Kết quả 1 đến 3 của 3
    choukakou Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Rong kinh - rối loại kinh nguyệt

Em bị rong kinh đến hôm nay là ngày thứ 11 rồi ạ, máu ra không nhiều nhưng cũng không ít, máu đỏ, không có mùi gì bất thường. Trước đó trong tháng em từng bị ra máu 1 lần nhưng chỉ ra máu nâu nâu nhờ nhờ rồi 2 tuần sau thì ra máu và bị rong tới nay.
    Em hiện đang trị mụn và được cho uống acnotin đã khoảng tầm 5 tuần. Hôm trước đọc dc thông tin ở đâu uống acnotin có thể bị rong kinh, rối loạn kinh nguyệt nên em cũng đã nghỉ uống dc 2-3 hôm. Em cũng dc cho uống thuốc cầm máu rồi ạ nhưng uống dc 5 bữa (10 viên) mà thấy máu vẫn ra như vậy, không biết có phải do stress ko vì dạo này em cũng nhiều áp lực.
    Tiền sử em từng bị rong kinh một lần năm lớp 7 và 1 lần năm lớp 12 thi đại học xong, đi khám thì được bác sĩ cho uống thuốc tránh thai 3 tháng để điều hòa nội tiết. ĐH năm thứ 3 em cũng từng bị một lần nữa nhưng tự mua thuốc về uống 3 tháng. Kinh nguyệt của em hay rối loại lắm ạ, có lần hồi lớp 9 tắt hẳn nửa năm. Em uống đủ thứ, uống cao ích mẫu, mới đây cũng uống 30 thang thuốc bắc để vừa trị mụn mát gan vừa điều hòa mà giờ bị rong thế này đây ( Các bác sĩ tư vấn giúp em với ạ chứ thực sự là em mệt mỏi về vấn đề này vô cùng (
    À, em đi siêu âm mấy lần rồi nhưng cũng không thấy u hay j cả ạ :'(

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi choukakou Xem bài viết
    Em bị rong kinh đến hôm nay là ngày thứ 11 rồi ạ, máu ra không nhiều nhưng cũng không ít, máu đỏ, không có mùi gì bất thường. Trước đó trong tháng em từng bị ra máu 1 lần nhưng chỉ ra máu nâu nâu nhờ nhờ rồi 2 tuần sau thì ra máu và bị rong tới nay.
    Em hiện đang trị mụn và được cho uống acnotin đã khoảng tầm 5 tuần. Hôm trước đọc dc thông tin ở đâu uống acnotin có thể bị rong kinh, rối loạn kinh nguyệt nên em cũng đã nghỉ uống dc 2-3 hôm. Em cũng dc cho uống thuốc cầm máu rồi ạ nhưng uống dc 5 bữa (10 viên) mà thấy máu vẫn ra như vậy, không biết có phải do stress ko vì dạo này em cũng nhiều áp lực.
    Tiền sử em từng bị rong kinh một lần năm lớp 7 và 1 lần năm lớp 12 thi đại học xong, đi khám thì được bác sĩ cho uống thuốc tránh thai 3 tháng để điều hòa nội tiết. ĐH năm thứ 3 em cũng từng bị một lần nữa nhưng tự mua thuốc về uống 3 tháng. Kinh nguyệt của em hay rối loại lắm ạ, có lần hồi lớp 9 tắt hẳn nửa năm. Em uống đủ thứ, uống cao ích mẫu, mới đây cũng uống 30 thang thuốc bắc để vừa trị mụn mát gan vừa điều hòa mà giờ bị rong thế này đây ( Các bác sĩ tư vấn giúp em với ạ chứ thực sự là em mệt mỏi về vấn đề này vô cùng (
    À, em đi siêu âm mấy lần rồi nhưng cũng không thấy u hay j cả ạ :'(
    Tình trạng của bạn không nên uống thuốc lung tung. Đi nhiều nơi uống thuốc nửa vời càng làm cho kinh nguyệt rối loạn hơn mà thôi. Tốt nhất bạn đi gặp bs sản phụ khoa để dùng thuốc cho phù hợp, khong tự ý ngưng thuốc đột ngột nhé bạn !

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi hongthuhatinh Xem bài viết
    mình cũng hay bị kinh nguyệt không đêu lắm, không biết sau này có ảnh hưởng đến việc có thai không nữa
    Kinh nguyệt không đều là bao lâu bạn mới có kinh 1 lần ?

Các Chủ đề tương tự

1. Hoi ve thac mac kinh nguyet, rong kinh va trieu chung bao khi co thai
    Bởi sieuquay1994 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-06-2013, 05:51 AM
  2. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 18-04-2013, 05:46 AM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:33 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-11-2012, 09:01 PM
  5. Bệnh Rong Kinh - Nguyên Nhân Và Cách Chữa