Kết quả 1 đến 7 của 7
    mat.buon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định ra máu kinh khác máu khi mang thai chỗ nào?

em có quan hệ cách đây hơn 7 ngày, nhưng em có uống thuốc tránh thai hằng ngày, hôm nay lại có ra máu, máu màu đỏ và nhiều, ngửi k nghe mùi tanh, nếu như hành kinh thì em sớm hơn 7 ngày, vậy cho em hỏi là máu em ra là máu kinh hay máu có khi mang thai ạ?
    em xin cảm ơn

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ra máu có đúng như kỳ kinh lần trước của bạn ko, tính chất máu kinh có bình thường ko? có chính xác ngày đó là ngày có kinh của bạn ko? thường thì uống thuốc TTKC sẽ có tác dụng phụ như là ra ít máu hoặc rong huyết kéo dài, nếu là máu kinh bình thường sẽ diễn ra đúng chu kỳ và đúng số ngày, còn nếu máu do có thai hoặc rong kinh thì sẽ ít hơn.

ra máu nhiều lắm! có đau lưng và đau bụng như hành kinh vậy? ra sớm hơn 6 ngày so với kì kinh trước, thì máu như mấy lần trước, không có gì khác hết á!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi mat.buon Xem bài viết
    em có quan hệ cách đây hơn 7 ngày, nhưng em có uống thuốc tránh thai hằng ngày, hôm nay lại có ra máu, máu màu đỏ và nhiều, ngửi k nghe mùi tanh, nếu như hành kinh thì em sớm hơn 7 ngày, vậy cho em hỏi là máu em ra là máu kinh hay máu có khi mang thai ạ?
    em xin cảm ơn
    Bạn đã uống thuốc tránh thai hàng ngày được bao lâu ? Trong tháng qua nếu bạn đã uống liên tục thuốc tránh thai ah2ng ngày thì không cần phải lo lắng nhiều việc có thai. Hiện tại bạn ra máu nhi26u, giống kinh bình thường thì có thể đây chỉ là kinh thôi. Kinh đến sớm hay trễ vài ngày cũng là chuyện thường. Còn nếu lo lắng không biết phân biệt làm sao cho chính xác thì bạn có thể thử que kiểm tra. Nhưng theo tôi thì đây chỉ là kinh thông thường !

dạ cảm ơn bác sĩ, em uống được mới có vỉ đầu, e uống rất đúng giờ ạ!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nên tiếp tục uống thuốc nhé, thường thì một hai chu kỳ đầu chưa quen thuốc nên có vài biểu hiện khiến bạn hơi bối rối ấy mà

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn bắt đầu uống thuốc vào ngày thứ mấy của chu kì kinh, có vẻ bạn đã bị hành kinh sớm do uống thuốc chưa đúng. Bạn đang uống loại gì, 21 hay 28 viên! Thân chào bạn!