Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 32
    Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi mexuxu Xem bài viết
    vay nếu đã quan hệ vào giai đoạn không an toàn thì sau 5 ngày có bít kết quả chưa?
    ví dụ: em và ox qh ngay 13, 14 sau het kinh, vay ngày 22 em đã có thể biết có thai hay chưa?
    Thật ra những loại que thử mới bây giờ có thể trả kết quả rất sớm chỉ vài tuần sau thụ tinh. Bạn đợi khoảng 1- 2 tuần nữa hãy thử vì thai nhỏ quá khó cho kết quả lắm!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

vay nếu đã quan hệ vào giai đoạn không an toàn thì sau 5 ngày có bít kết quả chưa?
    ví dụ: em và ox qh ngay 13, 14 sau het kinh, vay ngày 22 em đã có thể biết có thai hay chưa?
    Với những que thử thông thường hiện nay thì bạn nên để đến đầu chu kì tới hãy thử vì hiện tại thử que chưa biết ngay kết quả được. Có thể thử máu để biết có thai trong giai đoạn sớm. Tuy nhiên, không thật cần thiết. Bạn cứ hãy đợi kì hành kinh tiếp rồi hãy thử !

mexuxu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

da, vay thi e sẽ cố đợi thêm vậy. e nóng lòng muốn biết quá,không biết tháng này có thành công không. hiện giờ em vẫn chưa thấy biểu hiện gì rõ rệt, chỉ thấy mệt, thỉnh thoảng buồn nôn, có bị táo bón và đau lâm râm ở bụng thôi. Em cảm ơn các chị

em cam on bác sĩ ạ. em se ráng đợi thêm

Trong những trường hợp nghi ngờ như thế này thì bạn không nên tự mua thuốc gì uống nhé. Vì nếu có thai mà mẹ có sử dụng thuốc tùy tiện trước đó thì nguy cơ sẽ có dị tật thai đấy !

Em cảm ơn bác sĩ. Nhưng em muốn hỏi lại chỗ này một chút,vì chính xác là em và ox qh đều đặn từ sau khi hết kinh đến ngày thứ 16, 17 luôn, Vậy khả năng có thai là cao hay thấp?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

khả năng có thai khá cao đó bạn à

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    khả năng có thai khá cao đó bạn à
    em cảm ơn chị nhiều lắm, thấy chị nói vậy em cũng thấy hi vọng một chút. Giờ em thấy lúc nào cũng mệt trong người, buồn nôn vào khoảng 9h sáng và tối trước đi ngủ, ngực thì không thấy thay đổi nhiều nhưng thỉnh thoảng có hơi đau quanh bầu ngực,bung cũng hay đau vào buổi sáng, đau ngang thắt lưng nhiều. Em không biết có em bé không nữa, em muốn biết lắm rồi, mong lắm chị ah. Bây giờ em thử que đã có kết quả chưa chị ha?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn cũng đừng nên lo lắng quá ảnh hưởng đến sức khỏe nhé. Chúc hai bạn mau có babi nha!

em cảm ơn chị nhiều lắm, thấy chị nói vậy em cũng thấy hi vọng một chút. Giờ em thấy lúc nào cũng mệt trong người, buồn nôn vào khoảng 9h sáng và tối trước đi ngủ, ngực thì không thấy thay đổi nhiều nhưng thỉnh thoảng có hơi đau quanh bầu ngực,bung cũng hay đau vào buổi sáng, đau ngang thắt lưng nhiều. Em không biết có em bé không nữa, em muốn biết lắm rồi, mong lắm chị ah. Bây giờ em thử que đã có kết quả chưa chị ha?
    Bạn không nên nôn nóng quá, hãy đợi đến ngày hành kinh mà không thấy kinh thì hãy thử que, lúc đómới chính xác !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bạn không nên nôn nóng quá, hãy đợi đến ngày hành kinh mà không thấy kinh thì hãy thử que, lúc đómới chính xác !
    Nhưng bác sĩ ơi, trước khi lấy chồng thì chu kỳ em đều, nhưng sau khi lấy chồng thì không đều nữa. Ví dụ: tháng đầu em có kinh ngày 28 tây, tháng sau đó em có ngày 25 tây, rồi tháng tiếp đó nữa thì co ngày 31 tây,bây giờ em không biết xác định khi nào là bị trễ kinh nữa.Bác sĩ giúp em với. (em thường có kinh trong khoảng 3 ngày là hết)

Trước đây chu kì của bạn đúng 30 ngày ? Hiện nay chu kì của bạn nếu dao động lệch lên hoặc xuống khoảng 5 ngày thì bạn cứ lấy mốc như cũ thôi. Lúc đó có thể thử que được rồi !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Trước đây chu kì của bạn đúng 30 ngày ? Hiện nay chu kì của bạn nếu dao động lệch lên hoặc xuống khoảng 5 ngày thì bạn cứ lấy mốc như cũ thôi. Lúc đó có thể thử que được rồi !
    em cảm ơn bác sĩ nhiều

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn lấy mốc của chu kỳ cuối cùng đi cho dễ tính

levantuany Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nhung sao sau khi het kinh duoc 10 ngay ma quan he van co thai bac si tra loi giup e voi vi khi quan he la mung 7 8 9 tet bac si ak ma den nay thai da duc 9 tuan bac tra loi cho e biet voi

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối