Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 32
    xuanmai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Ra dịch màu nâu kéo dài đã 8 ngày

Xin chào bác sĩ,

Em là nữ, 20 tuổi, sức khỏe bình thường, cao 1m6, nặng 58kg, chưa quan hệ tình dục. Em không dùng nước rửa phụ khoa, chỉ rửa vùng kín bằng nước ấm thường. Dạo gần đây em không uống thuốc gì cả (kể cả thuốc cảm như Panadol).

Chu kì kinh của em là khoảng 28 ngày, ra kinh đều. Một kì thường kéo dài từ 5-7 ngày. Một hai ngày đầu và cuối kinh có màu nâu, hay có máu vón cục vào những ngày giữa kinh ra nhiều. Trước kì kinh em có dấu hiệu đau bụng báo.

Kì trước em có vào ngày 10/12, theo đúng kì thì tháng 1 này em sẽ có vào ngày 7/1. Nhưng vào ngày 31/12, em ra dịch nhờn màu nâu, đôi khi xen lẫn tơ máu đỏ nhỏ, kéo dài đến hôm nay (và có dấu hiệu tiếp tục). Chất nhờn không nhiều, nhưng ra đều, giống như những ngày đầu của kì kinh trước vậy. Hôm qua 6/1, buổi sáng ngủ dậy có ra chút máu đỏ và 1 ít máu vón cục, sau đó vẫn là màu nâu. Em không bị đau bụng, đau rát hay ngứa ngáy vùng kín.

Không biết những thông tin này có ích hay không? Trước ngày em bị dịch nâu, em có uống rau má, trong suốt quãng thời gian này, em có uống rau má và nước dừa tươi, vì thường khi em chậm kinh, em đều uống hai món này. Kì kinh trước (10/12) em ra kinh ít hơn và chấm dứt sớm hơn bình thường.

Mong bác sĩ giải đáp giúp em. Đây là lần đầu tiên em bị hiện tượng này. Em cảm thấy rất lo lắng.
    Lần sửa cuối bởi xuanmai, ngày 07-01-2013 lúc 03:43 PM.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Như vậy là bạn vẫn chưa có kinh phải không, chất nhờn đó có thể là máu báo kinh như thường lệ, nhưng tháng này có thể do rối loạn kinh nguyệt nên ra lâu thế. Nói chung phải tiếp tục theo dõi thôi bạn ah, đừng quá lo lắng!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn đừng quá lo lắng. Kinh nguyệt phụ nữ đôi khi có những lúc bị thay đổi tính chất do nội tiết rối loạn thôi. Bạn mới bị lần đầu nên chỉ cần theo dõi thêm !

xuanmai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bác sĩ và tất cả các chị em quan tâm,

Dịch màu nâu vẫn tiếp tục và kéo dài đến ngày 9/1. Đến ngày 10/1 thì em ra kinh (máu đỏ) sau đó quá trình hành kinh diễn ra bình thường như những lần trước. Đợt này kéo dài đến ngày 17/1 thì hết hẳn. Trong suốt quá trình em không hề dùng thuốc nào thêm. Đến hôm nay đã sạch kinh và không có dấu hiệu gì bất thường.

Vài dòng thông tin đến ai đang quan tâm đến vấn đề này. Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn cho em.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Như vậy thì rõ là chất nhờn lần trước chỉ là những là những dấu hiệu tiền kinh nguyệt!

Tình trạng của bạn như vậy là ổn định rồi, không cần lo lắng quá đâu nhé !

Bella.adama Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

E chào bác sĩ ạ. E có thắc mắc muốn hỏi bác sĩ như sau: e vừa hết kinh đc mấy ngày thỳ e có quan hế vs bạn trai. Nhưng sau ngày quan hệ thỳ e bị ra 1 chút máu đỏ. Các ngày sau đó thỳ e bị ra dịch màu nâu và có mùi rất khó chịu, kéo dài đến hơn 1 tuần và đến giờ vẫn còn. Cho e hỏi là e có thai ko ạ

E chào bác sĩ ạ. E có thắc mắc muốn hỏi bác sĩ như sau: e vừa hết kinh đc mấy ngày thỳ e có quan he vs bạn trai. Nhưng sau ngày quan hệ thỳ e bị ra 1 chút máu đỏ. Các ngày sau đó thỳ e bị ra dịch màu nâu và có mùi rất khó chịu, kéo dài đến hơn 1 tuần và đến giờ vẫn còn. Cho e hỏi là e có thai ko ạ

Trích dẫn Gửi bởi Bella.adama Xem bài viết
    E chào bác sĩ ạ. E có thắc mắc muốn hỏi bác sĩ như sau: e vừa hết kinh đc mấy ngày thỳ e có quan he vs bạn trai. Nhưng sau ngày quan hệ thỳ e bị ra 1 chút máu đỏ. Các ngày sau đó thỳ e bị ra dịch màu nâu và có mùi rất khó chịu, kéo dài đến hơn 1 tuần và đến giờ vẫn còn. Cho e hỏi là e có thai ko ạ
    Có thể đó là máu kinh cũ còn sót lại thôi. Còn vấn đề có thai thì theo dõi đến chu kì sau, khả năng có thai trong thời điểm này là không cao bạn ạ !

Talking

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Có thể đó là máu kinh cũ còn sót lại thôi. Còn vấn đề có thai thì theo dõi đến chu kì sau, khả năng có thai trong thời điểm này là không cao bạn ạ !
    sau kì kinh thì e có quan hệ vs bạn trai và ngày hôm sau bị ra 1 chút máu đỏ. e nghĩ đó là máu báo có thai thưa bác sĩ. sau sđó e còn bị ra dịch nâu kéo dài 1 tuần nữa (

Trích dẫn Gửi bởi Bella.adama Xem bài viết
    sau kì kinh thì e có quan hệ vs bạn trai và ngày hôm sau bị ra 1 chút máu đỏ. e nghĩ đó là máu báo có thai thưa bác sĩ. sau sđó e còn bị ra dịch nâu kéo dài 1 tuần nữa (
    Mới vừa quan hệ hôm sau ra máu thì không lí giải là máu báo thai đâu nhé bạn. Vấn đề của bạn hiện tại ra máu có lẽ là do kinh nguyệt cũ bị rong kinh thôi. Nếu có điều kiện thì khám kiểm tra cho an tâm !

Tranghn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bs cho e hỏi... E năm nay 19, co qhe vs bạn trai từ cuối thág 11. Kih nguyệt của e 2 thág trước vào ngày mùg 9, nhưg đến thág này vào ngày 7 e ra dịk màu nâu, tanh như máu kinh. Hiện giờ là đc 5 ngày rồi mà tìh trạg đấy vẫn kéo dài. E rất lo lắg rằg đã có thai nên dùg que thử thỳ thấy 1 vạch(vào buổi tối). Đây là lần đầu e bị ntn nên e rất hoang mang. E mong bs tư vấn giúp ạ.

nguyenmaihuong0809 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

kitchen tables for small spaces kitchen tables for small spaces, drop leaf kitchen tables for small spaces, kitchen tables and chairs for small spaces, modern kitchen tables for small spaces, tall kitchen tables for small spaces, glass kitchen tables for small spaces, small kitchen tables for small spaces, round kitchen tables for small spaces, cheap kitchen tables for small spaces,

Trích dẫn Gửi bởi Tranghn Xem bài viết
    Bs cho e hỏi... E năm nay 19, co qhe vs bạn trai từ cuối thág 11. Kih nguyệt của e 2 thág trước vào ngày mùg 9, nhưg đến thág này vào ngày 7 e ra dịk màu nâu, tanh như máu kinh. Hiện giờ là đc 5 ngày rồi mà tìh trạg đấy vẫn kéo dài. E rất lo lắg rằg đã có thai nên dùg que thử thỳ thấy 1 vạch(vào buổi tối). Đây là lần đầu e bị ntn nên e rất hoang mang. E mong bs tư vấn giúp ạ.
    Bạn có dùng thuốc gì không ? Nếu que thử chỉ có 1 vạch thì có lẽ bạn không có thai mà chỉ là dạng rối loạn kinh nguyệt thôi. Nếu còn kéo dài thi2ne6n đi khám để loại trừ viêm nhiễm !

thietkewebcantho Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cảm ơn bạn
    Cùng chơi [URL="haiqua.com/Plant-vs-zoombies-2-Online"]Plant vs zoombies 2 tren pc[/URL] và tham gia [URL="haiqua.com"] Ảnh vui cười [/URL] nhé!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối