Kết quả 1 đến 11 của 11
    abc789 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Ra sợi máu sau kì kinh

Kì kinh vừa rồi của em là vào ngày 28/5, kéo dài khoảng 6 ngày, sau đó thì không ra máu nhiều nữa mà ra máu nâu, kiểu như gần hết đó ạ. Em muốn cho ra dứt luôn nên uống 1 trái dừa, ngay ngày hôm sau là 7/6 em phát hiện vào khoảng chiều thì ra rất ít máu, nhưng không phải máu nâu mà là màu đỏ hồng ạ. Mới chiều nãy (8/6) em phát hiện ra trong huyết trắng có lẫn sợi máu li ti. Không có mùi hôi cũng không cảm thấy rát gì bên trong ạ. Em không biết mình bị gì nữa.
    Em năm nay 19t và chưa quan hệ tình dục hay làm gì xây xát vùng kín.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi abc789 Xem bài viết
    Kì kinh vừa rồi của em là vào ngày 28/5, kéo dài khoảng 6 ngày, sau đó thì không ra máu nhiều nữa mà ra máu nâu, kiểu như gần hết đó ạ. Em muốn cho ra dứt luôn nên uống 1 trái dừa, ngay ngày hôm sau là 7/6 em phát hiện vào khoảng chiều thì ra rất ít máu, nhưng không phải máu nâu mà là màu đỏ hồng ạ. Mới chiều nãy (8/6) em phát hiện ra trong huyết trắng có lẫn sợi máu li ti. Không có mùi hôi cũng không cảm thấy rát gì bên trong ạ. Em không biết mình bị gì nữa.
    Không sao đâu bạn, đôi khi việc như vậy xảy ra cũng là bình thường. Theo dõi chu kì sau xem sao là được !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Thế chu kì kinh trước giờ của bạn như thế nào, có đều không. Nhiều khả năng máu mà bạn nói là do máu kinh còn sót lại trong tử cung được tống ra ngoài!

dạ không đều, trước kì kinh đó em còn bị ra máu giữa kì nữa. Nếu là máu kinh còn sót lại thì nó phải ra liền liền chứ ạ, nhưng trường hợp của em nhiều lúc đi toilet lau thì không thấy, nhiều lúc lại thấy (rất ít), nhưng hầu như ngày nào cũng ra một xíu ạ.

Mỗi lần ra ít ít thì cũng không có gì phải quá lo lắng. Thế bạn có đang uống thuốc gì không?

dạ không đều, trước kì kinh đó em còn bị ra máu giữa kì nữa. Nếu là máu kinh còn sót lại thì nó phải ra liền liền chứ ạ, nhưng trường hợp của em nhiều lúc đi toilet lau thì không thấy, nhiều lúc lại thấy (rất ít), nhưng hầu như ngày nào cũng ra một xíu ạ.
    Máu kinh còn sót lại thì trong thời gian đầu có lúc ra lúc không bạn nhé. Tình trạng của bạn cũng rất thường g8a5p và nếu ra ít thì không có gì phải quá lo lắng đâu !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Máu kinh còn sót lại thì trong thời gian đầu có lúc ra lúc không bạn nhé. Tình trạng của bạn cũng rất thường g8a5p và nếu ra ít thì không có gì phải quá lo lắng đâu !
    Em đã đi khám bác sĩ bảo em đi siêu âm, khi siêu âm thì trong giấy ghi là hai buồng trứng có nhiều nang nhỏ và kết luận rằng:"Theo dõi hai buồng trứng đa nang". Nhưng khi em cầm giấy siêu âm lại cho bác sĩ chính kiểm tra lần cuối thì bác bảo là em bình thường và không cần dùng thuốc gì hết. Còn nói là nếu em lo lắng thì 1 năm tái khám. Có điều là tại gấp quá nên em quên hỏi là bệnh này có ảnh hưởng đến khả năng sinh sản sau này không ạ? Mà thực sự là tại sao lại xuất hiện nang ạ?

phongkhamphukhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Em đã đi khám bác sĩ bảo em đi siêu âm, khi siêu âm thì trong giấy ghi là hai buồng trứng có nhiều nang nhỏ và kết luận rằng:"Theo dõi hai buồng trứng đa nang". Nhưng khi em cầm giấy siêu âm lại cho bác sĩ chính kiểm tra lần cuối thì bác bảo là em bình thường và không cần dùng thuốc gì hết. Còn nói là nếu em lo lắng thì 1 năm tái khám. Có điều là tại gấp quá nên em quên hỏi là bệnh này có ảnh hưởng đến khả năng sinh sản sau này không ạ? Mà thực sự là tại sao lại xuất hiện nang ạ?
    Nguyên nhân gây bệnh

Mặc dù có nhiều nguyên nhân của hội chứng buồng trứng đa nang nhưng một trong những nguyên nhân gốc rễ là do sự đề kháng insulin hay do hội chứng trao đổi chất. Nguyên nhân này có thể là do chế độ ăn uống quá nhiều carb. Trong khi hầu hết những người bị đa nang buồng trứng là những người thừa cân nhưng những người gầy cũng có nguy cơ. Nếu cơ thể không cân đối, vòng 2 "phát phì", không cân đối lớn hơn so với các phần còn lại của cơ thể là đặc trưng của hội chứng chuyển hóa gây ra bởi sự đề kháng insulin.

Các triệu chứng của hội chứng buồng trứng đa nang:

+ Tăng cân hoặc không có khả năng giảm cân

+ Chu kỳ Kinh Nguyệt Không Đều

+ Vô sinh

+ Mọc nhiều lông trên mặt

+ Rụng tóc hay hói đầu như nam giới

+ Xuất hiện mụn trứng cá và các vấn đề về da khác

+ Thay đổi tâm trạng

+ Trì trệ hoặc thờ ơ (có cảm giác mẫn cảm với mọi việc)

Bạn nên đi
    khám phụ khoa định kì để được kiểm tra và điều trị kịp thời
    tư vấn phong thuy mua đồ phong thuy truy cập bachkhoaphongthuy.com

Đa phần em đọc trên mạng người ta phát hiện bệnh khi đang có nhu cầu có thai, còn đối với tuổi của em, chưa muốn có con thì em phải điều trị ra sao ạ? Khi em đi khám bác sĩ có nói là không cần uống thuốc gì cả, nếu muốn thì uống thuốc tránh thai, tuy nhiên em thấy thuốc tránh thai uống nhiều và lâu dài không tốt. Giờ em không biết sao hết.

Khi muốn có con thì bạn nên điều trị, còn hiện tại thì cũng chưa cần thiết phải can thiệp đâu bạn ah!

Đa phần em đọc trên mạng người ta phát hiện bệnh khi đang có nhu cầu có thai, còn đối với tuổi của em, chưa muốn có con thì em phải điều trị ra sao ạ? Khi em đi khám bác sĩ có nói là không cần uống thuốc gì cả, nếu muốn thì uống thuốc tránh thai, tuy nhiên em thấy thuốc tránh thai uống nhiều và lâu dài không tốt. Giờ em không biết sao hết.
    Đúng là hiện tại bạn chưa cần thiết phải dùng thuốc đâu. Khi nào bạn lập gia đình thì tái khám lại để khi đó bs tư vấn cho bạn cụ thể hơn !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:40 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:33 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 09:46 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 06:47 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-11-2012, 09:37 PM