Kết quả 1 đến 3 của 3
    banhchuoinuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Que thử thai 1 đậm 1 mờ

Xin nhờ các anh chị giải đáp giúp em vấn đề này
    Em 20t , trước mấy ngày kinh, em ra tiệm thuốc hỏi mua loại thuốc làm ngưng kinh tạm thời , và đc bán loại thuốc ( em ko biết tên ) sử dụng mỗi ngày 1 lần đẻ ngưng kinh, em đã uống 10 viên . Sau khi đi du lịch về , em về có dấu hiệu bị bịnh , mệt mỏi , nên em có đi xét ngiệm máu , phát hiện ra em bị viêm xoang . Hiện tại em bị trễ kinh gần 1 tháng rồi , em có lo lắng nên mua que về test thử cho khỏi suy nghĩ lung tung . Khi em test thì đc 1 vạch đậm và 1 vạch mờ mờ, em đã test 2 lần, 2 hiệu khác nhau.
    Cho hỏi em có bị mang thai ko 1 đậm 1 mờ làm em sợ wa' . Trong dấu hiệu nhận biết thai thì em chỉ bị trễ kinh thui à
    Em đọc trên mạng thấy xét nghiệm máu cũng bít đc có mang thai hay ko , vậy lúc em xét nghiệm máu , người ta có khám HCG dùm em ko ?nếu có thai mà mình ko khám thai ,người ta có báo cho mình biết lun hông ??
    Em xin cảm ơn sự tư vấn của các anh chị
    Lần sửa cuối bởi banhchuoinuong, ngày 01-11-2010 lúc 04:22 PM.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu 1 vạch đậm 1 vạch mờ thì bạn mua 1 que thử khác của hẵng khác về thử lại xem. Nếu vận như vậy hay 2 vạch đậm thì đi khám ngay nha bạn, để bác sĩ siêu âm và làm xét nghiệm máu xem đúng là bạn có thai không ?
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 05-11-2010 lúc 11:43 PM.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Cũng có thể do bạn làm chưa đúng kĩ thuật, tốt nhất là mua que khác về thử lại xem như thế nào đã
    :47: