Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 19
    berong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định quan hệ bao lâu thì có thai?

em co kinh vào ngày 27.4 den ngay 6.5 thi hết.đến ngày 13.6 thi quan hệ nhung chỉ là bên ngoài kích thich cho bf thoi,hien gio em đang rất lo lắng chưa thấy kinh nguyệt xuất hiện co phải e đang có thai hay k trong người đôi lúc mệt mỏi,chán ăn.k di tiểu nhiều.em muốn biết quan hệ bao nhiêu ngày sẽ phát hiện được mình có thai hay k??em cám on.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Với cách quan hệ như vậy thì chắc không có thai đâu bạn, đừng quá lo lắng. Khi nào trễ kinh từ 7-10 ngày thì bạn nên thử que. Người ta không dựa vào ngày quan hệ để biết khi nào có thai!

em chỉ lo khi bf xuất tinh ra lại dính đến...nên đôi khi hơi lo lắng về điều này,mấy bữa trước thấy huyết trắng ra cũng nhiều giống như lòng trắng trứng gà bjo thì cũng có nhưng ít,vì chu kì kinh nguyệt của em cũng k đều nên cũng khó mà biết chính xác,sau khi quan he tu 7- 10 ngày là mua que thử thai co thể biết dc chính xác phải không bác sĩ?

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

trễ kinh 1 tuần mua que thử là chính xác nhất

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Sau khi thụ thai khoảng 10 ngày thì nội tiết do thai nếu có sẽ bắt đầu tiết ra, khi đó có thể phát hiện nhưng sẽ khó. Tốt nhất là nên đợi khoảng kinh tháng tới của bạn rồi thử luôn. Thử sớm cũng chưa thể làm gì bạn ạ !

Muốn chắc nhất là nên đợi sau chu kỳ kinh nếu trễ khoảng 10 ngày thử là chính xác nhất!

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Sau khi thụ thai khoảng 10 ngày thì nội tiết do thai nếu có sẽ bắt đầu tiết ra, khi đó có thể phát hiện nhưng sẽ khó. Tốt nhất là nên đợi khoảng kinh tháng tới của bạn rồi thử luôn. Thử sớm cũng chưa thể làm gì bạn ạ !
    hiện giờ em chưa có kinh vậy có thể thử bằng que thử thai dc k ạ.(27.4 e đã có kinh đáng lẽ ra dến ngày 27.5 e phải có kinh,chu ki kinh nguyet của e cũng k đều để mà tính chính xác),ngực của em khi đụng vào 1 bên ngực có cảm giác cương lên 1 bên,bụng dưới cũng cảm thấy khó chịu.Bao lau thì ngực sẽ thay đổi khi có thai và cáh nhận biết dấu hiệu mang thai sớm là gì thưa bác sĩ

Tốt nhất cứ đợi thêm 5 ngày nữa rồi thử bạn àh, nếu muốn vẫn có thể thử nhưng kq không bằng, theo bạn mô tả thì giống triệu chứng tiền kinh nguyệt hơn là có thai, phương pháp thử que là biết sớm nhất rồi bạn, vì các dấu hiệu khác chỉ mang tính tương đối thôi và không chính xác đâu!

Trích dẫn Gửi bởi berong Xem bài viết
    hiện giờ em chưa có kinh vậy có thể thử bằng que thử thai dc k ạ.(27.4 e đã có kinh đáng lẽ ra dến ngày 27.5 e phải có kinh,chu ki kinh nguyet của e cũng k đều để mà tính chính xác),ngực của em khi đụng vào 1 bên ngực có cảm giác cương lên 1 bên,bụng dưới cũng cảm thấy khó chịu.Bao lau thì ngực sẽ thay đổi khi có thai và cáh nhận biết dấu hiệu mang thai sớm là gì thưa bác sĩ
    Nếu bạn nôn nóng thì hiện tại cũng có thể thử que kiểm tra được rồi. Các dấu hiệu có thai thì tôi nghĩ bạn không nên dựa vào đó vì các dấu hiệu này kém đặc hiệu và có thể chủ quan, do bạn nghĩ là có vì lo lắng thôi !

Talking

bsi cho em hỏi sau bao nhiêu ngày có thai thì ngực sẽ thay đổi và biểu hiện ntn?gần 1 tháng rồi mà em hok thấy có kn,lúc đầu thì thấy huyết trắng lỏng như lòng trứng gà,rất nhiều,sau lại ra huyết trắng chuyển thành màu vàng,ít, và đôi khi thấy ẩm ướt khó chịu,k bị ngứa.bụng cứ to lên,ngực thì nhay cảm đụng vô đau và cương lên rất khó chịu.Đổi màu ở niêm mạc và da ở âm đạo, âm hộ, cổ tử cung: tím sẫm hoặc đỏ tía thay đổi khi nào?
    Lần sửa cuối bởi berong, ngày 02-06-2012 lúc 08:48 PM.

bsi cho em hỏi sau bao nhiêu ngày có thai thì ngực sẽ thay đổi và biểu hiện ntn?gần 1 tháng rồi mà em hok thấy có kn,lúc đầu thì thấy huyết trắng lỏng như lòng trứng gà,rất nhiều,sau lại ra huyết trắng chuyển thành màu vàng,ít, và đôi khi thấy ẩm ướt khó chịu,k bị ngứa.bụng cứ to lên,ngực thì nhay cảm đụng vô đau và cương lên rất khó chịu.Đổi màu ở niêm mạc và da ở âm đạo, âm hộ, cổ tử cung: tím sẫm hoặc đỏ tía thay đổi khi nào?mấy ngày nay huyết trắng chuyển wa màu vàng mà chưa thấy có kinh nzay có thai k bsi?

Trích dẫn Gửi bởi berong Xem bài viết
    bsi cho em hỏi sau bao nhiêu ngày có thai thì ngực sẽ thay đổi và biểu hiện ntn?gần 1 tháng rồi mà em hok thấy có kn,lúc đầu thì thấy huyết trắng lỏng như lòng trứng gà,rất nhiều,sau lại ra huyết trắng chuyển thành màu vàng,ít, và đôi khi thấy ẩm ướt khó chịu,k bị ngứa.bụng cứ to lên,ngực thì nhay cảm đụng vô đau và cương lên rất khó chịu.Đổi màu ở niêm mạc và da ở âm đạo, âm hộ, cổ tử cung: tím sẫm hoặc đỏ tía thay đổi khi nào?mấy ngày nay huyết trắng chuyển wa màu vàng mà chưa thấy có kinh nzay có thai k bsi?
    Thường thì khỏang 2 tuần-1tháng sau khi thụ thai thì có thể có các hiện tượng của mang thai nhưng không phải ai cũng sẽ có. Bạn trễ kinh thì nên thử que kiểm tra thì tốt hơn ! Huyết trắng có màu thay đổi thì nên đi khám xem có viêm nhiễm phụ khoa không nhé !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Thường thì khỏang 2 tuần-1tháng sau khi thụ thai thì có thể có các hiện tượng của mang thai nhưng không phải ai cũng sẽ có. Bạn trễ kinh thì nên thử que kiểm tra thì tốt hơn ! Huyết trắng có màu thay đổi thì nên đi khám xem có viêm nhiễm phụ khoa không nhé !
    thanks dr thien huong!

Bạn đừng nên lo lắng quá, theo tôi bạn không có thai đâu! Trễ kinh có rất nhiều nguyên nhân, do lo lắng hay viêm nhiễm phụ khoa đều gây ra cả, bạn cứ yên tâm đợi thêm vài ngày nữa, chắc sắp có kinh rồi đấy, thông thường khi bạn cảm thấy đầu ngực bớt nhạy cảm thì là lúc kinh ra đấy!

thanhtruc205 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Các anh chị ơi cho em hỏi!
    Em và bạn trai đã có quan hệ tình dục với nhau nhưng có sử dụng bao cao su. Tháng trước em có kinh vào ngày 16/8 nhưng do em bị trễ kinh nên vào ngày 19/9 (lúc đó em chưa có kinh) tụi em có quan hệ với nhau. Từ đó đến nay là 30/9 em vẫn chưa có kinh nữa. Không biết có phải em đã có thai k vậy? Nếu bây giờ em dùng que thủ thai để thử thì có kết quả không vậy? em đang rối lắm các anh chị giúp em với!!!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối