Kết quả 1 đến 7 của 7
    ruacon08 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation sau khi chồng xuất tinh vào bên trong, hơn 1 tuần sau uống thuốc tránh thai khẩn cấp, liệu có thai không?

Xin trả lời giúp em với! em và ox quan hệ sau khi em sạch kinh được khoảng vài ngày ( khoảng 24/6), khi đó ox và em quyết định muốn có em bé nên 2 đứa em "thoải mái, vô tư" trong khoảng 1 tuần. Lúc sau, em lại suy nghĩ hãy khoan có em bé nên đã mua thuốc tránh thai khẩn cấp uống ( ngày 2/7 mà ox e k muốn). Bây giờ em vẫn chưa thấy kinh ( tháng 6 em có ngày 19, nhưng tháng 6 cũng trễ 1 tuần so với tháng 5). ( xin nói thêm là e hay bị trễ kinh) hôm qua và hôm nay thấy có rơm rớm chút xíu dịch màu nâu, ban đầu tưởng là kinh nguyệt, nhưng qua sáng hôm sau thấy BVS trắng phau. Và hơn 1 tuần nay ngực em đau khi chạm vào, tập thể dục cũng thấy khó chịu đau đau. OX em k quan trọng việc có hay không có em bé, nhưng ox em sợ việc em uống thuốc ảnh hưởng đến baby, k tốt cho bé.
    BS cho em hỏi nếu em có thai thì có tốt cho baby k?em k muốn phá thai, mà lỡ việc em uống thuốc ảnh hưởng tới thai nhi thì giữ lại cũng khổ cho bé sau này.Em đang lo lắng quá. Mọi người giúp em với ạ!
    Lần sửa cuối bởi ruacon08, ngày 28-07-2011 lúc 03:29 PM.

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

chỉ có 2 loại thuốc...1 là 72h 2 là 120h...uống thế ko có tác dụng gì đâu bạn..khả năng có thai cũng khá cao đó...theo mình nghĩ thuốc chỉ ngăn rụng trứng thôi...ko sao đâu

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

trước hết hãy xác định xem chị có em bé ko đã chứ? chị hãy đợi đến kỳ kinh rồi thử que, lúc đó cũng ko muộn để tính đâu, bây giờ thì đừng dùng thuốc khẩn cấp nữa nha

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Thuốc tránh thai khẩn cấp có tác dụng ngăn không cho trứng và tinh trùng gặp nhau, cản trở qúa trình làm tổ của hợp tử trong buồng tử cung giúp ngừa thai
    Trong trường hợp dùng thuốc tránh thai khẩn cấp bị thất bại có nghĩa là thuốc tránh thai đã hết tác dụng. Trường hợp này bạn có thể yên tâm
    Tuy nhiên trong trường hợp bạn đã có thai mà không biết và vẫn uống thuốc tránh thai khẩn cấp thì không tốt, ví dụ thuốc Postinor được khuyến cáo Chống chỉ định cho phụ nữ có thai
    Do vậy bạn nên định kỳ đi kiểm tra thai sản để theo dõi sự phát triển của trẻ và tình trạng thai phụ.

ruacon08 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

xin cảm ơn mọi người đã trả lời và cho em lời khuyên hữu ích. Hôm nay em đã có "đèn đỏ" rùi...em mừng quá các chị ơi! từ nay em không dám uống thuốc khẩn cấp nữa đâu...chừa rùi...hihi...Thanks everybody and have a nice day!

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

uh vậy chúc mừng bạn.Nên sử dụng nhưgn4 biện pháp an toàn hơn nhé

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

VẬy là tốt rồi, nhưng an toàn hơn thì từ giờ bạn nên dùng thuốc tránh thai hằng ngày hoặc bcs khi qh sẽ tốt hơn đấy !