Kết quả 1 đến 4 của 4
    hien98 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Question Quan hệ dùng bcs có thai được không?

Thưa các bác sĩ,

Mình và bạn gái có quan hệ và tất cả đều sử dụng BCS, sau khi sử dụng mình đều cẩn thận kiểm tra BCS không có rách hay thủng gì cả. Tuy nhiên, tháng này bạn gái mình trễ kinh 3 tuần rồi, không biết là có thai được không?

Mình và bạn gái chưa muốn có con vào thời điểm này nên cũng đang lo lắng về vấn đề này. Mọi người tư vấn giúp mình nhé.

Xin cảm ơn mọi người.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi hien98 Xem bài viết
    Thưa các bác sĩ,

Mình và bạn gái có quan hệ và tất cả đều sử dụng BCS, sau khi sử dụng mình đều cẩn thận kiểm tra BCS không có rách hay thủng gì cả. Tuy nhiên, tháng này bạn gái mình trễ kinh 3 tuần rồi, không biết là có thai được không?

Mình và bạn gái chưa muốn có con vào thời điểm này nên cũng đang lo lắng về vấn đề này. Mọi người tư vấn giúp mình nhé.

Xin cảm ơn mọi người.
    Nếu đã dùng bcs đúng cách và không bị sự cố thủng rách thì khó lòng nào mang thai được. Bạn gái trễ kinh có thể do nguyên nhân khác mà thôi. Hiện bạn gái đã thử que lần nào chưa bạn ?

hien98 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Nếu đã dùng bcs đúng cách và không bị sự cố thủng rách thì khó lòng nào mang thai được. Bạn gái trễ kinh có thể do nguyên nhân khác mà thôi. Hiện bạn gái đã thử que lần nào chưa bạn ?
    Bạn gái mình khá nhạy cảm, nên mình muốn cô ấy thoải mái vì thế chưa nhắc đến chuyện thử que. Nhưng nếu trong tuần này vẫn chưa có kinh, mình nghĩ cũng phải nhắc đến chuyện này. Chỉ sợ nhắc đến thì cô ấy tâm lý lại càng kéo dài số ngày trễ lên.

Bác sĩ cho mình hỏi có trường hợp nào dùng bcs, có kiểm tra không sự cố như mình mà vẫn dẫn đến có thai ngoài ý muốn chưa? Mình đã kỹ lưỡng nhưng thật cũng thấy không thoải mái tí nào.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi hien98 Xem bài viết
    Bạn gái mình khá nhạy cảm, nên mình muốn cô ấy thoải mái vì thế chưa nhắc đến chuyện thử que. Nhưng nếu trong tuần này vẫn chưa có kinh, mình nghĩ cũng phải nhắc đến chuyện này. Chỉ sợ nhắc đến thì cô ấy tâm lý lại càng kéo dài số ngày trễ lên.

Bác sĩ cho mình hỏi có trường hợp nào dùng bcs, có kiểm tra không sự cố như mình mà vẫn dẫn đến có thai ngoài ý muốn chưa? Mình đã kỹ lưỡng nhưng thật cũng thấy không thoải mái tí nào.
    Tôi chưa gặp trường hợp nào như vậy mang thai cả bạn à. Thôi thì cứ theo dõi thêm vài ngày nữa xem sao !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 06-09-2016, 09:38 PM
  2. Quan he sau khi uong thuoc tranh thai khan cap lieu co mag thai ko?
    Bởi Mys2girl trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-03-2014, 09:26 PM
  3. pha thai xong quan he co thai khong
    Bởi nvccongnghe trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 07-01-2013, 05:04 PM
  4. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 30-07-2011, 08:25 AM