Kết quả 1 đến 14 của 14
    Angle Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Quan hệ ngoài ntn thì có thai?

Bác sĩ cho e hỏi. Quan hệ ngoài ntn thì có thai trong trường hợp:
    1) 1 trong 2 người có mặc quần lót nhưng quần lót rất mỏng, bạn trai có xuất tinh?
    2) Quan hệ khi ngồi và 2 người ko mặc quần áo gì, bạn trai có xuất tinh?
    Liệu quan hệ như trong 2 trường hợp trên thì có thể có thai ko ạ? Và quan hệ như vậy có ảnh hưởng j` đến bộ phận sinh dục ko (do cọ xát)? E có quan hệ ngoài như trong trường hợp 1 với bạn trai. E có kinh từ hôm 14/11 nhưng đến nay vẫn chưa thấy có lại. Trước đó e có kinh ngày 14/9 và đến 14/11 mới có. Dạo gần đây e hay ra dịch nhớt. Vùng kín của e cũng có cảm giác hơi đau. E đang lo lắng ko biết mình có bị sao ko? Bác sĩ trả lời giùm e. E cảm ơn bác sĩ!

Noyou.Nolife Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Angle Xem bài viết
    Bác sĩ cho e hỏi. Quan hệ ngoài ntn thì có thai trong trường hợp:
    1) 1 trong 2 người có mặc quần lót nhưng quần lót rất mỏng, bạn trai có xuất tinh?
    2) Quan hệ khi ngồi và 2 người ko mặc quần áo gì, bạn trai có xuất tinh?
    Liệu quan hệ như trong 2 trường hợp trên thì có thể có thai ko ạ? Và quan hệ như vậy có ảnh hưởng j` đến bộ phận sinh dục ko (do cọ xát)? E có quan hệ ngoài như trong trường hợp 1 với bạn trai. E có kinh từ hôm 14/11 nhưng đến nay vẫn chưa thấy có lại. Trước đó e có kinh ngày 14/9 và đến 14/11 mới có. Dạo gần đây e hay ra dịch nhớt. Vùng kín của e cũng có cảm giác hơi đau. E đang lo lắng ko biết mình có bị sao ko? Bác sĩ trả lời giùm e. E cảm ơn bác sĩ!
    trường hợp 1 thì khó có thể có thai.. trừ khi loại quần bạn đang mặc là loại có khoảng cách giữa các sợi vải lớn..
    Với trường hợp này khuyến cáo bạn không nên tiếp tục vì có thể gây tổn thương niêm mạc vùng cửa âm đạo và cũng có nguy cơ bị nhiễm trùng do nấm hoặc từ quần lọt vào âm đạo.

trường hợp 2 mà lại quan hệ ngoài là sao bạn? mình không hiểu cái này
    Nếu 2 ng ko mặc quần áo và không quan hệ trong, nhưng bạn trai có xuất tinh và lượng tinh trùng có dính vào cửa ngoài âm đạo thì vẫn có khả năng có thai...

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Muốn tỷ lệ có thai cao, điều quan trọng là dương vật phải vào trong được âm đạo, có như vậy tinh trùng mới có khả năng tồn tại và đi tiếp chặng đường. trường hợp của bạn tôi nghĩ khả năng có thia thấp, bạn yên tâm nhưng những lần qua nhệ sau nên dùng BCS.

Bạn theo dõi thêm các triệu chứng đâu và ra huyết rắng, nếu diễn tiến nặng hơn thì nên đi khám phụ khoa.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 09-01-2011 lúc 05:14 PM.

dang_vaa's Avatar
    dang_vaa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình nghĩ là khả năng có thai trong 2 trường hợp này là rất thấp. Vì tinh trùng khó sống được ở môi trường ngoài. Bạn nên theo dõi kĩ và nếu cần thì có thể dùng que thử thai để test.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

quan hệ là như thế nào, là dương vật pải vào dc âm đạo, những trường hợp khác ko gọi là quan hệ. Bạn nên chú ý lần sau dùng bcs như vậy hoàn toàn thoải mái khỏi pải lo lắng.

sad
    sad Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

làm gì cũng đc hết nhưng đừng xuất tinh là đc rồi

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

...Trời ơi, hỏi chi mà phức tạp quá. Sao không chịu dùng bao cao su luôn đi cho khỏe.

Vừa ngừa thai.

Vừa ngừa được các bệnh lây lan qua đường tình dục.

Vừa ngừa stress nữa.....^^

Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bạn Sad nói thì dễ chứ nếu trong tình huống đó mà không chịu xuất tinh thì sao mà chịu nổi. tóm lại một là dùng biện pháp tránh thai mà an toàn nhất là BCS. hai là xuất tinh ngoài âm đạo.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tóm lại là dùng bcs, nhất cử lưỡng tiện, bạn lại đỡ lo lắng.

thinhle1234 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cho em hỏi như thế này thì có thai hay ko và phần trăm có nhiều hay ít ạ:
    dạ em vs bạn gái đã quan hệ ngoài là 2 người đã cởi quần áo, cho DV gần tới ÂĐ đã để như thế nhưng mà DV của em không ra nước hay tinh trùng hay j` cả. em đã đưa đầu DV chạm vào ÂĐ, nhưng mà ko có tí xuất tinh hay dịch nào. ÂĐ bạn gái em thì đã mở 2 cái bên ngoài nhưng em thấy cái lỗ để đưa DV vào vẫn đóng.
    bác sĩ trả lời sớm cho em, em lo lắm. bạn gái em tự nhiên thấy mệt chóng mặt đau đầu ko biết là sao nữa

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

khả năng có thai thấp trong trường hợp này...2 bạn chưa quan hệ thật sự...lo lắng quá sẽ dẫn đến trễ kinh...các bạn cứ chờ đến kì kinh nếu trễ thì mua que thử là biết kết quả ngay...nhưng theo tôi trường hợp này ít có thai đc lắm

thinhle1234 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

từ đó đến hôm nay đc hơn 2 tuần rồi nên em cũng đang đợi để xem thế nào
    nhưng mà khả năng ít hả bác sĩ, vậy em cũng đỡ lo tí

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Theo tôi thì bạn gái không có khả năng mang thai đâu, an ủi bạn gái yên tâm nhé !

kevindo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cho e hỏi trường hợp này có thai ba0 nhiu % :
    e và bạn gái đã quan hệ ngoài đã cởi quần áo , đưa DV vào sát AD trong khi có chất nhờn của cả 2....mà bạn gái e thì vẫn còn trinh....bạn gái e bị trễ kinh 2 ngày rùi....e lo lắm k bik bạn gái e có bị dính hay k nữa...có ai giải đáp dùm e k ạ?