Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 32
    netsoft Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định quan hệ sau 10 ngày hết kinh liệu có thai được ko ?

e thường có kinh từ mồng 3->6 và hôm qua ngày 15 e và bạn trai e đã quan hệ với nhau và bạn í đã xuất tinh trong.hic.e lo lắng lắm.xin bác sĩ cho biết tỉ lệ mang thai tầm bao nhiêu % ạ.e nghe bảo quan hệ trong vòng 10 ngày sau khi hết kinh là an toàn phải ko ạ theo bác sĩ e có nên uống thuốc tránh thai khẩn cấp hay ko ? Và nếu như sau khi quan hệ 1 tuần mà mới uống thuốc thì có tác dụng nữa ko ạ ?
    Cho e hỏi câu này nữa nếu như 24-25 mà quan hệ và đến ngày 3 e lại có kinh bt thì chứng tỏ là ko có e bé đúng ko ạ ( chu kì kinh của e là 3->6 )
    E cảm ơn bác sĩ nhiều ạ
    Lần sửa cuối bởi netsoft, ngày 16-07-2011 lúc 09:24 PM.

netsoft Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác si giúp e với

pelun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tỉ lệ mang thai cao đó bạn...ngày an toàn chỉ mang tính tương đối thôi...như thế thì khá nguy hiểm rồi...14 ngày sau khi hành kinh trứng sẽ rụng...tinh trùng có thể ở trong cơ thể 2 đến 3 ngày để chờ trứng rụng đó...
    Hiện tại chỉ có 1 viên thuốc tránh thai khẩn cấp CARETINOR - Tránh thai khẩn cấp 120h [ khoảng 5ngày]...nhưng uống càng trễ càng giảm tác dụng...khi nào trễ kinh bạn thử we xem sao

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi netsoft Xem bài viết
    e thường có kinh từ mồng 3->6 và hôm qua ngày 15 e và bạn trai e đã quan hệ với nhau và bạn í đã xuất tinh trong.hic.e lo lắng lắm.xin bác sĩ cho biết tỉ lệ mang thai tầm bao nhiêu % ạ.e nghe bảo quan hệ trong vòng 10 ngày sau khi hết kinh là an toàn phải ko ạ theo bác sĩ e có nên uống thuốc tránh thai khẩn cấp hay ko ? Và nếu như sau khi quan hệ 1 tuần mà mới uống thuốc thì có tác dụng nữa ko ạ ?
    Cho e hỏi câu này nữa nếu như 24-25 mà quan hệ và đến ngày 3 e lại có kinh bt thì chứng tỏ là ko có e bé đúng ko ạ ( chu kì kinh của e là 3->6 )
    E cảm ơn bác sĩ nhiều ạ
    Bạn quan hệ như vậy là trong khoảng thời gian không an toàn nhất rồi đấy nhé. Thời điểm được xem an toàn nhất là 1 tuần trước khi hành kinh. Khi hành kinh rồi thì tức là không có thai ! Bây giờ em uống thuốc tránh thai khẩn cấp vẫn còn kịp đấy !

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Thời gian uống thuốc tránh thai khẩn cấp đến 72h sau quan hệ lận, vậy bạn uống ngay đi, vì bạn đang qh trong ngày không an toàn rồi đó. Lần trước thì không có thai đâu, vì sau đó bạn có kinh lại rồi mà !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

cách tính này chỉ mang tính hên xui ko nên áp dụng, còn nếu đã có kinh thì chắc chắn là ko có thai rồi

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mọi người đã giải đáp cho bạn rồi đấy. Lần này thì nên uống viên khẩn cấp nhưng lần sau thì nên dùng bcs cho an toàn nhé !

linhpham158's Avatar
    linhpham158 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

sợ rằng bạn đã có thai rùi, và bạn uông thuốc sau khi quan hệ 1 tuần thì chẳng có tác dụng gì cả. vì thuốc tránh thai khẩn cấp có tác dụng chậm nhất là 72h thui

ChiLe's Avatar

vậy giờ chỉ còn cách là đợi đến kỳ kinh và dùng qua thử rồi tính tiếp

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

LẦn quan hệ trước bạn ấy đã có kinh rồi mà, chắc là không có thai đâu, còn hôm bạn ấy hỏi thì vẫn còn trong 72h đấy chứ, nên lúc đó uống thì chắc không sao !

vietchoice888 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Uống thuốc có đảm bảo là tránh thai an toàn không ạ. em đi mua laọi thuốc gì 1 viên em uống sau khi làm chuyện đó. nhưng em vẫn sợ lắm. vì em làm chuyện đó lần đầu. bs tư vấn em với

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

HIệu quả tránh thai khoảng 75% nếu uống loại khẩn cấp nhưng cũng tuỳ thuộc vào thời điểm uống (tác dụng trong 72h đầu sau quan hệ, giảm dần theo thời gian) TỐt hơn bạnnên dùng bcs là hiệu quả 100% luôn đấy !

ChiLe's Avatar

nếu lo lắng quá thì lần sau bạn nhắc bạn mình đeo bcs đi có mất công gfi đâu lại có lợi nữa chứ

mexuxu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

vay nếu đã quan hệ vào giai đoạn không an toàn thì sau 5 ngày có bít kết quả chưa?
    ví dụ: em và ox qh ngay 13, 14 sau het kinh, vay ngày 22 em đã có thể biết có thai hay chưa?
    Lần sửa cuối bởi mexuxu, ngày 21-09-2011 lúc 10:50 PM.

ChiLe's Avatar

chưa thể biết được, ít nhất cũng pải đợi đến chu kỳ kinh để thử que mới biết được

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối