Kết quả 1 đến 7 của 7
    saomain Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Unhappy QHTD xuất tinh ngòai + uốngg thuốc tránh thai 72h có thai hay ko?

tình hình là e vs ban gái có QHTD vs nhau. Nhưng e xuất tinh ngoài ko cho dính vào bất kì chổ nào trên người bạn gái e,và sau khi quan hệ thì bạn gái e có uống thuốc ngừa thai 72h ..
    EM muốn hỏi là sao tới ngày đèn đỏ của bạn gái e là ngày 5/7 nhưng tới nay 9/7 vẫn chưa có ...e không bik bạn gái e có thai hay ko....kính mong mọi người giải đáp giúp e e xin cảm ơn

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trường hợp của bạn mình sẽ trả lời như sau :
    + Xuất tinh ngoài là 1 biện pháp thường được dùng khi các quý ông không muốn dùng đến các biện pháp tránh thai khác như bao cao su chẳng hạn, tuy nhiên hiệu quả của phương pháp này thường phụ thuộc vào người nam rất nhiều, nếu như bạn chắc chắn là không xuất tinh vào trong thì khả năng có thai là rất thấp .
    + Bên cạnh đó bạn đã cho bạn gái mình uống thuốc ngừa thai khẩn cấp, kết hợp cả 2 yếu tố trên thì khả năng thụ thai là hầu như không có .
    + Về việc bạn gái bạn chưa có kinh, hay trễ kinh thì bạn không cần lo lắng, vì có thể là do tác dụng phụ của thuốc ngưa thai để lại hoặc cũng có thể là do bạn gái bạn lo lắng quá nên ảnh hương tới chu kỳ kinh nguyệt thôi chư không có j nghiêm trọng cả.
    + Để cho chắc ăn thì mình có lời khuyên cho bạn nhé :
    1) Lần sau nên dùng bao cao su
    2) Để biết chắc có thai hay không bạn hãy mua que thử thai về cho bạn gái mình để thử, nhớ là dùng sau 10 ngày kể từ lần quan hệ cuối cùng nhé , lúc đó bạn sẽ yên tâm hơn.
    Chúc bạn sống vui , thân ^^

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nấu bạn đã chắc là bạn xuất tinh ra ngoài thì tỉ lệ có thai là thấp lắm bạn ơi!Tỉ lệ này sấp xỉ 0% nên bạn không cần cho bạn gái bạn uống thuốc ngừa thai 72h đâu vì sẽ có nhiều tác dụng phụ và về lâu về dài không có lợi cho sức khỏe của bạn gái bạn đâu!

Một trong những tác dụng phụ đó là làm trễ kinh.Điều đó giải thích vì sao bạn gái bạn trễ kinh 4 ngày qua.

Trở về vấn đề của bạn,bạn đã cho bạn gái mình uống thuốc ngừa thai nên chắc chắn là bạn gái bạn sẽ không mang thai. Nên bạn cứ yên tâm nha!

Và mình có lời khuyên cho bạn là bạn không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp nha.Bạn hãy chọn cho mình một phương pháp ngừa thai khác để đảm bảo cho sức khỏe của bạn gái bạn nha!

Chào bạn!Chúc bạn hạnh phúc với tình yêu của mình!

saomain Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình xin cảm ơn các mode rất nhiều đã giải đáp giúp mình những thắc mắc trên xin chân thành cảm ơn....

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Niềm vui của mình là được giải đáp thắc mắc của các bạn mà.Nếu bạn có gì băn khoăn xin cứ chia sẻ cùng diễn đàn nha bạn

oncemoretime Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nammap giúp dùm mình nhe ! mình và bg có qhtd với nhau giống như chủ topic á ! và mình cũng cho uống thuốc ngừa postinor nhưng bác sĩ chỉ kiu dùng 1 viên !! và em nghe lời nhưng vẫn thấy sợ sợ , nên mua thêm 1 hộp postinor và cho cô ấy uống 1 viên ngày hôm sau ! thế mình có cần cho cô ấy uống viên còn lại sau 12 tiếng ko ?? và khả năng có thai sẽ có xảy ra không ạ ????

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trời đất ơi, bạn có biết là thuốc ttkc trong 1 tháng chỉ dùng tối đa có 2 viên thôi, mà chưa gì bạn đã cho bạn gái uống 2 viên 1 lúc rồi. Sao không nghe lời bs @@ Mà nhất là xuất tinh ngoài nữa, có khả năng mang thai cao đâu mà uống thuốc nhiều thế, lỡ bị ngộ độc thì sao !