Kết quả 1 đến 6 của 6
    Manh_yeu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định rong kinh phải làm sao bác sĩ?

Em chưa có gia đình, cũng có kinh lâu rồi.
    Từ khi có kinh tới giờ chu kỳ kinh kéo dài khoảng 1 tuần. Nhưng vài tháng nay em bị rong kinh nặng hơn, day dưa từ 8 tới 10 ngày. Tuy nhiên không đau bụng nhiều, chỉ hơi đầy bụng vào ngày đầu. Chỉ ra lượng máu nhiều vào 3 ngày đầu, các ngày sau ít. Không có biểu hiện gì khác ngoài việc ra day dưa kéo dài.
    Em đã đi khám phụ khoa ở 2 nơi khác nhau đều siêu âm nhưng kết quả vẫn bình thường. Bác sĩ cũng không cho thuốc gì trị. Chỉ ghi là rong kinh tự ổn.
    Em không biết có bị làm sao ko? Có cách nào trị cho khỏi được không các bác sĩ?
    Lần sửa cuối bởi Manh_yeu, ngày 25-10-2011 lúc 09:48 PM.

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

Kéo dài mà ko ra nhiều là chuyện bt bạn à...do kinh còn sót lại nên day dưa khoảng nhiêu đó ngày thôi...hiện tượng bình thường...ko sao cả

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Rong kinh thực thể là hành kinh kéo dài do có tổn thương ở tử cung hay ở buồng trứng như u xơ tử cung, viêm nội mạc tử cung, buồng trứng đa nang. Còn trong rong kinh cơ năng, người ta không tìm thấy tổn thương ở các cơ quan trên, nguyên nhân chính là rối loạn đông máu và rối loạn nội tiết.
    Rong kinh cơ năng hay gặp nhất ở giai đoạn đầu và giai đoạn cuối của thời kỳ hoạt động sinh sản, tức là thời kỳ dậy thì và tiền mãn kinh. Trong 2 giai đoạn này, các vòng kinh thường không có phóng noãn, không có hoàng thể và không chế tiết progesteron - một chất rất cần thiết để giúp nội mạc tử cung bong gọn, bong triệt để. Trong tuổi hoạt động sinh sản, rất ít khi có rong kinh cơ năng.
    Ai cũng sợ bị rong kinh nhưng cần phải đủ một số tiêu chuẩn nào đó mới gọi là rong kinh và cần được chữa trị.
    Triệu chứng
    1. Kinh nguyệt ra nhiều đến nỗi ướt đẫm 1 hay nhiều băng vệ sinh hay tampons mỗi giờ, kéo dài nhiều giờ.
    2. Cần phải dùng một lúc 2 cái băng
    3. Cần phải thay băng trong đêm
    4. Kinh nguyệt kéo dài hơn 7 ngày
    5. Kinh nguyệt gồm những cục máu đông lớn
    6. Kinh nguyệt nhiều đến nỗi không làm việc bình thường được
    7. Đau bụng dưới liên tục
    8. Chu kỳ kinh nguyệt không đều
    9. Hay mệt, hơi thở ngắn và dốc, triệu chứng của bệnh thiếu máụ
    ==> trường hợp của bạn đã được bác sĩ khám và làm SA rồi thì có thể không phải rong kinh thực thể, nếu tình trạng kéo dài bạn nên đi khám lại, phụ nữ bình thường nên đi khám phụ khoa 6 tháng 1 lần để tầm soát bệnh nhé bạn! Thân!

thunhua Đang Ngoại tuyến Banned

Bạn hãy vào nhà thuốc nam gia truyền của Ông tôi tham khảo và chữa trị cho dứt bệnh, hoặc liên lạc để Ông hướng dẫn giúp.
    Bài 1: Chữa bệnh Rong kinh, Rong huyết- Kế thừa bài thuốc gia truyền đặc trị. - Thuốc nam gia truyền đặc trị Rong kinh -Băng huyết - thunhua - Yahoo! 360plus

Manh_yeu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vậy nếu sau khi sạch kinh em bị ra huyết trắng màu nâu thêm 1-2 ngày có phải là bệnh ko bác sĩ? (thời gian tổng cộng từ lúc hành kinh tới lúc hết khí hư luôn thì phải tới 8-9 ngày)

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mình nghĩ bạn nên đi siêu âm tử cung