Kết quả 1 đến 4 của 4
    hoatuyetbnn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định quan hệ trong ngày rụng trứng có thai k

Chào các chị!
    E có câu hỏi này mong các chị có thể giải đáp cho e có được k ạ.
    e và người yêu chỉ còn 2 tháng nữa là tổ chức đám cưới. Cách đây 2 tuần e vào ngày 17 chúng e ấy đã quan hệ với nhau 2 lần và k sử dụng biện pháp tránh thai nào cả ngoài việc a ấy cho xuất tinh ngoài. Tuy nhiên, chu kì kinh nguyệt của e thường là 31 ngày mà theo cách tính ngày rụng trứng thì ngày 17 là ngày rụng trứng của e ( 31 - 14 = 17 ). Vậy e có khả năng mang thai k ah?
    Mọi lần trước khi có chu kì tiếp theo thì e thấy cương đau ngực khoảng 1 tuần trước khi đến ngày đầu tiên có kinh, nhưng lần này e k thấy j cả trong khi theo kì trước thì chỉ còn 2 ngày nữa là e sẽ bị. e đang rất băn khoăn là liệu mình có thể có thai hay k?( e vẫn chưa biết mình có bị chậm kinh hay k )
    Mong các chị hãy giải đáp cho e

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Khi nào trễ kinh từ 7-10 ngày thì thử que nha bạn!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn đừng quá lo lắng, tuy nhiên nếu muốn tránh thai tốt bạn nên sử dụng biện pháp khác như dùng bcs hay thuốc ngừa thai uống, xuất tinh ngoài thường cho hiệu qủa không cao, nếu trễ kinh bạn cứ thử que nha!

hoatuyetbnn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

e xin cảm ơn lời khuyên ạ.
    mấy hôm nay e cũng thấy trong người khó chịu, khi ăn thì có cảm giác ngấy. đợi vài ngày nữa nếu trễ kinh thì e cũng thử que xem thế nào ạ.