Kết quả 1 đến 7 của 7
    tranthithutrang12345 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Quan hệ vào ngày trễ kinh có thai ko ạ

BS Thiên Hương cho cháu hỏi ạ. Tháng trước kinh nguyệt của cháu là ngày 28/6, hôm nay cháu và chồng quan hệ ko an toàn và có xuất tinh, tức là ngày 29/7. Vậy cháu có khả năng mang thai cao ko ạ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tranthithutrang12345 Xem bài viết
    BS Thiên Hương cho cháu hỏi ạ. Tháng trước kinh nguyệt của cháu là ngày 28/6, hôm nay cháu và chồng quan hệ ko an toàn và có xuất tinh, tức là ngày 29/7. Vậy cháu có khả năng mang thai cao ko ạ.
    Kinh nguyệt của bạn tháng này chưa có à? Hiện bạn quan hệ trong thời điểm trễ kinh thì khả năng mang thai không cao đâu bạn !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Kinh nguyệt của bạn tháng này chưa có à? Hiện bạn quan hệ trong thời điểm trễ kinh thì khả năng mang thai không cao đâu bạn !
    Dạ. Hiện giờ cháu chưa có kinh ạ. Cháu có cần uống thuốc ttkc ko ạ. Mấy tháng trước kinh cháu hay trồi lên 2 ngày, ví dụ tháng trước là 26/5 tháng sau 28/6 . Có khi nào tháng này kinh cháu là 30/7 ko ạ. Nếu như vậy thì cháu ko trễ kinh, vậy có khả năng có thai cao ko ạ.

Dạ. Hiện giờ cháu chưa có kinh ạ. Cháu có cần uống thuốc ttkc ko ạ. Mấy tháng trước kinh cháu hay trồi lên 2 ngày, ví dụ tháng trước là 26/5 tháng sau 28/6 . Có khi nào tháng này kinh cháu là 30/7 ko ạ. Nếu như vậy thì cháu ko trễ kinh, vậy có khả năng có thai cao ko ạ.
    Khả năng có thia của bạn không cao. Theo tôi thì không cần dùng thuốc ttkc. Bạn theo dõi thêm vài ngày nữa xem sao !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Khả năng có thia của bạn không cao. Theo tôi thì không cần dùng thuốc ttkc. Bạn theo dõi thêm vài ngày nữa xem sao !
    Vì lo qá nên tối 29 cháu đã uống thuốc ttkc rồi ạ, ngày 1/8 cháu có kinh nguyệt trong vòng 3 ngày ạ. Như vậy thì cháu ko có thai đúng ko thưa bác sĩ. Bs Thiên Hương cho cháu hỏi thêm ạ: lúc trước kinh nguyệt của cháu lúc nào cũng diễn ra 5 6 ngày mới hết, nhưng 5 tháng nay, kinh nguyệt của cháu chỉ diễn ra đúng 3 ngày là hết rồi ạ. Lượng máu kinh giảm xuống như vậy có bị làm sao ko ạ?? Cháu thấy lo lắng qá.

phongkhamphukhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Vì lo qá nên tối 29 cháu đã uống thuốc ttkc rồi ạ, ngày 1/8 cháu có kinh nguyệt trong vòng 3 ngày ạ. Như vậy thì cháu ko có thai đúng ko thưa bác sĩ. Bs Thiên Hương cho cháu hỏi thêm ạ: lúc trước kinh nguyệt của cháu lúc nào cũng diễn ra 5 6 ngày mới hết, nhưng 5 tháng nay, kinh nguyệt của cháu chỉ diễn ra đúng 3 ngày là hết rồi ạ. Lượng máu kinh giảm xuống như vậy có bị làm sao ko ạ?? Cháu thấy lo lắng qá.
    Kinh nguyệt ra ít có rất nhiều nguyên nhân có thể kể đến như: Do tâm lý, do bệnh lý

Do tâm lý: thường là do stress, buồn vui lo lắng...

Do bệnh lý: Do bệnh ở cổ tử cung, nạo phá thai...
    Lần sửa cuối bởi phongkhamphukhoa, ngày 08-09-2016 lúc 08:45 AM.
    tư vấn phong thuy mua đồ phong thuy truy cập bachkhoaphongthuy.com

Tôi nghĩ việc ra máu như vậy có thể là do bạn dùng thuốc ttkc. Bạn nên thử que lại kiểm tra, nếu chỉ 1 vạch thì hoàn toàn an tâm việc ra máu này không phải do có thai !

Các Chủ đề tương tự

1. quan hệ sau ngày đầu có kinh 9 ngày liệu có thai không
    Bởi eric1993 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 22-10-2013, 08:30 PM
  2. quan hệ khi chậm kinh liệu có thai?
    Bởi peieuxinh trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 01-06-2013, 08:01 AM
  3. quan hệ trước có kinh 5 ngày và đang bị trễ kinh 6 ngày, có thai hay không?
    Bởi hoahongtrang1989 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 31-10-2012, 10:57 AM
  4. Ko quan hệ nhưng chậm kinh 10 ngày, liệu có thai ko ?
    Bởi thanhtungbds trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 20-07-2011, 05:30 PM
  5. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 24-05-2011, 09:56 AM