Kết quả 1 đến 9 của 9
    chickenese Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định quan hệ như thế nào được gọi là điều độ vậy thưa bs?

.................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ............

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Quan hệ điều độ được xem là quan hệ với số lần ít gây ảnh hưởng đến sinh hoạt bình thường nhất. Người ta thống kê thì 1 tuần quan hệ 2-3 lần được xem là điều độ. Mức độ này cũng còn tùy thuộc nhu cầu của từng cá thể nữa !

í da, 1 tuần em quan hệ cũng hơn cả chục lần lận đó! mà em vẫn thấy khỏe khắn bình thường....như vậy có nguy hiểm gì hok?

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn có vấn đề gì về tâm sinh lí không vậy, quan hệ nhiều như vậy thì đối tác bạn cảm thấy thế nào !!!

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

UHm, nam ko thấy ảnh hưởng gì nhưng còn bạn nữ thì sao ? Vấn đề này cần xem xét cho cả 2 giới nữa mới gọi là điều độ hay ko !

vậy nhu cầu của nữ làm sao mình biết dc đây?

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn hỏi câu khó trả lời ghê, tùy đối tác của bạn thì bạn phải biết ý chứ !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

1 tuần chỉ nên quan hệ từ 2-3 lần là dc xem là điều độ

cuchuoi_quaco Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

thật ra tần suất với mỗi người là rất khác nhau, tùy thuộc vào nhu cầu, vào tình trạng sức khỏe, tùy thuộc vào thời gian của 2 bên "đối tác" với mục tiêu là vừa thỏa mãn nhu cầu vừa không ảnh hưởng tới sức khỏe và công việc.

Chung nhất tôi thấy các chuyên gia về tình dục thường đưa ra lời khuyên đối với từng lứa tuổi. Với lứa tuổi thanh niên khỏe mạnh thì có thể 1 lần/ngày. Với lứa tuổi 30-50 thì có thể 2-3 lần/tuần tùy sức khỏe. Trên 50-60 tuổi thì có thể 1 tuần/lần, cao tuổi hơn nữa thì có thể là 2 tuần cho đến 1 tháng mới "làm" một lần.

Mình từng có tham gia một điều tra xã hội về vấn đề này và thấy có nhiều người trẻ quan hệ với tần suất 1-2 lần/ngày. Mình cho đó là chuyện bình thường nếu bạn đủ sức khỏe. Nhưng tốt nhất vẫn là phải điều độ để còn giữ phong độ dài dài phải không các bạn.