Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 20
Like Tree3Likes

Chủ đề: Quan hệ vào 1 tuần trước khi có kinh nguyệt có thai được ko ?

netsoft Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Quan hệ vào 1 tuần trước khi có kinh nguyệt có thai được ko ?

em và bạn trai e quan hệ với nhau cách ngày e có kinh nguyệt là 1 tuần ko biết có thể có thai được ko ạ.hic.hầu như tháng nào e cũng có kinh từ mồng 3 -> mồng 7 và sau đó ngày 24 và 25 e và bạn trai ngủ qua đêm quan hệ với nhau rất lâu và bạn trai e đã xuất tinh trong.theo như e xem thì đó là khoảng thời gian an toàn.ko biết tỉ lệ an toàn tầm bao nhiêu % ạ.thời gian an toàn nhất với thời kì kinh nguyệt như trên thì quan hệ vào ngày nào là an toàn nhất ạ . nhờ các bác tư vấn e với . ...
    P/s : e mới quan hệ lần đầu và chưa bị mất trinh ạ
    thanks các bác nhiều lắm ạ
    Lần sửa cuối bởi netsoft, ngày 14-07-2011 lúc 01:58 AM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Đúng là trong vòng 1 tuần trước và sau khi hành kinh thì được xem là những ngày an toàn cho quan hệ vì tỷ lệ mang thai rất thấp. Tuy nhiên, chỉ nên áp dụng cho những kì kinh đều thật sự. Đôi khi, trứng có thể phóng noãn trễ trong chu kì mà chúng ta khong biết được nên vẫn có tỷ lệ mang thai trong thời điểm này dù rằng tỷ lệ không cao !
    netsoft likes this.

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Đúng là trong vòng 1 tuần trước và sau khi hành kinh thì được xem là những ngày an toàn cho quan hệ vì tỷ lệ mang thai rất thấp. Tuy nhiên, chỉ nên áp dụng cho những kì kinh đều thật sự. Đôi khi, trứng có thể phóng noãn trễ trong chu kì mà chúng ta khong biết được nên vẫn có tỷ lệ mang thai trong thời điểm này dù rằng tỷ lệ không cao !
    xin bác sĩ cho biết tỉ lệ có thai tầm bao nhiêu % vậy ạ
    và cho em hỏi thêm là nếu chu kì kinh đều từ mùng 3-> mùng 6 thì mùng 1 và mùng 2 là ngày an toàn nhất phải ko bác sĩ
    hay những ngày nào là an toàn nhất ạ
    Nhờ bác sĩ tư vấn em với
    e cảm ơn bác sĩ nhiều

quynhgiao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo mình thì dùng BCS là an toàn nhất...trong lúc hành kinh quan hệ sẽ gây ra 1 số bệnh như viêm nhiễm...
    Thật sự an toàn 100% thì ko hẳn...khả năng có thai khoảng 10%...
    netsoft likes this.

Trích dẫn Gửi bởi netsoft Xem bài viết
    xin bác sĩ cho biết tỉ lệ có thai tầm bao nhiêu % vậy ạ
    và cho em hỏi thêm là nếu chu kì kinh đều từ mùng 3-> mùng 6 thì mùng 1 và mùng 2 là ngày an toàn nhất phải ko bác sĩ
    hay những ngày nào là an toàn nhất ạ
    Nhờ bác sĩ tư vấn em với
    e cảm ơn bác sĩ nhiều
    Tỷ lệ tránh thai theo phương pháp này thành công thấp (38 – 42%). Lý do vì trên thực tế: Ở người phụ nữ, có tháng có tới 2 trứng trưởng thành và lần lượt rụng (khó xác định hết tất cả ngày rụng trứng mà tránh); trứng đạt độ trưởng thành (Kích thước từ 15 – 25mm) thì có thể rụng đột ngột nếu người nữ có khoái cảm cao.

Nếu chu kì bạn đều thì đúng là mùng 1 và mùng 2 là những ngày an toàn nhất đấy !
    netsoft likes this.

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Tỷ lệ tránh thai theo phương pháp này thành công thấp (38 – 42%). Lý do vì trên thực tế: Ở người phụ nữ, có tháng có tới 2 trứng trưởng thành và lần lượt rụng (khó xác định hết tất cả ngày rụng trứng mà tránh); trứng đạt độ trưởng thành (Kích thước từ 15 – 25mm) thì có thể rụng đột ngột nếu người nữ có khoái cảm cao.

Nếu chu kì bạn đều thì đúng là mùng 1 và mùng 2 là những ngày an toàn nhất đấy !
    bác sĩ làm ơn cho biết nếu như đã lỡ xuất tinh trong rồi thì tỉ lệ có thai tầm bao nhiêu % ạ
    và nếu như chu kì kinh ng tiếp theo ko đều nhỡ có .. thì e nên làm thế nào ạ
    e cảm ơn bác sĩ nhiều

nhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Thì nên dùng thuốc tránh thai hoặc dùng Bcs là tốt nhất

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn chờ đội tới tháng tiếp theo, nếu trễ kinh thì nên thử que nha bạn, tỉ lệ chính xác không biết được, hiện nay thế giới cũng ko có thống kê.

nguoihamhoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn chờ rồi thử que xem sao nhen.

thế nếu ko may trường hợp xấu nhất có thai thì nên xử lí sao bác sĩ nhỉ

bác sĩ lưu ý hộ e là
    P/s : e mới quan hệ lần đầu và chưa bị mất trinh ạ
    e nghe nói chưa mất trinh thì ko thể mang thai phải ko ạ :-s

Quan hệ lần đầu cũng có khả năng mang thai thôi bạn àh. Quan hệ mà chưa rách màng trinh sao ? Thực ra có 1 vài trường hợp phụ nữ vẫn có thể có thai khi chưa rách màng trinh nữa đấy bạn àh.

Nếu có thai thì tùy bạn muốn ntn, nếu không dưỡng thì phải đến nơi có uy tín để khám và được tư vấn cách thức bỏ thai ! Nếu sớm thì có thể dùng thuốc, ít ảnh hưởng nhất cho sức khỏe bạn !

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn lo hơi bị sớm đó, cứ xem có trễ kinh không rồi thử que xem sao trước đã. Mình nghĩ là tỷ lệ có thai cũng không quá cao đâu, đừng lo lắng quá nha bạn gái !

click123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nếu sớm thì có thể dùng thuốc, ít ảnh hưởng nhất cho sức khỏe bạn !
    vay cho em hoi nen dùng thuốc tên gi? và có thể mua ơ đẩu? thuốc đó giá khoảng bao nhiêu vậy BS. mong Bs tư vấn cho em

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

thuốc này chỉ được thực hiện ở bệnh viện, nếu bạn có ý định thì đến bệnh viện mới được cấp thuốc, chứ ở ngoài ko bán đâu

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối