Kết quả 1 đến 5 của 5
    thaicongtu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Quan hệ xong vài ngày sau phát hiện ra máu (ít thôi)

Các bác cho e hỏi, phụ nữ sau khi quan hệ với bạn trai thì không sao. Nhưng vài ngày (khoảng 3 ngày) sau lại thấy ra máu nhưng ít thôi. K biết có bị gì k nữa? Triệu chứng này xuất hiện 2 lần rồi!

pelun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

có dùng thuốc tránh thai khẩn cấp ko bạn?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

một là nếu bạn dùng thuốc nó có thể là tác dụng phụ của thuốc tránh thai, hai là có thể bạn đã bị viêm nhiễm gì đó khiến bị rong huyết. thế hiện tại có còn bị vậy ko?

mp5jvj Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn gái mình cũng vậy! Tình hình như thế này! Ngày 16 tháng 7 vừa rồi là bắt đầu chu kỳ kinh của bạn gái mình, tới ngày 21 là hết. Sau khi hết chu kỳ 2 ngày tức là ngày 23 chúng mình quan hệ 2 lần gần nhau (cách khoảng 4-5 tiếng) và mình có mua thuốc tránh thai khẩn cấp cho bạn gái uống. Nhưng rất lạ mấy hôm sau (chính xác là ngày 27) bạn gái mình lại tiếp tục có máu, nó có như một chu kỳ bình thường 3-4 ngày mới hết. Đúng lịch là phải tới 16 tháng sau mới co cơ mà. huhu, lo quá! Liệu đó có phải là dấu hiệu có thai không nhỉ? Mong được các bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi mp5jvj Xem bài viết
    Bạn gái mình cũng vậy! Tình hình như thế này! Ngày 16 tháng 7 vừa rồi là bắt đầu chu kỳ kinh của bạn gái mình, tới ngày 21 là hết. Sau khi hết chu kỳ 2 ngày tức là ngày 23 chúng mình quan hệ 2 lần gần nhau (cách khoảng 4-5 tiếng) và mình có mua thuốc tránh thai khẩn cấp cho bạn gái uống. Nhưng rất lạ mấy hôm sau (chính xác là ngày 27) bạn gái mình lại tiếp tục có máu, nó có như một chu kỳ bình thường 3-4 ngày mới hết. Đúng lịch là phải tới 16 tháng sau mới co cơ mà. huhu, lo quá! Liệu đó có phải là dấu hiệu có thai không nhỉ? Mong được các bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn!
    Đây là tác dụng phụ của thuốc ttkc đấy thôi bạn ạ. Theo dõi chu kì kinh tháng tới của bạn gái, có thể sẽ bị trễ kinh, khi đó thử que sẽ chính xác !