Kết quả 1 đến 9 của 9
    hoahongtrang1989 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định quan hệ trước có kinh 5 ngày và đang bị trễ kinh 6 ngày, có thai hay không?

Chu kỳ kinh của m thường đều, minh` có kinh ngày 28/12/2011, ngày 3/1/2012, minh` hết
    mình lại có kinh ngày 29/1/2012 và hết ngày 3/2/2012
    và tháng này, lẽ ra mình phải có kinh ngày 28,29/2 chứ, nay tính ra đã trễ kinh 6 ngày rồi
    mình có quan hệ ngày 25/2/2012, dù nhiều ng bảo đây là thời gian an toàn nhưng k phải k thể có thai đúng k?
    mac du co xuat tinh ngoai nhưng mình chưa bao giờ trễ kinh lâu vậy, có trễ cũng chỉ 1,2 ngày thôi
    lần này tính đến hôm nay đã trễ 6 ngày, nhưng thử que vẫn chỉ 1 vạch
    sáng nay 5/3, mình có thử que, nhìn kỹ mới thấy 1 vạch rất mờ, chẳng biết do ảo giác hay sao, đi khám bs, siêu âm thì chưa thấy, bs cho thử que lại nhưng bs nói là âm tínhtrước đây mình cũng có thai 1 lần nhưng k giữ lại, lúc đó thử que 7ngày vẫn chỉ 1 vạch, đến ngày 11 thử mới thấy 2 vạch và có thai
    khong biết bay gjo co phai gjong vay khong?
    m cung dang mong co em bé
    mong bs và các ace tra lời giúp

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

đang mong có em bé thì chứ chờ vài ngày nữa thử lại xem sao bạn à...đừng lo lắng quá...đau có gì phải lo lắng...yên tâm nhé

nhưng mình mong có em bé, mà 6 ngày trễ kinh roj, siêu âm k thay j`, sáng nay co thu lai, van chi 1 vach. so bj j thôi, lan truoc co thai phai 11 ngay moi thay 2 vach, k bjk lan nay the nào?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn đừng quá lo lắng, que thử thai dù rất nhạy nhưng cũng sau khi trễ kinh 7-10 ngày mới có thể dương tính, bởi vậy lần trước sau 10 ngày bạn mới thử que (+). Lần này bạn đang mong có thai thì không có gì phải gấp cả, đợi vài ngày nữa kết quả sẽ chính xác. Thân chào bạn!

cảm nhận các ace nhiều lắm, nhưng mà cho mình hỏi nghe nói quan hệ trước có kinh 5 ngày thì k thể có thai ah`? nhưng cũng có nghe nói là có khả năng?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Khả năng có thai trong trường hợp chu kì kinh đều, quan hệ trước ngày hành kinh khoảng 1 tuần thì rất thấp. Bạn có thể đợi thêm vài ngày nữa để thử que lại nhưng tôi nghĩ là lần này chắc chưa có thai được !

nguyen1213 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

b.sĩ ơi e quan hệ thi gần 4 ngày sau mới có kinh mà khi e xuất tinh thì ra ngoài như gị thì có sau không bác sĩ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nguyen1213 Xem bài viết
    b.sĩ ơi e quan hệ thi gần 4 ngày sau mới có kinh mà khi e xuất tinh thì ra ngoài như gị thì có sau không bác sĩ
    VẬy sau khi quan hệ bạn đã có kinh chưa ? Nếu có kinh rồi thì an tâm là không có thai nhé !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu có kinh rồi thì chắc chắn là bạn không có thai rồi!