Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: sảy thai

kajirock Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định sảy thai

em có qhtd,sau đó 2ngày mới uống thuốc tránh thai khẩn cấp,cứ nghĩ là thuốc có tác dụng,nhưng vẫn có thai,do la lan thu 2,sau lan thu3,4 em van uong thuoc tranh thai,nhung sau do phat hien minh co thai,tinh ra trong lan quan he thu 2?tai sao dung thuoc roi van co thai?thai duoc 8 tuan thi em di hut tai vien C,hon 2 tuan moi sach se,nhung 10 ngay tui em da co quan he tro lai,deu dung bao,nhung truoc khi dung bao em thay am uot o vung kin,den hom nay la 25 ngay sau khi pha thai,chieu hom qua em di đá cầu,vì nghĩ mình đã khỏi nên em đá cầu rất lâu,sau đó thấy tức bụng,trưa hnay thì ra máu,nhưng ko phải là hành kinh,và nó ra cả cái ji nữa ấy,trông như khi hanh kinh ta thường kèm theo..người ta gọi là nội mạc tử cung hay sao ấy,nhung lan này em ra no ko co mau,ma no chỉ trăng bình thường..và hơi đau bụng.vậy bác sĩ cho em hoi em bị lam sao ah?co phải la sảy thai ko ah?hay là sot nhau ah?xin trả lời sớm giùm em với nhé,em đang rất lo lắng

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn post bài lúc có dấu lúc không có dấu rất khó hiểu gây khó cho tụi mình khi tư vấn đấy. Nhớ rút kinh nghiệm cho lần sau nhé ^^

- Về trường hợp của bạn thì thuốc tránh thai khần cấp chỉ có tác dụng ngay sau khi quan hệ thôi bạn ơi ( khoảng 7-10 tiếng ) vì vậy khi bạn uống thuốc tránh thai khẩn cấp sau 2 ngày ( 48 tiếng) thì thuốc không có tác dụng nữa, ngay cả nhưng lần quan hệ sau dù bạn có uông thêm thuốc đi chăng nữa thì khi thai đã hình thành và bám vào nội mạc tử cung rồi thì có uống bao nhiêu cũng vậy thôi .

- Lần sau bạn nên dùng BCS nhé, uống thuốc tránh thai khẩn cấp nhiều có thể dẫn tới biến chứng vô sinh đấy .

- Về việc chỗ kín của bạn bị ẩm ướt có thể do khi quan hệ bạn bị kích thích nên các tuyến ngoại tiết ở xung quanh "cô bé" của bạn tiết ra mà thôi.

- Trường hợp của bạn có thể là dấu hiệu sắp có kinh mà thôi, không nên lo lắng quá, không phải là do sót nhau j đâu . Tuy nhiên mình vẫn hơi khó hiểu ở chỗ, lúc bạn nói co máu lúc lại nói không có máu là thế nào ?

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

1 trong các biến chứng của nạo hút thai là sót nhau , để chắc chắn bạn nên đi khám lại thử xem sao nhé . Thân ^^

minhduc2310's Avatar

Tình hình sức khỏe của bạn sao rồi, đã khá hơn chưa ?

superhot Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn kajirock hôm nay sao rồi , có tiến triển gì không vậy ?

minhduc2310's Avatar

Bạn rảnh thì lên xem câu tra lời, có j chưa hiểu thì hỏi thêm , thân^^

kajirock Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cảm ơn mọi người nhé!mình ổn rồi.có kinh lại rồi.nhưng chỉ 2 ngày là hết.nhưng tâm trạng thì không ổn lắm,mình đau lòng lắm khi phải đi phá thai,nhưng mình ko thể giữ được,cơ thể mệt mỏi,mất ngủ triền miên,khóc nhiều

bac_si_map Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

theo mình nghĩ,khi chu kì kinh nguyệt chưa trở lại bình thường bạn nên kiên quan hệ tình dục.Vì nếu quan hệ vào lúc này sẽ rất dễ có thai ngoài ý muốn.Tốt nhất là bạn nên đợi dến khi chu kì đều tro lại thì mới quan hệ và nhớ sử dụng các biện pháp ngừa thai nha bạn (dùng bao cao su hay thuốc ngừa thai chẳng hạn)
    Lần sửa cuối bởi kienne, ngày 16-06-2010 lúc 10:38 AM.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn kajirock ơi , bây giờ có 1 quan niệm là khi thai chưa đủ 22 tuần tuổi thì chưa được tính là 1 mạng người đâu bạn , bạn đừng nên lo buồn quá nhé