai theo y muon

Chồng tôi sinh 24-7-1979 âm lịch, tôi sinh 13-5-1979 âm lịch, con gai 2006. tôi định năm 2011 sinh con trai bởi vì bé đầu đã là bé gái rồi. Vậy tôi tha thiết hỏi; âi biết cách nào biết làm cách nào để sinh bé trai năm 2011 thông minh, sướng thì bày gúp vợ chồng tôi với. Vợ chồng tôi xin chân thành cảm ơn nhiều!

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

có cách cụ thể để con mình thông minh và sướng thì mình xin ko có ý kiến....

ngonnenchay's Avatar
    ngonnenchay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tất nhiên cách trên cũng có cớ sở khoa học, nhưng thực ra chỉ là để tăng xác suất thôi, chứ 100% chắc chả ai dám khẳng định.
    Mình có đứa bạn làm theo và đã thành công, nhưng cũng có đứa thất bại.
    Bắt đầu con đường [URL="kinhdoanh.com"]Khoi nghiep[/URL] với [URL="kinhdoanh.com"]Y tuong kinh doanh [/URL]trực tuyến-Tại sao không?

thất bại thì hậu quả là gì nhỉ , mình nghĩ trời cho sao cứ nuôi vậy, con gì cũng là con của mình, chả lẽ cứ sanh con gái ra là ghét bỏ nó hơn con trai sao, vả lại ăn nhiều 1 chất vào cơ thể là ko tốt

Bao_Nghi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Có được những đứa con khỏe mạnh và thông minh là niềm hạnh phúc lớn nhất của những bậc làm cha làm mẹ, vì vậy con trai hay con gái đâu quan trọng gì

đồng ý với Bao Nghi

superhot Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Uhm , đúng vậy , con trai hay con gái gì cũng là con mà , nhưng một gia đình mà có 2 con thì 1 trai 1 gái là đẹp nhất , lỡ gia đình chỉ có 1 con thì trai hay gái đều ok ( miễn là con mình thui ) phải không các bạn ?

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Thật ra con trai hay gái j không quan trọng, nuôi con nên người mới là điều mà các bậc phụ huynh nên quan tâm, có khối cậu ấm cô chiêu được nuông chiều quá mức lại sinh nhiều thói hư tật xấu trên mạng giờ xuất hiện đầy đấy thôi. Mong sao suy nghĩ này sẽ dần được bớt đi .

egg_xjnh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Thị Thanh Tâm Xem bài viết
    Chồng tôi sinh 24-7-1979 âm lịch, tôi sinh 13-5-1979 âm lịch, con gai 2006. tôi định năm 2011 sinh con trai bởi vì bé đầu đã là bé gái rồi. Vậy tôi tha thiết hỏi; âi biết cách nào biết làm cách nào để sinh bé trai năm 2011 thông minh, sướng thì bày gúp vợ chồng tôi với. Vợ chồng tôi xin chân thành cảm ơn nhiều!
    mình thì mình cũng không tin vấn đề sinh con theo ý muốn lắm!nhưng khi mà mẹ mình sinh em trai mình thì minh tin rằng nếu biết cách tính chính xác thì vấn đề sinh con theo y' muốn la rất cao( con trai).sau khi mẹ mình sinh thì chị họ mình lấy chồng sinh cháu năm thứ nhất cũng áp dụng phương pháp này và cũng sinh con trai. Và sau đó khoảng 4 trường hợp khác cũng áp dụng phương pháp tính này, nhưng mà cũng phải kiên trì 1 thời gian bạn ạ! Nếu các bạn quan tâm và cũng đang muốn sinh con theo ý muốn( con trai) thì thử tính theo phương pháp của mẹ mình xem nhé!Theo mình thì tỷ lệ thành công lên đến 90%. Nếu bạn quan tâm bạn có thể tìm sự giúp đỡ từ mẹ mình đó! Có gì bạn có thể liên lạc qua sdt nè:01682137212.

Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Thị Thanh Tâm Xem bài viết
    Mình thì mình cũng không tin việc sinh con theo ý muốn cho lắm!Vì nếu chỉ phụ thuộc vào chế độ ăn mà có thể sinh con theo ý muốn thì cũng chưa hẳn là 100%. Nhưng mình có một cách đảm bảo đến 90% bạn sẽ sinh con theo ý muốn(con trai).Các bạn chắc đã nghe qua có cách tính để sinh con theo ý muốn rồi chứ.Mẹ mình đã áp dụng cách tính của bản thân! Và có hiệu quả mẹ mình sinh một bé trai! Sau khi mẹ mình sinh đã có nhiều người theo sự chỉ dẫn từ A-Z của mẹ mình đạt thành công như vậy!(Các bạn luu ý rằng biết cách tính là một phần nhưng các bạn áp dụng nó có chính xác tuyệt đối không lại là chuyện khác)Nếu các bạn quan tâm thì có thể liên lạc qua sdt:01682137212. Lưu ý nếu các bạn muốn chính xác thì theo minh phải gặp trực tiếp mẹ mình để có sự hướng dẫn đầy đủ! MÌnh ở Hải Dương nha!

Mình thì mình cũng không tin việc sinh con theo ý muốn cho lắm!Vì nếu chỉ phụ thuộc vào chế độ ăn mà có thể sinh con theo ý muốn thì cũng chưa hẳn là 100%. Nhưng mình có một cách đảm bảo đến 90% bạn sẽ sinh con theo ý muốn(con trai).Các bạn chắc đã nghe qua có cách tính để sinh con theo ý muốn rồi chứ.Mẹ mình đã áp dụng cách tính của bản thân! Và có hiệu quả mẹ mình sinh một bé trai! Sau khi mẹ mình sinh đã có nhiều người theo sự chỉ dẫn từ A-Z của mẹ mình đạt thành công như vậy!(Các bạn luu ý rằng biết cách tính là một phần nhưng các bạn áp dụng nó có chính xác tuyệt đối không lại là chuyện khác)Nếu các bạn quan tâm thì có thể liên lạc qua sdt:01682137212. Lưu ý nếu các bạn muốn chính xác thì theo minh phải gặp trực tiếp mẹ mình để có sự hướng dẫn đầy đủ! MÌnh ở Hải Dương nha!

Cỏ lạ's Avatar
    Cỏ lạ Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

cái này khó à

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối